Hỏi gì đáp nấy

buihung

Administrator
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Em định mua một máy điều hòa cho phòng 22m2

Em tính định mua công suất 12000BTU các bác tư vấn em xem nên chọn em nào, tầm giá ~9triệu.

Em đang ngắm em này có được ko ạ

HỆ THỐNG SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY CPN
Bác nên đầu tư thêm một ít để lấy con Daikin inverter 2 chiều tầm 12 - 13tr mà dùng, điều hòa thì đừng chơi dòng ELECTROLUX.

phuongvthp

Ðề: Nhờ AE tư vấn mua HD Tivi!

Xin kính chào toàn thể ae!
Chả là sau vài tháng tích cóp cũng có tầm ~15t để mua tivi xem phim trong dịp hè này!
Yêu cầu ko quá cao 42" Full HD, No Smart, No 3D, No Internet tivi!
Trong các dòng 42" của các hãng thì đang nhắm KLV-42EX410 : Dòng EX410 : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam
Các bác tư vấn cho e các hãng khác với!

Nghe thiên hạ đồn thổi chỗ Hoàng Gia trên đường Đà Nẵng bán samsung báo giá rất rẻ, đến mua trực tiếp còn rẻ hơn 1 vài triệu vnđ ấy!:-B
Nhu cầu không cao và giá tiền đó, hoặc ít hơn thì chọn samsung cho lành!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tohiepvn

Member

Bác nên đầu tư thêm một ít để lấy con Daikin inverter 2 chiều tầm 12 - 13tr mà dùng, điều hòa thì đừng chơi dòng ELECTROLUX.

Chắc em chọn Daikin, chắc k cần inverter lắm, các bác có địa chỉ nào bán uy tín chỉ giúp em với!

Chỉnh sửa lần cuối:

HHN

Active Member

Chắc em chọn Daikin, chắc k cần inverter lắm, các bác có địa chỉ nào bán uy tín chỉ giúp em với!
Daikin thì bác ra chỗ bác Chính ở Tô Hiệu, địa chỉ em không nhớ rõ, nhưng cửa hàng ở ngay góc đường Tô Hiệu và đường Trần Nguyên Hãn, từ Tô Hiệu đi ra cầu An Dương hoặc rẽ trái vào Trần Nguyên Hãn phía đi ra cầu Niệm ấy thì nó ở ngay bên tay trái.

buihung

Administrator

Daikin thì bác ra chỗ bác Chính ở Tô Hiệu, địa chỉ em không nhớ rõ, nhưng cửa hàng ở ngay góc đường Tô Hiệu và đường Trần Nguyên Hãn, từ Tô Hiệu đi ra cầu An Dương hoặc rẽ trái vào Trần Nguyên Hãn phía đi ra cầu Niệm ấy thì nó ở ngay bên tay trái.
Lưu ý: cửa hàng chỉ bán máy thôi chứ không lắp đặt tận nơi nhé.

HHN

Active Member

Lưu ý: cửa hàng chỉ bán máy thôi chứ không lắp đặt tận nơi nhé.
Có lăp đặt mà anh, em mua ở đấy có người đến lắp mà, nhưng nhà đấy hơi kiêu chắc tầm này vào hè đông khách nên thế đấy, chứ có thợ lắp đấy bác ạ.

Anh vào topic anh buihung đưa đấy, nếu đường truyền đáp ứng được thì xem 1 lúc 10 TV cũng được, đảm bảo chất lượng hình ảnh đẹp hơn xem bằng STB.
OTE]

Xem được cả các kênh khác nhau cùng một lúc à Mạnh Thắng ơi. Có tua đi tua lại được không?

Điện thoại bàn ở HP mua ở đâu các bác. Em muốn mua 1 cái máy mẹ con. Dùng toàn đồ china với Vinacom chán quá. Nhanh hỏng.
mấy chỗ chân cầu lạc long + hoàng văn thụ chất lượng ok, giá cả hơi chát nhưng được cái là hàng mới. Còn nếu bác muốn mua dòng Pana, Sanyo đời cũ thì chạy qua Nguyễn Đức Cảnh gặp bác tên là Trường (ông này chuyên sửa máy mẹ bồng con). Địa chỉ: đi qua trại giam Trần Phú vài nhà thì có một cửa hàng sửa chữa điện thoại, nồi cơm điện hỏi bác Trường. Lúc trước em có lưu card của bác này. nay quên mất. nếu tìm được em lại post tiếp.

Bác qua chỗ điều hòa Trang Anh đường Trần Nguyên Hãn ( đường Tô hiệu đến ngã tư An dương rẽ phải khoảng 50m là tới). Mình lắp 3 con Daikin ở đây. Giá chuẩn, phục vụ nhiệt tình, thợ lắp tay nghề tốt. Mình khuyên bác nên dùng Daikin inverter nếu muốn có giấc ngủ ngon, ko tiếng ồn. Còn về mức tiêu thụ điện thì mấy hãng chắc cũng same same nhau thôi, đừng nghe chúng nó quảng cáo mà loạn lên bác ah.

Pate

Member
Ðề: Quảng cáo VTV3 ở Hải Phòng?

