Hỏi gì đáp nấy

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng
Ðề: Bác nào có bộ âm thanh tầm tầm bán cho bạn em với!

Thằng bạn em nó muốn một bộ âm ly và loa khoảng trên 2 triệu, trong các bác HDHP mình có bộ nào không dùng sang tên cho bạn em với!

Số của bạn em: 01688792468 Thành
Số của em: 0902219212
Bộ này bạn định dùng nghe nhạc hay xem phim ? Nhưng dù sao thì câu trả lời là : Có !

HHN

Active Member

Topic này em nghĩ MOD nên di chuyển vào mục "Hỏi gì đáp nấy" thì phù hợp hơn ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tohiepvn

Member

Em gọi : 0913 219 265 Tài

Thanks anh, em sẽ bảo bạn em liên lạc với anh!

Topic này em nghĩ MOD nên di chuyển vào mục "Hỏi gì đáp nấy" thì phù hộ hơn ạ.

Mời bạn tham gia vào topic này http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=70947 để xây dựng HDHP tốt hơn nhé!

Theo mình nên có chút gì tư duy đổi mới chút!

Chỉnh sửa lần cuối:

HHN

Active Member

Mời bạn tham gia vào topic này http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=70947 để xây dựng HDHP tốt hơn nhé!

Theo mình nên có chút gì tư duy đổi mới chút!

Bác cho nhà em hỏi là bài trên của iem, có gì là tư duy cũ hay là chọc phá HDHP nhể mà bác bẩu iem là phải đổi mới tư duy, xây dựng HDHP tốt hơn, ý bác là giờ chưa tốt à ??? Bác cho em hỏi khí không phải là bác đã có gì đóng góp cho HDHP chưa nhể, 1 tháng đi sinh hoạt cùng anh em được mấy buổi ????? Câu này em chỉ hỏi vậy thôi chứ cũng chả cần bác trả nhời đâu, vì đến số ĐT của các thành viên HDHP mà giờ này còn phải hỏi thì cũng đủ biết bác xây dựng HDHP đến đâu rồi :-j

qazxxx

Ðề: Hỏi gì đáp nấy

gọi trước là được

Chỉnh sửa lần cuối:

Mountain

Member
Ðề: MyTV đang khuyến mại-có nên dùng không ạ?

Tình hình bệnh tật MyTV của ông đã giảm chưa vậy?
Hôm trước lắp thêm cái cho nhà ông già, thỉnh thoảng nó cũng đơ đơ nhưng không giật.
Sắp hết WC rồi biết làm gì với nó đây

duong0912

Well-Known Member
Ðề: chỉ e chỗ mua CD-R PHONO Rex AUDIO MITSUBISHI với .

chỗ cửa hàng Anh Quân CD trên Trần Phú đầy CD Phono đó thôi

vuchaulong

Active Member

Bác cho nhà em hỏi là bài trên của iem, có gì là tư duy cũ hay là chọc phá HDHP nhể mà bác bẩu iem là phải đổi mới tư duy, xây dựng HDHP tốt hơn, ý bác là giờ chưa tốt à ??? Bác cho em hỏi khí không phải là bác đã có gì đóng góp cho HDHP chưa nhể, 1 tháng đi sinh hoạt cùng anh em được mấy buổi ????? Câu này em chỉ hỏi vậy thôi chứ cũng chả cần bác trả nhời đâu, vì đến số ĐT của các thành viên HDHP mà giờ này còn phải hỏi thì cũng đủ biết bác xây dựng HDHP đến đâu rồi :-j

Chú mày nói cần thận không thì anh cũng tự ái lắm. Anh ít đi vào CN nhưng thứ 7 hay đi. Đang còn bận gò.

HHN

Active Member

Chú mày nói cần thận không thì anh cũng tự ái lắm. Anh ít đi vào CN nhưng thứ 7 hay đi. Đang còn bận gò.

