Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Vậy mà mình chưa thấy fan nào của X5, X7 vào xác nhận nó lên được 150Mbps cả. Bác nào lên được xác nhận giúp cái để rộng đường dư luận nào.

Chỉnh sửa lần cuối:

quangtayho

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Con X5 của mình chạy ROM 4.2.2 (ngày 28/8) mấy hôm nay có tình trạng là vào HDViet khi bấm chọn phim nó hiện thông báo "Sorry can't play this ..." nhưng bấm lại lần thứ 2, thứ 3 thì lại được. Đang xem bộ 24h, hết tập máy tự chuyển tạp thì không sao nhưng mình tự chuyển tập là lại bị như trên. Đây là lỗi do ROM hay do HDViet vậy ?

tat100

Member

Con X5 của mình chạy ROM 4.2.2 (ngày 28/8) mấy hôm nay có tình trạng là vào HDViet khi bấm chọn phim nó hiện thông báo "Sorry can't play this ..." nhưng bấm lại lần thứ 2, thứ 3 thì lại được. Đang xem bộ 24h, hết tập máy tự chuyển tạp thì không sao nhưng mình tự chuyển tập là lại bị như trên. Đây là lỗi do ROM hay do HDViet vậy ?

Tình trạng HDViet bị như vậy hình như là do firmware 28-08 đó Bác.Mình cũng vừa mới up lên cho X5 cũng bị hiện tượng giống như Bác
Trong khi đó trên Q5 II mình xem bình thường

dungtoandung

Well-Known Member

Em đang xem HD viet trên x5 từ thời lâu lắm rồi, vẫn chạy nuột nà, chỉ có Quảng cáo 15 giây đầu chẳng lỗi lầm gì, không chạy theo update thế mà hay =D>

dduykhiem

- Mình đang dùng Minix 7 nè! Giao diện nhìn chán quá, Máy Tự động đứng phải rút nguồn ra cấm lại mặc dù đã úp lên bản Room ngày 11.09 rồi. Các bạn có giao diện nào đẹp mà pro không share cho minh với
- Chắc có lẽ tiến em nó ra đi sớm quá!!! Hjx.......

minhduc_1610

Cho mình hỏi tính năng Miracast thì những sản phẩm nào có trợ: X7, X7mini, X5, X5mini
Nếu có thì có thể hướng dẫn mình cách sử dụng trên win8.1 hay điện thoại S3 hay S4 gì cũng được.
Cám ơn.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Cho mình hỏi tính năng Miracast thì những sản phẩm nào có trợ: X7, X7mini, X5, X5mini
Nếu có thì có thể hướng dẫn mình cách sử dụng trên win8.1 hay điện thoại S3 hay S4 gì cũng được.
Cám ơn.

Với các model trên nếu update lên FW 4.2.2 sẽ đều hỗ trợ Miracast nếu so sánh thì X7 chạy chức năng này mượt hơn hẳn. Việc kết nối các thiết bị khá đơn giản -> Trên Android box chắc chắn phải bật Wifi, còn những thiết bị khác có hỗ trợ Miracast chỉ cần bật chức năng này lên - tìm kiếm thiết bị xung quanh và kết nối

Chỉnh sửa lần cuối:

longvp

Member

dạo này android box phát triển mạnh mẽ ghê

dungtoandung

Well-Known Member

Qua nhiều cuộc chiến tranh nên nó càng ngày càng hoàn thiện, thế mới biết quy luật đấu tranh sinh tồn là động lực thúc đẩy phát triển.

laodatma

Member

Bác thử vào mục "cài đặt" bỏ tích vào mục HD xem sao!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Bác thử vào mục "cài đặt" bỏ tích vào mục HD xem sao!

4.2 không có phần đó cho bác chọn đâu, tình trạng bị như vậy là do từng phim chứ Android 4.2 chạy mấy app online này rất mượt

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

4.2 không có phần đó cho bác chọn đâu, tình trạng bị như vậy là do từng phim chứ Android 4.2 chạy mấy app online này rất mượt

Bị tất cả các phim nhá :) Dây là bản ROM 4.2.2 ngày 28/8. MÌnh về lại bản 4.2.2 ngày 7/8 thì lại chạy ngon lành.

thuha86

Member

các bạn cho mình hỏi firmware 4.1.1 ngày 31-7 ổn đinh nhất có cải thiện được cách bật tắt on-off = remote ko ah, hiện tại mình chỉ sleep dc nó thôi, mỗi lần muốn on lại phải bấm hard button 5-7s trên máy. thanks.

thaovjp89

Well-Known Member

Bị tất cả các phim nhá :) Dây là bản ROM 4.2.2 ngày 28/8. MÌnh về lại bản 4.2.2 ngày 7/8 thì lại chạy ngon lành.

bản ngày 28/08 là FW phát hành cho NEO X5 mini mà bác, chứ X5 mới nhất ROM STOCK là ngày 07/08 mà bác????
Có lẽ nào FW bác dùng không nằm trong này
các bạn cho mình hỏi firmware 4.1.1 ngày 31-7 ổn đinh nhất có cải thiện được cách bật tắt on-off = remote ko ah, hiện tại mình chỉ sleep dc nó thôi, mỗi lần muốn on lại phải bấm hard button 5-7s trên máy. thanks.
Chắc chắn sẽ ko có sự cải thiện nếu theo như cách bác muốn, chỉ có thể on/off bằng điều khiển khi vào chế độ SLEEP còn lại đã tắt nguồn "POWER" thì chắc chắn phải ON lại bằng phím cứng rồi ạ

Bác mà tắt nguồn thì nó còn điện đâu mà cho bác bật bằng điều khiển nữa chứ không có điện dự phòng như tivi bác ak . Bác bật tắt bằng điều khiển thì em nghĩ nó cũng chỉ như là ngủ thui chứ đã tắt nguồn thì bó tay . Giống dòng tivi TCL cũ bác mà tắt phím cứng của nó thì cũng phải bật lại thôi :)

ad ơi , cho minh` hỏi X7 co' quét fan art dc như Dune HDko ạ ?

tienlequoc

Well-Known Member

Có. Với điều kiện dùng XBMC. :D

tnvt01

Tôi muốn mua 1 cái X7 . Chủ yếu để duyệt web và xem phim HD . Vậy Minix có cập nhật bản FW mới chạy ổn nhất và phần mềm xem phim XBMC giúp được không hay tôi phải tự làm ạ ? Thanks .

thaovjp89

Well-Known Member

Tôi muốn mua 1 cái X7 . Chủ yếu để duyệt web và xem phim HD . Vậy Minix có cập nhật bản FW mới chạy ổn nhất và phần mềm xem phim XBMC giúp được không hay tôi phải tự làm ạ ? Thanks .

Bên phía nhà phân phối sẽ update theo yêu cầu của anh, mặc định NEO X7 đang chạy FW mới nhất rồi anh nhé

Bạn cứ đến nhà phân phối chạy thử và yêu cầu họ cài phần mềm update fiware cho bạn . Hôm trước mình đến chỗ smartshop mua con x5 nhưng mà thích dùng cái điều kiển cũ của minix nên yêu cầu họ up lại cho bản room cũ hơn để dùng điều khiển đó . Hehe ngồi test mất gần 2h đồng hồ mới về

Bên trên