Help Nên mua 55UH850 SUHD 4K 3D hoặc LG 55 inch 55UH770T hoặc 60UH650T 4K HDR

4736zg

Member
Xin chào các bác.
Hôm vừa rồi em cũng nhờ diễn đàn tư vấn mua TV 3 D thì được các bác tư vấn 55UH850 SUHD và khi đi khảo sát thực tế thì lại phân vân quá.
Không biết nên chọn em nào giữa 3 em 55UH850 SUHD 4K 3D hoặc LG 55 inch 55UH770T hoặc 60UH650T 4K HDR này?
1. 55UH850 SUHD 4K 3D hoặc LG 55 inch 55UH770T thì ngoài cái tính năng 3D của UH 850 ra thì cấu hình và chất lượng hình ảnh? tốc độ xử lý chương trình có khác nhau không?
Giá của 2 em này cũng chênh lệch nhau nhiều nhưng nguồn phim 3D thì ít quá => chắc chắn rằng xem 3D cũng không được nhiều => Lãng phí tiền
2. 60UH650T 4K HDR Nếu em mua em này thì phòng khách nhà em có 18m2 + khoảng cách TV đến chỗ xem chỉ có 2 m-3.5m thôi có bị to quá không? nhà lại có trẻ nhỏ có bị hại mắt không? Nữa là cấu hình và tốc độ xử lý chương trình và hình ảnh có bằng 2 em trên không ạ ?
Còn nhu cầu của em là :
1. Nếu có 3D thì tỉnh thoảng đổi gió tí thôi cho lạ mắt.
2. Chủ yếu là DVB T2 và dowload phim về xem + nghe nhạc online + kết lối PC + Karaoke
3. Yêu cầu phải xuất được âm thanh dts 5.1 và 7.2 để kết nối với receiver pioneer.
4. Kinh phí thì lại hạn hẹp khoảng 30 triệu.
Xin chân thành cảm ơn các bác ạ.
Nhân tiện các bác có thể cho em xin giá và địa chỉ luôn ạ.

congfade

Well-Known Member
tiêu chí thứ 2 và 3 thì không thành vấn đề vì model nào cũng đầy đủ cổng ăn chơi !còn 3d em nghĩ nếu bác thường tải phim trên diễn đàn về xem thì bác không phải lo thiếu nguồn đâu vì hầu như tất cả phim bom tấn hiện nay điều có định dạng 3d và 3d 4k thụ động là đỉnh cao của 3d rồi!không phí đâu bác!chỉ còn vấn đề thứ 4 là giá nửa thôi vì trong list con uh850 là đắt nhất!nhưng nếu cố dc thì em vẩn khuyên bác nên chọn nó!

4736zg

Member
Cảm ơn bác con uh850 thì em cung có thể cố được ạ. Cũng có 1 vài bác cho em giá em này rồi

congfade

Well-Known Member
em không muốn làm bác phân vân nhưng với số tiền đó sao bác không nghỉ đến con lg oled 55EG910 nhỉ!tuy chỉ là full hd nhưng chất lượng hình ảnh thì ăn đứt mấy con kia rồi!ước mơ của em đấy!hi

kayhn

Member
Nếu bác không quan tâm đến 4k và HDR thì em khuyên bác nên xem xét thử con Oled Eg9100, Full HD 3D, em cũng mất 2 tháng phân giữa Samsung UH850 và con OLED, nghiên cứu review, cuối cùng chọn Oled và không hối hận với quyết định của mình, giá em này giờ là 34tr400 đó bác

4736zg

Member
Nhân viên siêu thị pico cũng khuyên em lấy con oled đó. Nhưng TV cong mà bắn nên tường thì có hợp lý không ạ

keubibo

Active Member
nhiều tiền thì uh850, ít tiền hơn k cần 3D lắm thì uh770t. Cả 2 đều đẹp như nhau cả, xem film cảm giác mượt mà, màu sắc đẹp sáng :D 4k HDR đón xu thế tương lai cũng tốt mà, nhất là bác dùng mấy đồ như đầu 4k thế hệ mới hay PS4 pro, xbox scorpion sắp tới đều hỗ trợ hình ảnh 4k HDR cả, chơi game sẽ có cảm nhận khác rõ rệt. Về thiết kế ngoại hình thì con oled nhìn vẫn đẹp hơn rồi cơ mà quan điểm của mình vẫn là vote cho em uh850 hơn :D

congfade

Well-Known Member
em nghỉ oled là tốt nhất đấy bác!nếu bác xem phim thì chú ý đến hai yếu tố đó là : màu đen và chuyển động!oled là đỉnh cao rồi

