Hỏi - Đáp các vấn đề liên quan Android box

oldfriend

Moderator
Ðề: Xin hỏi có apk nào giống stereoscopic player

3D bluray vẫn còn khoai lắm, shield còn chưa coi được nữa là. Cài Kodi xem đỡ 3D SBS hay TNB đi bác :)

pttpth

Active Member
Ðề: Tìm source xem đài VN và thể thao cho App IPTV android (Source nào update thường xuyên)

Cám ơn 2 bác nhé :) mà hình như hôm nay có euro các kênh vtv3 ngủm hết rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

Tống Công minh

Active Member
Ðề: Hỏi - Đáp các vấn đề liên quan Android box

Tình hình là mình cắt hết TH cáp rồi. Mùa bóng này coi trên AB xài app nào tốt nhất các bác ơi!!!

oldfriend

Moderator

Tình hình là mình cắt hết TH cáp rồi. Mùa bóng này coi trên AB xài app nào tốt nhất các bác ơi!!!

Kodi với các addon tích hợp là tốt nhất :D, đơn giản dễ dùng. Các app ngoài thì hên xui hỗn hợp gồm (thứ tự ngẫu nhiên): FPT play hd, flyTV, HTV online....

meocon

Well-Known Member

Kodi với các addon tích hợp là tốt nhất :D, đơn giản dễ dùng. Các app ngoài thì hên xui hỗn hợp gồm (thứ tự ngẫu nhiên): FPT play hd, flyTV, HTV online....

Flytv dạo này quay vòng vòng hoài :((

Tiger2010

Member

các bác cho hỏi IPTV mấy hôm nay sao không vào dc thế ,có bac nào có đường link ổn định thì cho e xin với e cám ơn.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi - Đáp các vấn đề liên quan Android box

FPT Play mạnh thì nó éo phát. Các link khác thì lag. Fly TV không lag nhưng bể hình. Haìz. Chắc phải mua anten DVB-T2 quá

Các cao thủ Q10 Pro cho hỏi lỗi như hình đính kèm thì xử lý như thế nào hén

meocon

Well-Known Member

Reset máy hoàn toàn , up lên FW mới nhất 1.0.3 là oK nha a

oldfriend

Moderator

Lên fw mới, reset sạch sẽ cài từ đầu ko bị lỗi này.

babyworm

Well-Known Member
Re: MyTV Net còn miễn phí không?

MYTV Net hôm qua mở lê chỉ còn đúng 4 kênh không khóa (không thấy logo luôn) còn lại khóa hết trơn.

mr_phamthaihung

bác nào cài đc ASPHATL 8 ko, e cài mãi mà không đc, kể cả cài trực tiếp lên Q10 hay cài qua thẻ nhớ

dinhtruc2511

Các bác cho em hỏi, chọn chế độ hiển thị nào của Androibox Zidoo X5 cho TV 40" full HD

abeutp

Các bác cho em hỏi có xoay được màn hình android box ko.
Nghĩa là mặc định AB là ngang. Giờ em muốn tất cả thành dọc bao gồm cả menu giống như đt ?

oldfriend

Moderator

Nghĩa là mặc định AB là ngang. Giờ em muốn tất cả thành dọc bao gồm cả menu giống như đt ?

mình chỉ biết có ứng dụng trên Chplay giúp các ứng dụng dọc trên điện thoại thành ngang trên Android box, không biết chiều ngược lại có làm được không nữa.

Hoặc bác có thể tham khảo link này nếu phù hợp Android box của bác.

eolohd

Active Member

Bạn thử cách này xem:
Nếu là máy dùng chip Amlogic thì có thể làm được, tuy nhiên hơi khó chịu vì phải nghểnh cổ để theo nhìn theo chiều dọc cái TV :)), nhưng khi bấm được full screen thì nó lại bay ra ngang để xem. Lưu ý chỉ chip Amlogic thôi nhé.
Bạn vào Setting MBox, chọn Advance, chọn "allow application requests change orientation" (nôm na thế, mình không nhớ chính xác dòng chữ, nhớ nội dung nó như vậy). Lúc này các app dùng cho điện thoại sẽ hiển thị theo chiều dọc TV.

Bên trên