HN-Dàn HD Version.2012 của e mong các bác chỉ giáo ạ!

mostmusic

Member
CHúc mừng bác chủ có phòng đẹp và bộ dàn hay cả HT lẫn Stereo. Em có mấy điểm thắc mắc:
1. Em thấy hơi ít tiêu tán âm liệu phòng bác có bị vang + ù ko?
2. Dây loa + điện đi chưa gọn gàng

1. E hiện tại cũng vừa setup xong nên đang thẩm lại xem có cần thiết bố trí tiêu âm không và bố trí như thế nào ạ.
2. Vâng e sẽ xử lý vụ này. hi

mostmusic

Member
Re: Ðề: HN-Dàn HD Version.2012 của e mong các bác chỉ giáo ạ!

bác chơi 2ch bằng B&W hay DYN vậy

em chơi 2 kênh bằng cả 2 bác ah. Thường thì e nghe Dyn theo cách: CD Wadia -> Pow Plinius SA100 luôn. thỉnh thoảng đổi gió e nghe CD Wadia -> Amp Plinius 8200 -> 805N. hi. còn xem film thì e nghe bằng 805N ạ. e làm thế vì đề phòng trường hợp nghe mãi một loa sẽ nhanh chán rồi lại khổ cái thân. hi

---------- Post added 13-12-2012 at 08:23:43 AM ----------

chúc mừng bác chủ...toàn đồ ngon !

Vâng thank bác ạ.

mostmusic

Member

nhìn dàn của bác mà em há hốc mồm :-bd

Quá đẹp, ủn cho cụ chủ thớt

Chúc mừng bác , bộ dàn đẹp quá , phòng & sofa nhà bác mà ngồi nghe nhạc thật là tuyệt vời.

Dạ. nói chung là vẫn còn nhiều hạn chế nhưng với điều kiện cho phép thì e cảm thấy cũng hài lòng với bộ này ạ. cũng nhờ nhiều a e tư vấn và tham khảo trên diễn đàn nên cũng mạnh dạn build. hi

mostmusic

Member
Cái HTPC của bác chủ ngộ quá?
Vâng, cái này e cũng thấy hay hay. hi
nhà bác chắc một tháng tốn nhiều tiền điển nhỉ,khủng quá.
e cũng chưa biết vì chưa hết tháng bác ah. nhưng chắc có tăng so với trước. hi.
dàn bác đẹp rồi, đi được đống dây cho âm tường là đẹp nhất bác ah!
Thaks bác!

DTS_51

Ðề: HN-Dàn HD Version.2012 của e mong các bác chỉ giáo ạ!

nhà bác giàu thật

vhk3109

Member
Ðề: Re: Ðề: HN-Dàn HD Version.2012 của e mong các bác chỉ giáo ạ!

CD-Wadia830 theo đánh giá cá nhân của e thì đánh để mua ạ. Chất âm trầm ấm, dày dặn và chi tiết lắm. Còn độ ngọt ngào thì tùy mức độ đánh giá vì em không nghe nhiều nhạc vàng tuy nhiên có thể cảm nhận được sự mịn màng cũng như lan tỏa rất rõ khi thưởng thức, trước khi mua e cũng đã nghe thử khá nhiều và đã quyết định. con này có Digital in nên e dùng làm DAC luôn và cũng vì thế mà e cho con DAC rời cũ lên đường luôn vì Wadia830 làm DAC cũng rất ổn nếu so với DAC rời tầm ~1000$ đấy là theo em cảm nhận ạ. Trước e mua e này tầm ~2000$ ạ.

Cám ơn Bác đã cho thông tin. Em đang dùng con TEAC 25xs, tiếng chi tiết, mộc mạc nhưng cảm giác hơi khô. Đang tính nghía em 830 này. Nếu Bác ở SG hôm nào rãnh giao lưu nhé.

traitimtraoem

Active Member

Phòng đẹp. quá hoành cháng. Chúc mừng bác chủ

mostmusic

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: HN-Dàn HD Version.2012 của e mong các bác chỉ giáo ạ!

Cám ơn Bác đã cho thông tin. Em đang dùng con TEAC 25xs, tiếng chi tiết, mộc mạc nhưng cảm giác hơi khô. Đang tính nghía em 830 này. Nếu Bác ở SG hôm nào rãnh giao lưu nhé.

Em ở ngoài HN bác ah. Tiếc nhỉ, theo cá nhân e cảm nhận thì chất âm của 830 không hề khô còn ngọt hơn 25xs hay không thì e không dám nói vì chưa có điều kiện test cùng hệ thống. thích bác đổi gió tí cho thêm trải nghiệm. hi

Hai Scm

Active Member
Chúc mừng bác chủ với bộ dàn và trang trí phòng quá đẹp.... không đụng hàng nữa...

Hai Scm

Active Member
Cái case HTPC của bác độc thiệt... em nhìn cứ như Receiver hay ampli gì đó... rất tiệp màu với bộ dàn

lmcuong4u

Active Member

Không đẹp vì quá đẹp ^:)^

mostmusic

Member

Chúc mừng bác chủ với bộ dàn và trang trí phòng quá đẹp.... không đụng hàng nữa...

Cái case HTPC của bác độc thiệt... em nhìn cứ như Receiver hay ampli gì đó... rất tiệp màu với bộ dàn

Toàn đồ chiến...good...

Không đẹp vì quá đẹp ^:)^

Thaks tất cả các bác, e sẽ hoàn thiện thêm trong thời gian tới ạ. hi

Bên trên