Hỏi cách cắm đường âm thanh từ tivi ra loa Logitech Z5500

bth8888

Member

ở đây có 3 lỗ cắm 3,5mm , em muốn cắm từ đường out của tivi ra thì cắm ra sao vậy ?
Các bác giúp em với .Cảm ơn các bác nhiều .

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Hỏi cách cắm đường âm thanh từ tivi ra loa Logitech Z5500

mua jack 3.5mm/RCA thử đi bác

nvdinh28

3.5mm ra loa đi pac, dễ quá mà.

dấu / là thay cho chử hoặc/hay
muh TV có 3.5mm chứ sao k có bác? có cái lỗ phone đó..hay bác nhìn lỗ phone ra lỗ khác rùi?

nếu cắm đường phone thì lại mất tiếng ở TV bác ạ, chơi đường out của TV mới là chuẩn

bth8888

Member

nếu cắm đường phone thì lại mất tiếng ở TV bác ạ, chơi đường out của TV mới là chuẩn

cái đường out của tivi thì em lại cắm ra 1 cái âm ly 2 kênh rồi , em thấy chỗ cắm của Z5500 toàn là giắc 3,5mm . Vậy em phải mua giắc nào và cắm ra làm sao hả các bác ?

cái đường out của tivi thì em lại cắm ra 1 cái âm ly 2 kênh rồi , em thấy chỗ cắm của Z5500 toàn là giắc 3,5mm . Vậy em phải mua giắc nào và cắm ra làm sao hả các bác ?

cái này hơi zic zac 1 chút
từ đường out của TV bác mua cái jack chia làm 2, dùng 1 đường vào ampli 2 kênh và 1 đường vào loa. Nhớ là mua thêm dây chuyển từ jack bông sen sang loại 3.5 nữa là ok :>

bth8888

Member

jack bông sen có cái jack chia hai hả bác Hiếu ?

bth8888

Member

cái này hơi zic zac 1 chút
từ đường out của TV bác mua cái jack chia làm 2, dùng 1 đường vào ampli 2 kênh và 1 đường vào loa. Nhớ là mua thêm dây chuyển từ jack bông sen sang loại 3.5 nữa là ok :>

Vẫn ko biết cắm bác ạ , em mua đầy đủ giắc cắm như bác dậy mà vẫn ko được , vì đường vào có 3 lỗ 3,5mm trong khi đường ra của tivi chỉ có 2 lỗ analog .

Chỉnh sửa lần cuối:

khoalinh

Vẫn ko biết cắm bác ạ , em mua đầy đủ giắc cắm như bác dậy mà vẫn ko được , vì đường vào có 3 lỗ 3,5mm trong khi đường ra của tivi chỉ có 2 lỗ analog .
Mua dây máy tính,loại có 2 jack hoa sen một đầu,còn đầu kia là jack 3,5l.Cắm 2 jack hoa sen vào audio out trên TV,còn jack 3,5 cắm vào Z5500,trên 5500 chỉnh input là direc là xong.

bth8888

Member

Mua dây máy tính,loại có 2 jack hoa sen một đầu,còn đầu kia là jack 3,5l.Cắm 2 jack hoa sen vào audio out trên TV,còn jack 3,5 cắm vào Z5500,trên 5500 chỉnh input là direc là xong.

có 3 lỗ 3,5mm cắm vào lỗ nào hả bác ?

bth8888

Member

ai giúp em đi .

vihali

Bác cắm vào lỗ 3.5mm ở bên cạnh control ấy (hình dấu nhạc) chứ không phải các lối của 5.1, nhớ chọn Input là Stereo (cứ ấn vòng vòng là ra).

Chỉnh sửa lần cuối:

westerner

Active Member

Tình hình là dạo nầy em coi phim trên truyền hình cáp nhiều hơn coi HD. Em đã làm y như lời bác và Z5500 cho ra chỉ 2 kênh âm thanh. Cả nhà cho em hỏi là có cách nào nghe được âm thanh nổi 5 kênh khi xem phim không?. (Có một số phim trên HBO nghe loa TV rất hay, âm thanh nổi nhưng mổi tội bé quá).
Thanks.

Tình hình là dạo nầy em coi phim trên truyền hình cáp nhiều hơn coi HD. Em đã làm y như lời bác và Z5500 cho ra chỉ 2 kênh âm thanh. Cả nhà cho em hỏi là có cách nào nghe được âm thanh nổi 5 kênh khi xem phim không?. (Có một số phim trên HBO nghe loa TV rất hay, âm thanh nổi nhưng mổi tội bé quá).
Thanks.

Của bác chạy bình thuờng à ? của tôi cắm vào xem được khoảng 10' lại xịt, chả hiểu sao???tín hiệu của TV ra chỉ có 2 kênh thôi, bác chỉnh effect thành stereox2 cho nó ra 5 loa (trừ center) thành âm thanh quanh nhà ngay ^^

westerner

Active Member

Của bác chạy bình thuờng à ? của tôi cắm vào xem được khoảng 10' lại xịt, chả hiểu sao???tín hiệu của TV ra chỉ có 2 kênh thôi, bác chỉnh effect thành stereox2 cho nó ra 5 loa (trừ center) thành âm thanh quanh nhà ngay ^^

TV của mình là Bravia 32V550, cắm vào chạy bình thường, không xịt.
Chỉnh effect thành stereox2 thì nghe được 2 loa sau.
Chỉnh effect thành stereo thì nghe được 2 loa trước.
Chỉnh effect thành muvie thì nghe được mổi loa center.

khoalinh

Thanks.
Bấm vào nút effect ,lựa chế độ Prologic là có âm thanh giả lập 5.1.

Bên trên