Himedia Q1 IV ?

dragon317

Member
Ðề: Himedia Q1 IV ?

mỗi ngày đều dùng nhg ko nhìu thôi, mà con Q1 này cũng tửng tửng, lúc thì nóng như lửa, lúc thì âm ấm, mới kê thêm cục nhôm lõi đồng thấy e nó mát hẳn, xem 3 bộ phim sờ cục tản nhiệt ấm lên thấy rõ... :D

chuẩn ko cần chỉnh.BÁc nào nghiên cứu lắp đc quạt tản nhiệt thì ngon :D

meocon

Well-Known Member

Huuu các bác cứ xài đi , anh em xài ko sao mà , sao cứ phải nghiên cứu mod quạt làm chi , có ai bị nổ máy đâu , nóng cho phép mà :((

767kaka

Member
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Huuu các bác cứ xài đi , anh em xài ko sao mà , sao cứ phải nghiên cứu mod quạt làm chi , có ai bị nổ máy đâu , nóng cho phép mà :((

Box của mình bị nóng, treo máy rùi tự khởi động lại. Định mod cục nhôm dưới đế, được ko a Huy?

chanmodoi

Member

Mình up lên bản 1.1.0 rồi mà vẫn bị lỗi tự tắt nguồn, khởi động còn chậm hơn. Không lẽ lại quay về bản 1.0.7 chạy cho nhanh với ổn định.

vietrung

Active Member

ko sợ nó cháy nổ, nhg nó nóng lên là tự off lun, đã đổi con thứ 2 vẫn vậy, chẳng lẽ đổi tiếp, haizzz...

Box của mình bị nóng, treo máy rùi tự khởi động lại. Định mod cục nhôm dưới đế, được ko a Huy?

mod đi bác, rất hiệu quả... :D

Mình up lên bản 1.1.0 rồi mà vẫn bị lỗi tự tắt nguồn, khởi động còn chậm hơn. Không lẽ lại quay về bản 1.0.7 chạy cho nhanh với ổn định.

có bớt nóng ko bác, đang ở 1.0.9 thấy ok...

chuẩn ko cần chỉnh.BÁc nào nghiên cứu lắp đc quạt tản nhiệt thì ngon :D

mình nghĩ chỉ cần 1 cái quạt usb mini thổi mát e nó là ok... :D

maxtech

Các bác giúp em với, chẳng hiểu tại sao con Q1 của em nó chẳng chịu kết hôn với AVR 2113 của em mới tức.

Cả buổi tổi chẳng làm được gì, nó nhất định không kết nối. Cắm trực tiếp lên máy chiếu ok, cắm lên ti vi cũng ok. Song vẫn dây cáp đó, nối với đầu bluray thì nó nhận.
Xin hỏi cái vụ này có ai giải được chưa ạ, em vừa up rom mới nhất kết quả lại là số 0.

laklak226

Member

các bro cho em hỏi Q1 của em bật mốt số file m2ts bằng Kodi thì màn hình cứ vạch vạch , hình và tiếng không khớp nhau còn chuyển sang trình mặc định Media center thì không có tiếng chỉ có hình không a ?

ailangthang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Các pác cứ việc mod quạt vô tư.
Hiện tại mình đang dùng cách này cho con Q1 IV chạy liên tục ngày này qua tháng nọ mà em nó vẫn tươi mát.
Dùng quạt case của máy tính gắn dưới "đít" em nó.
Cách mình làm thế này:
Dùng keo 2 mặt loại dày dán 4 góc quạt vào box (và cũng là tạo kẽ hở để thổi gió nóng ra).
Còn dưới chân đáy quạt thì nên dùng 4 con ốc để vặn vào làm 4 chân đinh tạo kẽ hở cho quạt hút gió vào.
Pác nào khéo tay thì sau khi làm xong sẽ thấy con Q1 của mình nó dày gấp đôi :D
Sau đó thì cứ vô tư mà xài đi, khỏi lo nóng nữa.

meocon

Well-Known Member

các bro cho em hỏi Q1 của em bật mốt số file m2ts bằng Kodi thì màn hình cứ vạch vạch , hình và tiếng không khớp nhau còn chuyển sang trình mặc định Media center thì không có tiếng chỉ có hình không a ?

Cài MX player codec chưa a a

vietrung

Active Member

Ko hiểu sao Q1 đang sử dụng fw 1.0.9 mà cài Codec vào thì bị báo lỗi này nhỉ...

oldfriend

Moderator
theo trình còi tiếng Anh của mình thì nó báo có cái thằng tương tự đã được cài trong máy bác rồi :D

vietrung

Active Member

qua tìm hiểu Mr.G thì do đụng codec của MX Player nên MX Codec ko cài vào được, phải gỡ MX Player ra rồi cài MX Codec trước, sau đó cài MX Player thì OK... :D

meocon

Well-Known Member

Vào cài đặt gỡ hết ra mxplayer lẫn codec rùi cài lại thử xem a

vietrung

Active Member

Vào cài đặt gỡ hết ra mxplayer lẫn codec rùi cài lại thử xem a

thì gỡ mx player ra rồi cài codec trước, cài player sau thì OK... mà cái Media Center ko hiểu sao ko đọc được file phụ đề, thử trên HDP thì OK...

Bên trên