Hepl me xem HD 720p bị giật hình

linhuyen

Active Member
Cấu hình máy Laptop của mình core 2 duo 2.0, Ram 2G, card màn hình dời Ati 3470.Mình đã config AC3, ffdshow , MPC theo chỉ dẫn . Theo mình biết cấu hình như vậy xem HD ok.Nhưng mình xem film Death race thì bị giật hình (tiếng không bị ).Pác nào có cách gì chỉ mình với , Thanks nhiều

namthieugia

Ðề: Hepl me xem HD 720p bị giật hình

Máy của em cùi mía xem cũng giật hình ^^. Tức là hơi giật giật, tiếng đi trước, càng xem lâu thì tiếng càng xa so với hình ảnh. Em biết là do máy cùi nhưng ko biết có hạn chế được ko?

CPU: Prescott 2.8G HT
DDR: 512 MB >_<
AGP: 256 MB 5500FX

duongtrung

Xài codec CoreAVC cho nó lành, search trong forum!

Cấu hình máy Laptop của mình core 2 duo 2.0, Ram 2G, card màn hình dời Ati 3470.Mình đã config AC3, ffdshow , MPC theo chỉ dẫn . Theo mình biết cấu hình như vậy xem HD ok.Nhưng mình xem film Death race thì bị giật hình (tiếng không bị ).Pác nào có cách gì chỉ mình với , Thanks nhiều

canoneos450d

Điểm quan trọng khi xem HD không phải ở chỗ 720p hay 1080p mà bác phải xem bit rate của phim là bao nhiêu. Bit rate của audio và video càng lớn máy thì thời gian trễ càng dài. Để giảm tối thiểu hiện tượng này khi xem trên lappy, tốt nhất bác nên sắm cho nó một cái đế fan, và tắt tất cả các ứng dụng khi chạy, đặc biệt là thằng torrent. Dùng Media player classic để chơi là nhẹ nhất. Thân!

Bên trên