Dạ iem uốn lưỡi 7 lần và đếm từ 1 đến 100 rồi mới nói đới ạ, ít đi tức là đã từng đi, vậy đi ít hay nhiều không quan trọng, quan trọng là có đi :D , nói nhỏ là em cũng ít đi mà, nhưng ít gì thì tuần nào em cũng gặp các bác mà >:)>:)>:) gặp ở đâu thì bác biết rùi 8-}8-}8-}8-}

tohiepvn

Member

Các bác HD-HP vào đây giúp cho tôi chút các bác ơi,chả là vừa rồi có điều kiện nâng cấp bộ nghe nhìn HD lên một hàng chơi tàm tạm thì bị một vấn đề này đây .Tôi nối dây HDMI từ HTPC vào Receiver(Sony STR-DN1000)và từ AVR đó out HDMI ra TV(SS seriel 4 Plazma 50) dùng 2 màn hình 1 màn monito 19 SS.Bây giờ muốn nghe nhạc từ HTPC qua AVR thì không tắt được màn TV ,vì cứ tắt là nó tắt cả AVR luôn,đã vào HDMI Setting tắt OFF của AVR và TV rồi nhưng không được.Mong các bác cao thủ có biết chỉ giúp cho với nhé xin cám ơn nhiều

bác cho e hỏi.
tần số quét dòng của HDTV và tivi crt khác nhau ntn? cụ thể ra làm sao ạ

Các bác ơi, ở HP mình có chỗ nào bán card âm thanh có optical (cũ ) không ạ? Em cảm ơn

Một lần cuối em đóng góp ý kiến về vấn đề này, nếu các bác không cùng ý thì coi như em chưa nói vậy.

Tất cả các câu hỏi như mấy bác trên không thấy bác nào trả lời, không biết là chuyện lớn nhưng vì đưa hết vào topic này nên không ai chú ý đó là chuyện không nhỏ. Rồi các câu hỏi đó chìm vào các trang trước, rồi các chủ đề sẽ chìm vào lãng quên. Các mem mới không thấy được sự quan tâm của cộng đồng lại tự quên đi, đến rồi lại đi. Em để ý thấy có anh Banchainho giải đáp nhiệt tình như title còn đâu em thấy toàn là buôn chuyện, hay topic buôn chuyện.

Những câu hỏi trên mới thực sự là "trái tim" của thưởng thức HD vì đó là nhưng gì liên quan đến HD. Còn đây là ý kiến của em http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=70947

Em có một topic về hỏi mua đồ, đã remove vào topic này rồi thôi thì đó là "ý chí chủ quan của Mod" (em nói vui như kiểu người ta thường nói: Lãnh đạo là phải áp đặt ý chí chủ quan của mình lên nhân viên. Nói vui thôi đó nhé, không động gì đến Mod đâu nhé).

Còn nếu các bác thấy những ý của em là đi ngược thì em tự coi mình chưa nói gì!

Chỉnh sửa lần cuối:

HHN

Active Member

Một lần cuối em đóng góp ý kiến về vấn đề này, nếu các bác không cùng ý thì coi như em chưa nói vậy.

Tất cả các câu hỏi như mấy bác trên không thấy bác nào trả lời, không biết là chuyện lớn nhưng vì đưa hết vào topic này nên không ai chú ý đó là chuyện không nhỏ. Rồi các câu hỏi đó chìm vào các trang trước, rồi các chủ đề sẽ chìm vào lãng quên. Các mem mới không thấy được sự quan tâm của cộng đồng lại tự quên đi, đến rồi lại đi. Em để ý thấy có anh Banchainho giải đáp nhiệt tình như title còn đâu em thấy toàn là buôn chuyện, hay topic buôn chuyện.

Những câu hỏi trên mới thực sự là "trái tim" của thưởng thức HD vì đó là nhưng gì liên quan đến HD. Còn đây là ý kiến của em http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=70947

Em có một topic về hỏi mua đồ, đã remove vào topic này rồi thôi thì đó là "ý chí chủ quan của Mod" (em nói vui như kiểu người ta thường nói: Lãnh đạo là phải áp đặt ý chí chủ quan của mình lên nhân viên. Nói vui thôi đó nhé, không động gì đến Mod đâu nhé).

Còn nếu các bác thấy những ý của em là đi ngược thì em tự coi mình chưa nói gì!

1. ở đây tôi thấy không có gì là không cùng ý hay là cùng ý với bạn cả.
2. Những thành viên của HDHP không phải cái gì cũng biết hết mà có thể trả lời ngay những vấn đề đặt ra của các thành viên, ví dụ người biết thì còn bận chưa có thời gian online để trả lời hoặc chưa có giải pháp. Còn bác nào muốn cóp câu trả lời nhanh thì hãy sử dụng chức năng tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi, đây là câu mà ở nhiều diễn đàn hay dùng để nhắc thành viên trước khi đặt câu hỏi. (Ví dụ như cái bác hỏi tần số quét của LCD và CTR đó :D nếu bác tiềm kiếm thì đã có câu trả lời ngay rồi đâu cần hỏi, vì vấn đề này thì rất nhiều tài liệu giải thích rồi.)
3. ý kiến của bác cũng có nhiều thành viên "tham gia" rồi.
4. Topic hỏi mua đồ của bạn được chuyển vào đây tôi thấy là hợp lý, vì đây là mục hỏi đáp và cũng đúng như mục đích của MOD đề ra.
5. Tôi thấy ở đây không có gì là ý chủ quan của MOD hay ai cả, tôi nói vậy không phải là bênh bên nào cả.
6. Bác tự coi bác chưa nói thôi chứ các thành viên thì đều biết là bác đã nói rồi #:-S

