Hình ảnh test độ hở sáng trên SS 40ES6220

Ðề: Re: Hình ảnh test độ hở sáng trên SS 40ES6220

Góp thêm cái ảnh con LG của mình
Chụp bằng ipad

Như này có bị hở ko? :-?
Hở nhiều lắm đấy!Hở đến nách , hở cả đùi ...Hi! hi!

veloso

Member
Re: Ðề: Hình ảnh test độ hở sáng trên SS 40ES6220

Cái LG của bác màu khá chuẩn . Còn hai cái Samsung thì cần chỉnh màu lại . Cái thứ nhất bác nhìn trái táo đỏ và vàng màu không thực quá lòe loẹt . Cái thứ hai gương mặt của cô gái da trắng lại quá hồng .

Đúng là cái SS của em màu hơi lòa loẹt thiệt, em cũng đang cố gắng cân chỉnh lại màu sắc để coi cho hợp với mắt hơn. :)

Cafe_pede

Banned
Ðề: Hình ảnh test độ hở sáng trên SS 40ES6220

Đệch , Con pé này ..... Chắc ông bà già nó khi xxx uống Sâm Nhung nhiều quá nên giờ da em nó mới đỏ như vậy

palinhd

Member

Như thế này quá ổn, chẳng có fan của bất kỳ hãng nào vào chém, mà chém cái gì nhỉ ( riêng chuyện hở sáng)
Chứ như mấy con ES6/7/8000 đời 2012 của mấy AE vừa rồi chụp lên thì đúng là hở sáng ko chấp nhận được.
Hay đồ đắt tiền của SS nó phải hở??? gây sự chú ý?
----------------
Riêng màu sắc bạn chỉnh giảm sao cho gần giống da người bên ngoài ( hơi màu mè hơn đời thực chút thôi)- cái này là khó nhất đấy.

Ðề: Hình ảnh test độ hở sáng trên SS 40ES6220

Dùng phim chuẩn, chỉnh cho đúng màu da người , màu xanh cây cỏ, màu đỏ của lá cờ ...thì mới đánh giá được chất lượng thể hiện màu sắc của TV.Về khoản này nhiều người không thích màu của Samsung vì nó rực rỡ,có vẻ không thực.Nhưng cũng có nhiều người thấy như vậy là đẹp .Do đó ai thích gì thì tùy quan điểm mỗi người , miễn sau thấy thích ,thấy hài lòng là được.

Xdarkest

Member

À, thì ra là vậy, thế bác không xem lại hình trước khi post à.

Thế theo bác phải khen cho bác vui à, hô hố.....hố

Test hở sáng mà bác, quan tâm chi đến cái màu ảnh :|
Còn màu TV thì có thể tùy chỉnh lại cho phù hợp với mình thôi.
Con này là series D5000 năm ngoái mua có 12.9tr, p/p quá ngon rồi, ai lại so sánh với hàng mấy chục triệu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên