Himedia Q1 IV ?

ailangthang

Active Member
Ðề: Himedia Q1 IV ?

mình thì không đủ can đảm như thế :)

Em cũng như pác, sử dụng xong là em ngắt cầu dao đi ngủ cho yên tâm. Sợ cháy nổ lém cơ. :)
Nhưng khi xài thấy nó nóng cũng hơi sốt ruột. Phủ bì của nó kín mít mà vỏ bằng nhựa nữa nên ko biết nó giải nhiệt theo đường nào.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Em cũng như pác, sử dụng xong là em ngắt cầu dao đi ngủ cho yên tâm. Sợ cháy nổ lém cơ. :)
Nhưng khi xài thấy nó nóng cũng hơi sốt ruột. Phủ bì của nó kín mít mà vỏ bằng nhựa nữa nên ko biết nó giải nhiệt theo đường nào.

muốn an tâm thì cắm cái quạt nhỏ chĩa vào như em này, chứ nóng quá nó chảy nhựa, teo vòi ah :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

vòi nào a :) ...........

chú cứ nhận tầm vài chục con bảo hành kiểu này xem có teo vòi ko =))

chanmodoi

Member

Nóng chảy cả nhựa ra à, con này mùa đông đã thấy ấm rồi không biết hè có chịu nổi nhiệt không

ailangthang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

chú cứ nhận tầm vài chục con bảo hành kiểu này xem có teo vòi ko =))

éc, kinh dị vậy, ko chừng con nhà em có nguy cơ vậy á, nóng kinh lắm cơ. Chắc phải đầu tư cái quạt hút của case máy tính để dưới "đít" em nó cho an tâm tí nhỉ. :D

ailangthang

Active Member

À, nhân tiện mấy pác cho em hỏi cái này. Em xem file film 1080p (Before I go to sleep - HDAccess) nhưng có nhiều hột lắm (hột như bắt kênh TV ko được tốt í). Do film hay do mình chỉnh cái gì bị nhỉ.
Hay là có cách nào để chỉnh mượt như thằng XBMC ko nhỉ.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

éc, kinh dị vậy, ko chừng con nhà em có nguy cơ vậy á, nóng kinh lắm cơ. Chắc phải đầu tư cái quạt hút của case máy tính để dưới "đít" em nó cho an tâm tí nhỉ. :D

hút hay thổi gì đều được cả, nhưng đừng lấy nguồn từ chính box. Như mình thì mình kê 2 viên gỗ dưới box cho nó có không khí lưu thông, sau đó nếu có quạt nữa thì an tâm hơn. Trước kia xài mấy con vỏ nhôm, cho chạy 24/24 được khoảng 1 năm thì chết =)), con này vỏ nhựa, ko dám cho chạy 24/24 ^^

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

À, nhân tiện mấy pác cho em hỏi cái này. Em xem file film 1080p (Before I go to sleep - HDAccess) nhưng có nhiều hột lắm (hột như bắt kênh TV ko được tốt í). Do film hay do mình chỉnh cái gì bị nhỉ.
Hay là có cách nào để chỉnh mượt như thằng XBMC ko nhỉ.

xem bằng trình mặc định thì phim sao nó lên vậy, ko phải do box hay do app đâu.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Các bác dùng thế nào mà kinh vậy? E chạy con này chỉ ấm ấm thôi. Ở cửa hàng em bật phim qua ổ cứng con này cả ngày suốt mà. Chạy iso ngon lành phết

vizdee

Các bác cho em hỏi em share folder trên máy tính
xong dùng mediacenter phần LAN để xem film đuôi .MKV
sao có file có tiếng, có file ko ra tiếng nào nhỉ
em mò mãi ko xong :D

cái MX Player pro em cài rồi
thấy bảo phải cài cái codec gì gì đúng ko ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Himedia Q1 IV ?

A xoá hết MXplayer trong Q1 , lên CH Play tải bản mới nhất Mxplayer và MXplayer codec v7 là ok nhá

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Ðề: Re: Himedia Q1 IV ?

Bác chỉ cần cài codec ARM V7 trong CH Play là có thể chạy bằng trình MediaCenter bình thường nhé.
P.S.: Cài xong nhớ reset máy :D.

ailangthang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

hút hay thổi gì đều được cả, nhưng đừng lấy nguồn từ chính box. Như mình thì mình kê 2 viên gỗ dưới box cho nó có không khí lưu thông, sau đó nếu có quạt nữa thì an tâm hơn. Trước kia xài mấy con vỏ nhôm, cho chạy 24/24 được khoảng 1 năm thì chết =)), con này vỏ nhựa, ko dám cho chạy 24/24 ^^
Mình cũng nghĩ vậy nên chế cái nguồn cho quạt chứ ko lấy từ box. Với lại cũng ít dùng (khoảng 1, 2 film là nghỉ rùi) nhưng thấy nó nóng quá.

quangducuit

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q1 IV ?

Nhìn vãi thiệt,không biết do nhiệt thật không.nêu nóng vậy thì tèo nó mất rồi.mà chắc tại con này thôi.con nào cũng thế thì nghỉ nhà sản xuât đóng cửa.

Bên trên