Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

phakhadi

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

các bác ZTV đâu ròi cho hỏi flash trên ZTV dùng để làm gì vậy

taitv

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

các bác ZTV đâu ròi cho hỏi flash trên ZTV dùng để làm gì vậy
Mình vẫn dùng bt mà. dùng trình duyệt mặc định của ZTV flash ổn mà.

phakhadi

Member

mình vào các trang dùng flash nó đều bảo cài flash nhưng không cài được

phithien

Well-Known Member

mình vào các trang dùng flash nó đều bảo cài flash nhưng không cài được

hix, bác dùng cái cục sắt ztv để xem phim nghe nhạc thôi, chứ vào web làm gì, duyệt web trên A1 yếu lắm. xem phim, nghe nhạc A1 còn làm chưa giống ai, thua xa mấy android box của himedia ra đời từ 2012

hungphutho

Active Member

Cho mình hỏi như thế này là đã Root được chưa? (mình ko giỏi về Android thấy các bác dùng hay bảo Root mình cũng lọ mọ lên mạng tìm và nghịch thử cho đỡ buồn mấy ngày tết, chứ cũng chẳng biết Root để làm gì)

Bạn này là cao thủ nhưng cố tình chê giấu thân phận đây :D các dòng a-class này muốn root được thì cần phải là một người am hiểu về android/linux mới có thể root được . không phải là một cái soft cài vào để root các bạn ạ

ZTV họ đã cố tình để cho người dùng thông thường không thể root được theo các hướng dẫn trên mạng ( rom mã hóa , cố tình làm khác người khi up rom ) , nhưng đối với một người hiểu biết về android họ vẫn root như thường .

Một số người nói nếu đã root rồi thì không update qua ota được nữa nhưng theo mình thì vẫn update bình thường . trừ khi người dùng root họ làm sai lệch ROM trong ztv đi . ví dụ như họ dùng một bản rom chế từ các thiết bị android box khác cùng thông số và tương thích phần cứng với ZTV

duytanltl

Member

phần mềm xem TV mới phát hiện đây, hơn 300 kênh, các bác kiếm về thưởng thức nha
(cloutv-g-20140218.apk)

phakhadi

Member

các cao thủ sao không roót thử a thử xem chứ dùng rom của ZTV ức chế quá

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

các cao thủ sao không roót thử a thử xem chứ dùng rom của ZTV ức chế quá
Nhìn thông tin trên là root A đó bác, nhưng các cao thủ chắc cũng không quan tâm đến ztv vì dịch vụ của ztv còn nghèo nàn. Nghe mấy bác ztv bảo bản room của ztv được mã hóa bảo mật cao, không thể can thiệp được. Nhưng những thông tin trên làm các lập trình viên của ztv "tắt đài phát thanh" chạy mất dép không dám vào dđ nữa. Em chỉ mong sao các cao thủ bẻ khóa được mấy kênh truyền hình vệ tinh mã hóa của VTC nữa là ztv box sẽ cháy hàng, còn VTC chuẩn bị đóng cửa he he....Còn người dùng ztv thì xem phủ phê.

duytanltl

Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

Nhìn thông tin trên là root A đó bác, nhưng các cao thủ chắc cũng không quan tâm đến ztv vì dịch vụ của ztv còn nghèo nàn. Nghe mấy bác ztv bảo bản room của ztv được mã hóa bảo mật cao, không thể can thiệp được. Nhưng những thông tin trên làm các lập trình viên của ztv "tắt đài phát thanh" chạy mất dép không dám vào dđ nữa. Em chỉ mong sao các cao thủ bẻ khóa được mấy kênh truyền hình vệ tinh mã hóa của VTC nữa là ztv box sẽ cháy hàng, còn VTC chuẩn bị đóng cửa he he....Còn người dùng ztv thì xem phủ phê.
Ý kiến hay, root lại, bẻ khóa luôn... =>>>> ZTV cháy hàng

phithien

Well-Known Member

Từ tết tới giờ ko thấy nhân viên của ztv vào chém gió nhỉ. hay bị đuổi việc hết rồi

duytanltl

Member

Các bác cho em hỏi: tại sao ZTV không xuất âm thanh ra cổng USB qua USB sound được nhỉ, hay là cần thêm app nữa. ???

phithien

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi: tại sao ZTV không xuất âm thanh ra cổng USB qua USB sound được nhỉ, hay là cần thêm app nữa. ???

bạn cần xuất ra usb làm gì, nó có đủ các cổng kết nối âm thanh mà

duytanltl

Member

bạn cần xuất ra usb làm gì, nó có đủ các cổng kết nối âm thanh mà

1 cổng HDMI vào TV, còn lại jack RCA chỉ có âm thanh stereo, cổng quang thì phải có ampli đời mới mới hổ trợ. Vậy xuất ra USB 5.1 là giải pháp tối ưu để nghe âm thanh chuẩn hơn mà rẻ hơn,

btbaotambt

Well-Known Member

1 cổng HDMI vào TV, còn lại jack RCA chỉ có âm thanh stereo, cổng quang thì phải có ampli đời mới mới hổ trợ. Vậy xuất ra USB 5.1 là giải pháp tối ưu để nghe âm thanh chuẩn hơn mà rẻ hơn,

Bác sử dụng loa vi tính à ?

ZTV E1-1, E1-2 đang có khuyến mãi sốc giảm 1.000.000 VNĐ tại showroom ThegioiAndroidTV.com nhé các bác.

phakhadi

Member

ZTV E1-1, E1-2 đang có khuyến mãi sốc giảm 1.000.000 VNĐ tại showroom ThegioiAndroidTV.com nhé các bác.

láo toét, sản phẩm nào giảm 1.000.000 vnđ vậy

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà sản xuất/Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm ZTV và người dùng.

chắc nâng giá lên 2tr rồi giảm 1tr gọi là khuyến mãi sốc :D

Bác nói đúng suy nghĩ của em (Chiêu trò quảng cáo để bán được hàng)

Bên trên