Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

MrTuanTa

Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

reset lại phần mềm xem sao bạn nhé
Bro có thể test thử X7 cùng camera để thực hiện Chat yahoo, sky và Lines dc ko ?
em đang cần thực hiện call Video mà hoài ko dc. tks.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Bro có thể test thử X7 cùng camera để thực hiện Chat yahoo, sky và Lines dc ko ?
Hình như chỉ Skype là được thôi bác à. :)

---------- Post added 22-11-2013 at 09:31 ----------

Hình như chỉ Skype là được thôi bác à. :)

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

cho em hỏi khi dùng minix x7 để xem hdviet và hayhaytv (mình có tài khoản vip) thì cắm vào receiver có ra được âm thanh dts 5.1 không? mình đã làm vậy với dune connect thì đã cho ra âm thanh dts 5.1

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

cho em hỏi khi dùng minix x7 để xem hdviet và hayhaytv (mình có tài khoản vip) thì cắm vào receiver có ra được âm thanh dts 5.1 không? mình đã làm vậy với dune connect thì đã cho ra âm thanh dts 5.1
Thời điểm hiện tại HDviet không thể ra 5.1 trên bất kỳ con android box nào bác nhé. :)

Thời điểm hiện tại HDviet không thể ra 5.1 trên bất kỳ con android box nào bác nhé. :)

bác xem lại giúp em, em vừa điện thoại cho kĩ thuật bên Ân Nguyên bên ttmt và người ta khẳng định là cắm con dune connect vô receiver coi hdviet sẽ chắn chắn cho ra dts 5.1 với điều kiện phải có acc vip bên hdviet, số dt bên Ân Nguyên đây ạ: (08) 62 772 665. thanks bác.

tienlequoc

Well-Known Member

bác xem lại giúp em, em vừa điện thoại cho kĩ thuật bên Ân Nguyên bên ttmt và người ta khẳng định là cắm con dune connect vô receiver coi hdviet sẽ chắn chắn cho ra dts 5.1 với điều kiện phải có acc vip bên hdviet, số dt bên Ân Nguyên đây ạ: (08) 62 772 665. thanks bác.
Bác hỏi Android box hay hỏi Dune? Em đang nói Android box nha bác. Nếu hỏi về Dune thì mời bác qua khu vực HDplayer.

luutoan02

Xin cho hỏi có nhà phân phối nào cho khách hàng được mang về dùng thử nếu ưng ý thì mua ko?

Em muốn nghe nhạc hay trên minix, nên em tính mua thêm soundcard usb gắn vào ko biết minix có nhận soundcard usb không ạ

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Em muốn nghe nhạc hay trên minix, nên em tính mua thêm soundcard usb gắn vào ko biết minix có nhận soundcard usb không ạ

Chắc chắn là nhận rồi, Sound 5.1 hoặc 7.1 đơn thuẩn chỉ là âm thanh 2 kênh thôi nhé

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Xin cho hỏi có nhà phân phối nào cho khách hàng được mang về dùng thử nếu ưng ý thì mua ko?

Mời bạn qua bên mình nhé, bên ITVPLUS.NET có dịch vụ dùng thử đó bạn, bạn liên lạc cho mình nhé 0904655447

zeromark

Member

Cho mình hỏi minix những con nào có miracast vậy.

itvplus

Active Member

Bác xem X5mini ra âm thanh 5.1 tại đây nhé.

Còn cái soudcard (USB to Sound) thì chỉ ra được 2.1 thôi bác.

dungtoandung

Well-Known Member

Tất cả các Minix chạy 4.2.2 đều có Miracast bác nhé

smilegirl

Active Member

Em xài minix neo x5, nghe 1 số bác bảo ứng dụng Cloudtv chạy ngon, em đã download trên trang chủ về cài nhưng chỉ xem được 1 số kênh (rất ít) đa phần là không xem được, bác nào có ứng dụng này chạy ngon cho em xin, thanks các bác.

thaovjp89

Well-Known Member

Em xài minix neo x5, nghe 1 số bác bảo ứng dụng Cloudtv chạy ngon, em đã download trên trang chủ về cài nhưng chỉ xem được 1 số kênh (rất ít) đa phần là không xem được, bác nào có ứng dụng này chạy ngon cho em xin, thanks các bác.

bác xem lại mạng xem xao, chứ cái này quá nhiều chương trình tivi luôn đó ạ

smilegirl

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

bác xem lại mạng xem xao, chứ cái này quá nhiều chương trình tivi luôn đó ạ

Em xài cáp quang Viettel 12MB, chạy các ứng dụng khác không vấn đề gì.

dungtoandung

Well-Known Member

Em cũng viettel 12mb thỉnh thoảng bị bóp xuống 8mb xem được hết các kênh, có 3 kênh vietnam, chỉ ghét nhiều kênh phụ đề tủng của

tenchu_712

mua x7 ở itvplus ko có sẵn acc HD của HDviet nhỉ :-q

itvplus

Active Member

bác nên up luôn bản rom ngay mới nhất của X5 để có phần mềm cloudtv mặc định trong bản rom chạy sẽ ổn định hơn nhé

naminh71

Active Member

Bác cho hỏi, con X5 của mình khi mua về hay bị lỗi kết nối với usb3g của mình, nó hay bị tình trạng ngắt kết nối không nhận ra usb 3G. lúc đầu mình không để ý, hôm vừa rồi gắn cái HDD vào cổng usb đó thì thấy HDD đấy cũng hay có hiện tượng bị ngắt kết nối, chơi phim 720p tại cổng usb đó cũng bị giật. Mong bác chỉ giáo cách khắc phục

Bên trên