[Help] PC tự động Restart sau khi đã Shutdown

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Help] PC tự động Restart sau khi đã Shutdown

Cảm ơn các bác ! sáng nay em làm một loạt , tháo công tắc nguồn vệ sinh ,kiểm tra các chân main ,kiểm tra ram , lấy cục nguồn khác thay vào, cài lại Win . Tắt máy được 1h chưa thấy khởi động lại, rút điện cắm lại chưa thấy tự khởi động không biết đã khắc phục được chưa, chờ mai xem sao.

hoasimtim

Well-Known Member

Cảm ơn các bác ! sáng nay em làm một loạt , tháo công tắc nguồn vệ sinh ,kiểm tra các chân main ,kiểm tra ram , lấy cục nguồn khác thay vào, cài lại Win . Tắt máy được 1h chưa thấy khởi động lại, rút điện cắm lại chưa thấy tự khởi động không biết đã khắc phục được chưa, chờ mai xem sao.

Bác làm một loạt thế thì sao biết nguyên nhân do đâu và khắc phụ nhờ đâu :-j

vo7210

Well-Known Member

Bác làm một loạt thế thì sao biết nguyên nhân do đâu và khắc phụ nhờ đâu :-j

Luôn tiện mất công buổi sáng rỗi làm luôn bác ạ ! Thời gian đâu mà ngồi test từng thứ, mà cái máy này em để ở cửa hàng nóng ẩm bụi bặm quá nó sinh sự hay sao, cái trong nhà từ lúc ráp xong chỉ biết dùng và dùng mấy năm rồi chả hề sổ mũi nhức đầu gì hết

hoasimtim

Well-Known Member

Luôn tiện mất công buổi sáng rỗi làm luôn bác ạ ! Thời gian đâu mà ngồi test từng thứ, mà cái máy này em để ở cửa hàng nóng ẩm bụi bặm quá nó sinh sự hay sao, cái trong nhà từ lúc ráp xong chỉ biết dùng và dùng mấy năm rồi chả hề sổ mũi nhức đầu gì hết

Máy nhà em bụi mù, thỉnh thoảng lấy chổi quét nhà quét cho nó mấy cái thế là chạy vù vù cả năm cũng chả sao cả =)))

thien8x

Well-Known Member

Tình hình em PC của e cũng bị vậy nhưng trên win 8 :))

SuperDreamII

Thế máy bác bị sao rồi hết bệnh chưa ah

vo7210

Well-Known Member

Thớt làm xong rồi, đi cafe rồi bác ạ. Mod đi ngang close dùm :D
Một vừa hai phải thôi bác Sim nhé! Con bịnh còn đang trong thời gian theo dõi bác bảo Mod close là close thế nào được ! Nếu nó tái phát là bác hoàn toàn chịu trách nhiệm đấy !he he....

tvdigital

Re: Ðề: [Help] PC tự động Restart sau khi đã Shutdown

Con bệnh ra viện chưa bác ơi?

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Help] PC tự động Restart sau khi đã Shutdown

Con bệnh ra viện chưa bác ơi?

Rồi bác ạ, đến ngày thứ 3 thì tắt máy không khởi động lại nhưng cắm điện thì bật máy lên luôn ,sau đó thay công tắc nguồn và công tắc reset 4 ngày rồi không bị nữa. Tóm lại nguyên nhân là do chạm công tắc nguồn.

pioneer700

Ðề: Re: Ðề: [Help] PC tự động Restart sau khi đã Shutdown

Rồi bác ạ, đến ngày thứ 3 thì tắt máy không khởi động lại nhưng cắm điện thì bật máy lên luôn ,sau đó thay công tắc nguồn và công tắc reset 4 ngày rồi không bị nữa. Tóm lại nguyên nhân là do chạm công tắc nguồn.

Em bảo rồi mà, nếu nguyên nhân không từ Windows thì đến 90% do công tắc nguồn bị dính mà lị =))

ktomvn

1. Do win
2. Do nút nguồn
3. Do nguồn

Bác cứ thử cả 3 cái, kiểu gì cũng dính

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên