Hỏi Cách Đấu Dây SPDIF Out OnBoard Ra Adapter Optical

hunghugo

Member
Mình hiện đang có 1 adapter Cho ra cổng Coxial + Optical Của Gigabye > [Mình Hiện Đang Xử Dụng MainBoard GigaBye nhưng Seri Khác ] Chân Cắm Của Adapter vào Cổng SPDIF Out Trên Main Board Có 3 dây cắm [ Trắng + Đỏ + Đen ] Còn Chân Cắm Trên MainBoard Chỉ Có 2 Chân .. Mình Ko Biết Phải Bỏ Bớt Dây Màu Nào Để Còn 2 Chân Cho Cắm Được Vào Main Board Phát được Tín Hiệu SPDIF Out Trên Card Adapter Cho Ra Cổng Optical + Coaxial

Bác Nào Rành Về Vấn Đề Nầy Giúp Em 1 Vé

Chân Thành Cảm Ơn Các Bác HD Việt Nam

dattuan

Ðề: Hỏi Cách Đấu Dây SPDIF Out OnBoard Ra Adapter Optical

Để chắc chắn thì bác chịu khó vào trang GIGABYTE TECHNOLOGY tìm con main của bác rồi down sách hướng dẫn về nó có đủ cả đấy, cắm nhầm cháy nổ thì chết

pchd

Mình hiện đang có 1 adapter Cho ra cổng Coxial + Optical Của Gigabye > [Mình Hiện Đang Xử Dụng MainBoard GigaBye nhưng Seri Khác ] Chân Cắm Của Adapter vào Cổng SPDIF Out Trên Main Board Có 3 dây cắm [ Trắng + Đỏ + Đen ] Còn Chân Cắm Trên MainBoard Chỉ Có 2 Chân .. Mình Ko Biết Phải Bỏ Bớt Dây Màu Nào Để Còn 2 Chân Cho Cắm Được Vào Main Board Phát được Tín Hiệu SPDIF Out Trên Card Adapter Cho Ra Cổng Optical + Coaxial

Bác Nào Rành Về Vấn Đề Nầy Giúp Em 1 Vé

Chân Thành Cảm Ơn Các Bác HD Việt Nam
Quan trong gì đâu bác,bác cứ lấy 2 dây là được,bỏ dây nào cũng được,nếu không có sơ đồ thì cứ lấy 2 dây cố định(ví dụ :đỏ +đen ,bỏ dây trắng) cắm thử vào main xem được ko,không được lại đổi cắm ngược lại là ok mà,cắm nhầm không hỏng được đâu bac ah

qhuyqn

Member

Chính xác, bác có thể bỏ 1 dây, dây đen hoặc dây trắng. Bác chỉnh trên mục sound ở win cho xuất âm thanh qua đường SPDIF. Thử lần lượt, cái nào xuất hiện ánh sáng đỏ ở cổng ra optical là ok. Không cháy nổ gì đâu.

Bên trên