Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

kênh National Geographic HD thì chỉ có dth trên vệ tinh thôi còn bác đang xài dtt nên ko có kênh này . cụ thể như thế nào thì bác cứ vào avg.vn là rõ

còn về cái biểu tượng hôp thư , để muốn xem nó thì bác lấy cái điều khiển rồi ấn cái phím màu xanh da trời trên điều khiển là nó hiện thị à .

Thank bác nhiều.

Còn vụ up phần mềm, em cũng yêu cầu KTV up luôn khi lắp đặt, cũng định xin phần mềm up lên đây để các bác tự up nhưng cậu ktv bảo là đang còn test thử, nếu OK sẽ nâng cấp qua sóng luôn, nên các bác ko phải lo.

o0Denias0o

AVG cho mình hỏi ở Bình Dương, khu vực thị trấn Dầu Tiếng - Dầu Tiếng thì nên lắp DTT hay DTH vậy? Nhà gần bưu điện huyện Dầu Tiếng.

mio2006

AVG cho mình hỏi ở Bình Dương, khu vực thị trấn Dầu Tiếng - Dầu Tiếng thì nên lắp DTT hay DTH vậy? Nhà gần bưu điện huyện Dầu Tiếng.

Bình Dương thì chắc là DTH thôi, mình ở Uyên Hưng (Tân Uyên) thì sóng DTT yếu lắm.
Lúc lắp 01 chú đến leo trèo khắp nhà cũng ko dò được sóng nên phone người khác đến lắp DTH.

o0Denias0o

Thấy bưu điện huyện gần kế nhà treo cái bảng quảng cáo truyền hình kỹ thuật số An Viên - Bưu điện mà ko biết là sóng DTH hay DTT nữa nên hỏi cho chắc để khi lắp ko tốn công. Mà DTH với DTT có phân biệt số kênh nên phiền phức việc chọn phương thức lắp quá. Phải chi 2 cái tương đương số kênh thì người sử dụng không phải đắn đo nên chọn kiểu nào cho nhà mình thì hay biết mấy

Có 2 vấn đề mà cái đầu AVG nhà em, sau khi thay đầu mới bị, bác nào biết giải thích giúp nhé.
- Mất các kênh miễn phí của VTC: đã thử rò lại nhiều lần nhưng ko được.

- Mức tín hiệu xuống thấp: trước đây có phần cấp nguồn 5V cho anten, khi bật lên thì tín hiệu lên đến 90%, nhưng giờ bật với ko bật như nhau cả?

Bác nào biết tư vấn giúp em nhé.

cảm ơn cả nhà nhiều

Jay Miz

Member
Thế bác gọi bảo hành lại xem, có khj vì tín hiệu yếu nên không bắt đc các kênh free của VTC

caothudeche

Moderator

Có 2 vấn đề mà cái đầu AVG nhà em, sau khi thay đầu mới bị, bác nào biết giải thích giúp nhé.
- Mất các kênh miễn phí của VTC: đã thử rò lại nhiều lần nhưng ko được.

- Mức tín hiệu xuống thấp: trước đây có phần cấp nguồn 5V cho anten, khi bật lên thì tín hiệu lên đến 90%, nhưng giờ bật với ko bật như nhau cả?

Bác nào biết tư vấn giúp em nhé.

cảm ơn cả nhà nhiều
Tín hiệu khi bật nguồn cấp Anten là bao nhiêu %, không bật là bao nhiêu? Phần mềm là phiên bản bao nhiêu? Thử thiết lập mặc định lại xem?
Chú ý các kênh free chỉ dò tự động mới thấy nhé.
Nhà bạn ở khu vực nào?

Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Thấy bưu điện huyện gần kế nhà treo cái bảng quảng cáo truyền hình kỹ thuật số An Viên - Bưu điện mà ko biết là sóng DTH hay DTT nữa nên hỏi cho chắc để khi lắp ko tốn công. Mà DTH với DTT có phân biệt số kênh nên phiền phức việc chọn phương thức lắp quá. Phải chi 2 cái tương đương số kênh thì người sử dụng không phải đắn đo nên chọn kiểu nào cho nhà mình thì hay biết mấy
tại vì lắp DTT giới hạn khu vực bạn à,nên lắp DTH hết thì DTT tồn kho à ? DTT có Discovery HD rồi đấy.

