Himedia Q1 IV ?

blackdemi

Ðề: Himedia Q1 IV ?

Trường hợp 1 2 bạn xài 1 cái launcher sẽ giải quyết được. Nhìn sang hơn đẹp hơn nhưng sẽ chiếm thêm 1 it ram.
https://play.google.com/store/search?q=launcher&c=apps&docType=1&sp=CAFiCgoIbGF1bmNoZXJ6AhgAigECCAE=
3.4. em chưa sử dụng nên không có ý kiến.

p/s: Bác himediatechvn pm lại em acc bên hayhaytv và dangcaphd nha (Q1 mua chỗ của bác). em mới reset factory android nên mất hết ứng dụng.Pác cho em link download 2 ứng dụng hayhaytv luôn.
em bị trường hợp xem hayhaytv load film cứ load màn hình game gunbound , không out ra được, bác chỉ em cách khắc phục luôn nha.

Chào các bác, em mới lấy q1 hôm qua, đây là cái android box đầu tiên, nhìn chung hài lòng với mức giá 1.5T.
Em có tí thắc mắc nhỏ nhỏ thế này nhờ bác oldfriend và bác himediatech giải đáp giúp ạ.
1. Không thể thay được hình nền mặc định.
2. Không thể sắp xếp được các icon mặc định ở home, các icon add vào home thỉnh thoảng biến mất.
3. Em cắm hdmi lên TV (pana 42") rồi dây 3.5 ra loa vi tính (mx5021) thì khi vặn nhỏ loa đến một mức nào đấy lại phát bằng loa tv chứ k phát bằng loa.
4. Em dùng Hdviet xem phim khá ok, nhưng khi xem phim phần mềm luôn hỏi đã cài đúng hdviet set-top-box chưa, phần mềm em down apk từ appstorevn có vẻ như là của mobile. Một vài phim (the interview, doraemon stand by me, penguin) em thấy âm thanh nó cứ vang vang không rõ ràng, liệu nâng cấp lên vip có đỡ hơn k hay do Q1.

Em xin cảm ơn :D

wuhoatu

Member

1. Không thể thay được hình nền mặc định.
2. Không thể sắp xếp được các icon mặc định ở home, các icon add vào home thỉnh thoảng biến mất.
Bác cài Launcher khác là Okie. Nhớ đóng băng cái Launcher gốc lại, nếu không nhấn Home 2 lần là nó lại về Launcher của nhà SX.

3. Em cắm hdmi lên TV (pana 42") rồi dây 3.5 ra loa vi tính (mx5021) thì khi vặn nhỏ loa đến một mức nào đấy lại phát bằng loa tv chứ k phát bằng loa.
Bác thử Mute hẳn TV đi xem nào, có lẽ Vol của TV nó át của loa ngoài thôi mà.

4. Em dùng Hdviet xem phim khá ok, nhưng khi xem phim phần mềm luôn hỏi đã cài đúng hdviet set-top-box chưa, phần mềm em down apk từ appstorevn có vẻ như là của mobile. Một vài phim (the interview, doraemon stand by me, penguin) em thấy âm thanh nó cứ vang vang không rõ ràng, liệu nâng cấp lên vip có đỡ hơn k hay do Q1.
Do app bác ạ.

linhpham89

Member

Cảm ơn các bác giúp đỡ.
Các bác có đề xuất cái launcher nào phù hợp không ạ?
Vậy là cùng lúc cả loa Tv và loa vi tính cùng phát tiếng phải k ạ? Nếu đúng như thế có khả năng âm thanh vang vang kia là vì lý do ấy ạ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Cảm ơn các bác giúp đỡ.
Các bác có đề xuất cái launcher nào phù hợp không ạ?
Vậy là cùng lúc cả loa Tv và loa vi tính cùng phát tiếng phải k ạ? Nếu đúng như thế có khả năng âm thanh vang vang kia là vì lý do ấy ạ?

bác lấy âm thanh cả 2 đường HDMI và AV thì âm thanh nó ra cả 2, mute tạm trên tivi thôi bác :)

Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Trường hợp 1 2 bạn xài 1 cái launcher sẽ giải quyết được. Nhìn sang hơn đẹp hơn nhưng sẽ chiếm thêm 1 it ram.
https://play.google.com/store/search?q=launcher&c=apps&docType=1&sp=CAFiCgoIbGF1bmNoZXJ6AhgAigECCAE=
3.4. em chưa sử dụng nên không có ý kiến.

p/s: Bác himediatechvn pm lại em acc bên hayhaytv và dangcaphd nha (Q1 mua chỗ của bác). em mới reset factory android nên mất hết ứng dụng.Pác cho em link download 2 ứng dụng hayhaytv luôn.
em bị trường hợp xem hayhaytv load film cứ load màn hình game gunbound , không out ra được, bác chỉ em cách khắc phục luôn nha.

Bác để lại email nhé.
Có rất nhiều app xem phim khác: HDviet (bản hack, ko có quảng cáo), thegioiphim...
Để tắt các ứng dụng chạy đồng thời: giữ chật phím HOME, rồi lên màn hình giao diện ứng dụng chạy đồng thời, chọn CLEAN UP để xóa.
Bác cho email e gửi cho nhé.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Bác để lại email nhé.
Có rất nhiều app xem phim khác: HDviet (bản hack, ko có quảng cáo), thegioiphim...
Để tắt các ứng dụng chạy đồng thời: giữ chật phím HOME, rồi lên màn hình giao diện ứng dụng chạy đồng thời, chọn CLEAN UP để xóa.
Bác cho email e gửi cho nhé.

[email protected] , tks bác cái hdviet hack ko quảng cáo nhá

mitdac_17

Các ơn các bác đã hỗ trợ về vụ youtube. Nhưng giờ em lại dính cái xem phim. Em xem phim trên ổ cứng ngoài thì các phim với audio là DTS hay AC3 ko xem được, chỉ có hình, ko có tiếng. Chỉ xem được mỗi AAC. Các bác chỉ em cách khắc phục với ạ. Em cảm ơn ạ !

Bác làm theo hướng dẫn của bác oldfriend nhé.
Lên CH play tải ứng dụng MX player Arm Codec 7 về cài lên là ok.

mitdac_17

em cài rồi ạ, cả code arm7 neon rồi, nhưng xem vẫn ko được, vẫn ko hỗ trợ audio :(

Bên trên