em cảm ơn bác TOHIEPVN một lần nữa
Còn câu hỏi của bác, thì em nghĩ là khó trả lắm mà nếu có câu trả lời thì bác phải đợi $-) vì anh em có đọc được câu hỏi của bác thì cũng còn phải xem có chỗ nào, ai bán không thì mới trả lời bác được. Còn theo tôi thì không có chỗ nào chuyên bán đồ cũ cả, bác chịu khó đi kiếm ở mấy hàng linh kiện trên chợ Sắt coi có không.

P/S: Văn em hơi lủng củng, các bác đọc mà khó hiểu thì chịu khó đọc lại vài lần nhé :D vì ngày xưa giờ học văn toàn chốn đi câu cá và ăn chộm hoa quả 8-}

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Các bác HD-HP vào đây giúp cho tôi chút các bác ơi,chả là vừa rồi có điều kiện nâng cấp bộ nghe nhìn HD lên một hàng chơi tàm tạm thì bị một vấn đề này đây .Tôi nối dây HDMI từ HTPC vào Receiver(Sony STR-DN1000)và từ AVR đó out HDMI ra TV(SS seriel 4 Plazma 50) dùng 2 màn hình 1 màn monito 19 SS.Bây giờ muốn nghe nhạc từ HTPC qua AVR thì không tắt được màn TV ,vì cứ tắt là nó tắt cả AVR luôn,đã vào HDMI Setting tắt OFF của AVR và TV rồi nhưng không được.Mong các bác cao thủ có biết chỉ giúp cho với nhé xin cám ơn nhiều
Vụ này bác Phucbeo đã gặp rồi. Để em gặp bác ấy hỏi cách xử lý rồi báo lại sau nhé !
Em hỏi bác mấy câu để tìm cách giải quyết nhé :
1. Trường hợp bác không bật TV mà chỉ sử dụng HTPC + Monitor + Receiver thì có vấn đề gì không ?
2. Bác đã thử hết các option của HDMI Setting trên Receiver chưa ?

Chỉnh sửa lần cuối:

vuxuanhai

Vụ này bác Phucbeo đã gặp rồi. Để em gặp bác ấy hỏi cách xử lý rồi báo lại sau nhé !
Em hỏi bác mấy câu để tìm cách giải quyết nhé :
1. Trường hợp bác không bật TV mà chỉ sử dụng HTPC + Monitor + Receiver thì có vấn đề gì không ?
2. Bác đã thử hết các option của HDMI Setting trên Receiver chưa ?

Chào bác Tài nhé ,nếu bác gặp bác Phucbeo cho tôi gửi lời hỏi thăm bác ấy ,bác Tài ơi tôi thử hết cách rồi như trường hợp 1 thì cũng không được tại sao thế nhỉ Receiver không lên luôn ?trường hợp 2 cũng cầy sới hết rồi không có kết quả.Vừa rồi tìm ra cách là chơi thêm dây optical cắm vào từ HTPC ra Receiver lúc nghe nhạc không phải bật TV nữa ,nhưng hơi loằng ngoằng tí :D.

HHN

Active Member

Chào bác Tài nhé ,nếu bác gặp bác Phucbeo cho tôi gửi lời hỏi thăm bác ấy ,bác Tài ơi tôi thử hết cách rồi như trường hợp 1 thì cũng không được tại sao thế nhỉ Receiver không lên luôn ?trường hợp 2 cũng cầy sới hết rồi không có kết quả.Vừa rồi tìm ra cách là chơi thêm dây optical cắm vào từ HTPC ra Receiver lúc nghe nhạc không phải bật TV nữa ,nhưng hơi loằng ngoằng tí :D.

Cái này có thể là do bác cắm nhầm ở đâu đó thôi, giải thích trên này khó lắm, cái nyaf phải xem thực tế cơ, nhà bác ở đâu, xem có bác nào tiện thì ghé qua coi hộ thôi, chứ cứ post bài ở đây thì con lâu mới giải quyết được. :-B

Bên trên