Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

saigon1975

Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Đã có bản Himedia Q10II eMMc rồi ạ, XBMC chạy chưa thực sự ngon trên bản này, có lẽ Himedia cần cho ra 1 phiên bản XBMC kế tiếp xử lí tốt cho vụ DVD.iso mà các bác hằng mong mỏi

coi bộ hãng Himedia này chỉ có 10 kỹ sư mà làm việc ra hồn ra khoai ghê, chả buồn cho A_class có 300 kỹ sư chăm sóc mãi tới giờ chưa xong

tieuquycodo

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Giá hiện tại là 2.900k Member 4rum HDvietnam luôn là 2.699k bác nhé ;))

Ek, giá bằng ver 1 thôi ah?

---------- Post added 16-12-2013 at 21:51 ----------

Nhờ bác Smallgent giúp em hai cái trên với.
1. Em tải phim về, tải phụ đề, tải cả file thuyết minh (nếu có), tất cả chép vào chung 1 folder. Sau đó dùng Media Center để xem phim, dùng phím chức năng subtitle và audio trên remote để chọn phụ để việt hay thuyêt minh việt, nhưng ko thấy.
Em phải làm như thế nào để có thể có thể xem phụ đề hay thuyết minh?
2. XBMC em thấy bác cài như thế nào mà có nhiều đồ vậy? Chỉ giúp em với. Em cài XBMC theo một bài hướng dẫn sử dụng XBMC trên diễn đàn mà chả chạy được, chả có gi cả. Màn hình trống trơn, đen thui ah.
Cảm ơn bác!

Có bác nào giúp em với!
Cảm ơn ah!

Hero307

Active Member
Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Có bác nào so sánh giúp con này với X7 hơn/kém nhau những gì không ạ? Thanks các bác!

tienlequoc

Well-Known Member

Q10II chơi HD tốt hơn, hình ảnh đẹp hơn, âm thanh max lên đến DTS-HD/Dolby TrueHD, X7 mạnh hơn, nhưng ko chơi được 3D iso và các định dạng âm thanh trên.

meocon

Well-Known Member

Q10II chơi HD tốt hơn, hình ảnh đẹp hơn, âm thanh max lên đến DTS-HD/Dolby TrueHD, X7 mạnh hơn, nhưng ko chơi được 3D iso và các định dạng âm thanh trên.

Vẫn ưa chuộng Q10 II hơn , bữa demo xem 3D ISO tốt

Hero307

Active Member

Tớ không xem 3D (bị cận) và không chơi các định dạng âm thanh trên, chỉ quan tâm hình ảnh thôi. Về hình ảnh có chênh lệch nhau nhiều không bác?

tienlequoc

Well-Known Member

MẮT của mình thì thấy đẹp hơn trên con LG cùi mua cách đây 3 năm.

jerryjerry

Member

Các sư Huynh giup em với! sao em không cài được xbmc tren Q10 ii vậy! em download về giải nén rùi nhưng không biết cài đặt sao! các bác làm on chi giúp em với em còn amater nên mù tịt! cảm ơn các sư Huynh nhiều

TCPIP

Active Member

Các sư Huynh giup em với! sao em không cài được xbmc tren Q10 ii vậy! em download về giải nén rùi nhưng không biết cài đặt sao! các bác làm on chi giúp em với em còn amater nên mù tịt! cảm ơn các sư Huynh nhiều

thì bạn cứ làm theo hướng dẫn trên 4rum thôi; hoặc chí ít thì bạn cũng cho mọi người biết bạn đang gặp vấn đề ở chỗ nào để mọi người còn biết mà hỗ trợ chứ :D

thaovjp89

Well-Known Member
@ jerryjerry: Anh xóa bản XBMC nếu có trên Q10II đi. Tiếp theo copy XBMC muốn cài vào usb hoặc thẻ nhớ đưa vào Q10II - Vào phần Filemanager hay ứng dụng quản lí file nào khác, tìm đến nơi chứa file XBMC.apk có trên usb, thẻ nhớ - Tích chọn - cài đặt - Okie

vuonghoaivu

Cho mình hỏi là dùng Q10 II thành điểm phát wifi được không. Nếu được thì cho mình xin phầm mềm với.

salenguyenduong

Bác nào hướng dẫn mình với:
- Điều khiển DHP qua điện thoại
- Hiển thị nội dung trên màn hình tivi khi sử dụng các thao tác trên điện thoại

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

@ jerryjerry: Anh xóa bản XBMC nếu có trên Q10II đi. Tiếp theo copy XBMC muốn cài vào usb hoặc thẻ nhớ đưa vào Q10II - Vào phần Filemanager hay ứng dụng quản lí file nào khác, tìm đến nơi chứa file XBMC.apk có trên usb, thẻ nhớ - Tích chọn - cài đặt - Okie

Bác Thảo qua đây xem hộ em tí.Em không kinh doanh,xem cũng bực.
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/749199-android-box-duyet-web-xau-te.html

tieuquycodo

Ðề: Re: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Bác Thao ơi, bác up bản XBMC 13 Alpha 7 mà bác cài trên Q10II (khi em mua bên bác) lại cho em với. Em vọc toe loe rồi, nên muốn xóa bản XBMC bác cài sẵn trong Q10II khi mua cho em để em cài lại.
Cảm ơn bác nhiều!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Bác nào hướng dẫn mình với:
- Điều khiển DHP qua điện thoại
- Hiển thị nội dung trên màn hình tivi khi sử dụng các thao tác trên điện thoại

đó là Ứng dụng Miracast - Yêu cầu điện thoại của anh phải được hỗ trợ nhé. Thường trong phần cài đặt hay Stastus sẽ icon Miracast - chia sẻ màn hình hoặc Directer. Khi đó ca2 2 thiết bị cùng bật khi nhìn thấy ấn và conected cho 2 thằng là được

Bác Thao ơi, bác up bản XBMC 13 Alpha 7 mà bác cài trên Q10II (khi em mua bên bác) lại cho em với. Em vọc toe loe rồi, nên muốn xóa bản XBMC bác cài sẵn trong Q10II khi mua cho em để em cài lại.
Cảm ơn bác nhiều!

của bác đây

xbmc-HimediaQ

daitritue

Member

Q10II ver2 eMMC có cải tiến thêm gì ko các bác. Em vừa đặt hàng con Q10II nhưng chỉ có ver1 thôi hơi chán. Ko biết có gì cải tiến ko nữa, hơi tiếc

tienlequoc

Well-Known Member

Chỉ là nâng cấp chủng loại bộ nhớ nand flash thành Emmc nhanh hơn thui chứ cấu hình như cũ bác ơi
:D

daitritue

Member

Chỉ là nâng cấp chủng loại bộ nhớ nand flash thành Emmc nhanh hơn thui chứ cấu hình như cũ bác ơi
:D
Sao em thấy bảo là nâng cấp eMMC load nhanh hơn với cả GPU lên thành 4 nhân, cài thêm nhiều cài hay ho nữa. Đang đặt hàng rồi ko biết có back được ko vì cũng chưa gửi về, cố đợi lấy con ver2 có phải ngon ko.

Bên trên