Ở đây các bác xem TV từ nhiều nhà cung cấp dịch vụ khác nhau nên em cũng tranh thủ hỏi: Quảng cáo của trên kênh VTV3 thì ở Hải Phòng có xem được tý nào không? Nhà em mắc cable của EG thì bị cắt hoàn toàn. Huhu, quảng cáo bán mấy cái BCS mà bị cắt thế này thì ế là chắc chắn rồi.

Ðề: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Tiên sư cái thằng Mytv. Nó làm như khách hàng của nó toàn loại gà mờ mắt hay sao mà kênh 77 HBO trong nhóm HD nó lại dùng tín hiệu SD để up lên. Nhiều lúc xem còn xấu hơn cả kênh SD 40 HBO. Gọi báo tổng đài thì Con tổng đài viên nói như một cái máy không hồn. Lại phải mất công chửi cho một bài mà hai tuần rồi vẫn chưa chỉnh.

Ở đây các bác xem TV từ nhiều nhà cung cấp dịch vụ khác nhau nên em cũng tranh thủ hỏi: Quảng cáo của trên kênh VTV3 thì ở Hải Phòng có xem được tý nào không? Nhà em mắc cable của EG thì bị cắt hoàn toàn. Huhu, quảng cáo bán mấy cái BCS mà bị cắt thế này thì ế là chắc chắn rồi.
Nếu bán chạy anh gửi bán giúp một ít nhé.
Ngày trước làm thủ tục Hải quan nó biếu một Hộp to. Dùng cố trẹo cả đầu gối mà vẫn chưa hết.:((

dragonlee

Well-Known Member

Nếu bán chạy anh gửi bán giúp một ít nhé.
Ngày trước làm thủ tục Hải quan nó biếu một Hộp to. Dùng cố trẹo cả đầu gối mà vẫn chưa hết.:((

Mùa hè nóng nực lại hay mất nước, anh bỏ ra làm bình chứa nước cũng được mà :D

tohiepvn

Member

Cuối cùng em cũng chọn mua Daikin 12kBTU inverter 2chiều rùi ở Trọng Tiến giá 12,9Tr, /thanks các bác

Bác qua chỗ điều hòa Trang Anh đường Trần Nguyên Hãn ( đường Tô hiệu đến ngã tư An dương rẽ phải khoảng 50m là tới). Mình lắp 3 con Daikin ở đây. Giá chuẩn, phục vụ nhiệt tình, thợ lắp tay nghề tốt. Mình khuyên bác nên dùng Daikin inverter nếu muốn có giấc ngủ ngon, ko tiếng ồn. Còn về mức tiêu thụ điện thì mấy hãng chắc cũng same same nhau thôi, đừng nghe chúng nó quảng cáo mà loạn lên bác ah.

Em đang muốn đổi con Tivi để xem 3D (nhà chật nên ko chơi máy chiếu được). Em chọn TV 3D (led, plasma hay lcd đều ok). Các bác cho em chút kinh nghiệm lựa chọn giữa mấy chú LG-Samsung-Sony-pana-toshiba-sharp từ 46-50 inch. Tiêu chí em cần theo thứ tự: hình ảnh - giá cả - hãng sx. Theo như em được biết, Sony 3D vừa đắt mà hình ảnh ko đẹp. Samsung hình ảnh đẹp (hơi dại) + giá chát. LG thì nhiều người nói rằng hình ảnh ok + giá cả phải chăng. Em search bác google nhà ta thì thấy ở thị trường châu Âu lại chuộng LG. Sharp thì em có xem qua, chưa ấn tượng nhiều. Các bác nếu đã dùng qua mấy dòng TV 3D thì tư vấn giúp em nhé. thanks các bác nhiều.

manhthang

Huyền Thoại

Em đang muốn đổi con Tivi để xem 3D (nhà chật nên ko chơi máy chiếu được). Em chọn TV 3D (led, plasma hay lcd đều ok). Các bác cho em chút kinh nghiệm lựa chọn giữa mấy chú LG-Samsung-Sony-pana-toshiba-sharp từ 46-50 inch. Tiêu chí em cần theo thứ tự: hình ảnh - giá cả - hãng sx. Theo như em được biết, Sony 3D vừa đắt mà hình ảnh ko đẹp. Samsung hình ảnh đẹp (hơi dại) + giá chát. LG thì nhiều người nói rằng hình ảnh ok + giá cả phải chăng. Em search bác google nhà ta thì thấy ở thị trường châu Âu lại chuộng LG. Sharp thì em có xem qua, chưa ấn tượng nhiều. Các bác nếu đã dùng qua mấy dòng TV 3D thì tư vấn giúp em nhé. thanks các bác nhiều.

3D thụ động của LG hình ảnh không đẹp nhé, vì chỉ đạt 1/2 độ phân giải full HD, được cái kính rẻ, nhẹ.
3D chủ động của Samsung không hề đắt nếu mua Plasma, cụ thể là con Samsung 59D550.

buihung

Administrator

Con Sharp xem THC thì thực sự xấu nhưng xem HD, 3D thì rất đẹp bác nhé.

Bên trên