Tín hiệu khi bật nguồn cấp Anten là bao nhiêu %, không bật là bao nhiêu? Phần mềm là phiên bản bao nhiêu? Thử thiết lập mặc định lại xem?
Chú ý các kênh free chỉ dò tự động mới thấy nhé.
Nhà bạn ở khu vực nào?

Mình ở Vạn Phúc - Hà Đông. Giờ sau khi xoay lại anten, ko bật hay bật nguồn 5V cho anten thì tín hiệu đều ở mức 6x% - 70%. Phần mềm phiên bản 2.3.13 (update 3/7/2012). Đã thử thiết lập mặc định, rò lại kênh nhiều lần rồi

AVG_HCM1

ko bít ngoài đó thế nào,thử kiểm tra 2 kênh 55 và 56 xem sao (danh mục > cài đặt > dò bằng tay....).Vừa rồi thay đầu thu mà có thay anten ko,bật nguồn và ko bật nguồn cường độ chất lượng như nhau có thể đó là bạn đang sử dụng anten thường ko phải anten khuyết đại.Nếu 2 kênh 55 và 56 cường độ chất lượng trên 40/90 thì bạn coi đc còn nếu dưới thì kiểm tra lại vị trí đặt anten.
- Hiện tại tất cả các kênh miễn phí của VTC từ kênh 800 -816 AVG ko can thiệp vào kỹ thuật nên những lỗi phát sinh của các kênh này AVG ko giải quyết.VTC lúc thì phát lúc thì cắt cũng phải chịu thôi.

ko bít ngoài đó thế nào,thử kiểm tra 2 kênh 55 và 56 xem sao (danh mục > cài đặt > dò bằng tay....).Vừa rồi thay đầu thu mà có thay anten ko,bật nguồn và ko bật nguồn cường độ chất lượng như nhau có thể đó là bạn đang sử dụng anten thường ko phải anten khuyết đại.Nếu 2 kênh 55 và 56 cường độ chất lượng trên 40/90 thì bạn coi đc còn nếu dưới thì kiểm tra lại vị trí đặt anten.
- Hiện tại tất cả các kênh miễn phí của VTC từ kênh 800 -816 AVG ko can thiệp vào kỹ thuật nên những lỗi phát sinh của các kênh này AVG ko giải quyết.VTC lúc thì phát lúc thì cắt cũng phải chịu thôi.
Thank bạn tư vấn, mình vẫn dùng anten cũ, tuy nhiên chất lượng cũng tương đối nên ko yêu cầu AVG phải xử lý gì. Chỉ là thắc mắc chút thôi

tan_huy_93

Well-Known Member
Cac bac cho em hoi dau thu mat dat (DTT) cua AVG co thu duoc cac kenh nhu HTV1 BTV2 BTV3 BTV4 BTV5 BTV9 khong ah. Thank ah.

vantuancnc

các gói kênh DTH của VAG có phải dùng chung đầu thu không nhỉ, mình đang dùng gói cơ bản giờ muốn nâng lên gói cao cấp không biết có phải đổi đầu thu không nhiir?

tan_huy_93

Well-Known Member
Hic.. sao lai khoa cua BTV nhi, trong khi do thi mo khoa cua VTC.

Thank ban ruanyoufu nhieu ah.

AVG_HCM

Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

các gói kênh DTH của VAG có phải dùng chung đầu thu không nhỉ, mình đang dùng gói cơ bản giờ muốn nâng lên gói cao cấp không biết có phải đổi đầu thu không nhiir?
Bác lắp lâu chưa? mà AVG mới ra đầu DTH SD thôi mà. Bác dùng hết 6 tháng free, xong nâng cấp gói cước, và đóng phí 88k/ tháng thôi.

lyquynh273

mình mới lắp ngày hôm qua,chất lượng tương đối khoảng 70 %..nhưng đến tối trời mưa 1 chút là mất sóng toàn bộ.Còn chảo Trung Quốc thì coi vô tư.Để xem tình hinh 2,3 bữa nữa xem sao.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

mình mới lắp ngày hôm qua,chất lượng tương đối khoảng 70 %..nhưng đến tối trời mưa 1 chút là mất sóng toàn bộ.Còn chảo Trung Quốc thì coi vô tư.Để xem tình hinh 2,3 bữa nữa xem sao.
bạn lắp DTH à, nếu là DTH thì chịu thôi vì DTH hay mất tín hiệu lúc trời mưa to hoặc nhiều mây (mây dày), đó là nhượng điểm của truyền hình vệ tinh.

Bên trên