hỏi cach burn đĩa CD từ file NRG

a_xia_tq

bác nào biết cách burn cd từ file nrg thì chỉ e với.e google mà đọc chẳng hiểu gì cả,burn nó chỉ chạy 1 khoảng 10giay là báo lỗi.e dùng nero 10

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: hỏi cach burn đĩa CD từ file NRG

bác nào biết cách burn cd từ file nrg thì chỉ e với.e google mà đọc chẳng hiểu gì cả,burn nó chỉ chạy 1 khoảng 10giay là báo lỗi.e dùng nero 10
Gồm những "Step" sau:

01. Cho chạy Nero Express
02. Click vào "Image, Project, Copy" (bên trái)
03. Click vào "Disc Image or Saved Project" (bên phải)
04. Ở đây bạn có những điều để lựa chọn...

a) Đầu chép CD/ DVD Drive.
b) Tốc độ "Burn" (chọn "Writing Speed" = 4x nếu có thể).
c) Thêm vào dấu "X" tại "Write".
[Bỏ trống tất cả những ô còn lại]

d) Số ĐĨA muốn "Copy".

05. Click vào nút "Burn" (phía dưới).

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

ringleader

Active Member

cách nhanh nữa là dùng ultra ISO nha bạn

nguyendatphuong

Well-Known Member

Em dùng plex 5224A với Win 7, ghi bằng Nero8 (hoặc Nero10), khi ghi file NRG cứ được hơn nửa thời gian là báo lỗi. Gửi lại nơi bán họ test lại họ bảo vẫn chạy ngon, nhưng họ chạy bằng Win Xp. Liệu có phải Plex 5224A này không chạy được với Win 7?

hoasimtim

Well-Known Member

Chả cần dùng gì cả, window có sẵn rồi :D

longvp

Member

trên win xp bác đún ultral iso là dễ dàng nhất , nếu ko thì dùng nero là được thôi

hoasimtim

Well-Known Member

trên win xp bác đún ultral iso là dễ dàng nhất , nếu ko thì dùng nero là được thôi

Dùng cái nào cũng ok hết. Nói chung lỗi nhỏ này nên tự khắc phục thì mới mau tiếp thu được: thay đĩa khác, cài driver khác, thay ổ ghi khác, cài lại win, thay luôn máy tính ... nhiều phương ấn cho user :))

pioneer700

Dùng cái nào cũng ok hết. Nói chung lỗi nhỏ này nên tự khắc phục thì mới mau tiếp thu được: thay đĩa khác, cài driver khác, thay ổ ghi khác, cài lại win, thay luôn máy tính ... nhiều phương ấn cho user :))

Đừng có dại mà nghe hoaconuong nói, có tin cũng đừng ... cả tin như em ^:)^ Nhờ sự hỗ trợ đắc lực của hoaconuong, em hì hà hì hục PM, down về rồi ấn .... mà sự nghiệp active Win 8.1 Enterprise của em cứ là ... Nguyễn Y Vân ạ =))

Acrossusa

Well-Known Member
trước đây tôi hay dùng nero bây giờ dùng luôn thằng DAEMON Tools Pro cho tiện

tusontay

Huyền Thoại

Em dùng plex 5224A với Win 7, ghi bằng Nero8 (hoặc Nero10), khi ghi file NRG cứ được hơn nửa thời gian là báo lỗi. Gửi lại nơi bán họ test lại họ bảo vẫn chạy ngon, nhưng họ chạy bằng Win Xp. Liệu có phải Plex 5224A này không chạy được với Win 7?
Con Plex 5224A bác mua nhiêu vậy? Ở đâu? Chỉ em với được không? :D

ducvuong25

Active Member

trên windows 7 chỉ dùng được tính năng windows immage buring đối với file ISO thôi, mà ko có lựa chọn tốc độ ghi,nên toàn bị rớt đĩa, file NRG thì đơn giản nhất là ultra ISO, vừa có thể gom các file wav thành NRG lại rồi burn cũng được.

nguyendatphuong

Well-Known Member

Hôm qua em có gọi, chỗ này bán đắt. Con F1 Premium em mua max có 1,4 mil thôi, ở đây bán tận 1,7 mil. :(
Em thì giá cả phải đi cùng chất lượng và hình thức. Giống như một chiếc xe Win đời 1993 chẳng hạn, có xe rao bán tới 40tr, có xe giao bán có 6tr đấy ạ!

Bên trên