DNDISCUS

Member
Co le em mua UH850
Bạn cũng giống mình, cách đây khoảng tháng mình cũng lăn tăn cái vụ LG uh850t, hay eg 910t mình cũng lên đây nhờ tư vấn nhưng chờ lâu quá nên mình quyết luôn e 55uh850t và đến giờ mình vẫn rất hài lòng vì đã đưa ra đc quyết định đúng nhất theo cảm nhận của mình, trước mình cũng khoái e eg910t ví là dòng oled thời thượng cho màu đen đẹp và là màng hình cong nhưng nó chỉ có full hd thôi, nhưng con uh850t thì có công nghệ 4k hdr 10 và dolby vision đây là 2 công nghệ đón đầu tương lai đó bạn vì bây giờ nội dung cho công nghệ này vẫn chưa rộng rãi, mà mình mua tivi thì sài vài năm chứ đâu có điều kiện để 1,2 năm sau là thay đổi đc và đến lúc đó thì con tivi này vẫn còn hữu dụng nên mình chia tay với e eg910t luôn và một lý do nữa là 4k mà xem 3d thụ động ôi thôi rồi luôn còn chơi thêm cái đầu phát chuẩn 4k hdr dolby vision và kéo nội dung chuẩn hdr nữa là phê lòi mắt đấy ạ hihi. đây là cảm nhận của riêng mình sau một tháng sử dụng e nó hy vọng có thể giúp ích đc cho bạn. chúc bạn sớm tìm đc một e như ý.

4736zg

Member
Bạn cũng giống mình, cách đây khoảng tháng mình cũng lăn tăn cái vụ LG uh850t, hay eg 910t mình cũng lên đây nhờ tư vấn nhưng chờ lâu quá nên mình quyết luôn e 55uh850t và đến giờ mình vẫn rất hài lòng vì đã đưa ra đc quyết định đúng nhất theo cảm nhận của mình, trước mình cũng khoái e eg910t ví là dòng oled thời thượng cho màu đen đẹp và là màng hình cong nhưng nó chỉ có full hd thôi, nhưng con uh850t thì có công nghệ 4k hdr 10 và dolby vision đây là 2 công nghệ đón đầu tương lai đó bạn vì bây giờ nội dung cho công nghệ này vẫn chưa rộng rãi, mà mình mua tivi thì sài vài năm chứ đâu có điều kiện để 1,2 năm sau là thay đổi đc và đến lúc đó thì con tivi này vẫn còn hữu dụng nên mình chia tay với e eg910t luôn và một lý do nữa là 4k mà xem 3d thụ động ôi thôi rồi luôn còn chơi thêm cái đầu phát chuẩn 4k hdr dolby vision và kéo nội dung chuẩn hdr nữa là phê lòi mắt đấy ạ hihi. đây là cảm nhận của riêng mình sau một tháng sử dụng e nó hy vọng có thể giúp ích đc cho bạn. chúc bạn sớm tìm đc một e như ý.
Xin cảm ơn bác rất nhiều về bình luận.
Bác cho em hỏi thêm vài vấn đề nữa?
Cái tấm nên ips trước mà hình nhìn như nó dán có vẻ không chắc chắn?
Chiến phim 4K có ổn định không?
Trình duyệt Web của em này có hôc trợ Flash không?
Em định cuối tuần này là mua , cũng nghiêng về em này 95% rồi ạ

DNDISCUS

Member
Xin cảm ơn bác rất nhiều về bình luận.
Bác cho em hỏi thêm vài vấn đề nữa?
Cái tấm nên ips trước mà hình nhìn như nó dán có vẻ không chắc chắn?
Chiến phim 4K có ổn định không?
Trình duyệt Web của em này có hôc trợ Flash không?
Em định cuối tuần này là mua , cũng nghiêng về em này 95% rồi ạ
Theo mình thì tấm nền ips rất bền và chắc chắn mà bạn còn hình ảnh xem phim 4k thì rất đẹp đó bạn, còn cái web 3.0 thì nó chạy nhanh hơn rất nhiều so với cái đầu ( mình chỉ tert thử khi mới đem về ), mình nói như vậy bởi vì trước mình sài con lb650t lướt web tệ quá nên mình mua cái đầu androi sài nên khi đem con này về mình cũng sài cái đầu đó luôn vừa lướt web vừa xem phim bluray iso nên mình cũng kg quan tâm đến nó và nó kg có hổ trợ Flash Player bạn nhé.còn một điểm cũng rất quan trọng đó là độ bền và mức độ lỗi của cái ông tivi LG này thì mình khá hài lòng vì nhà mình có sài qua mấy con từ con LG 30 SERIES con này mình mua hơn chục năm rồi đến con LB650T và LF 630T đén nay vẫn còn sài mà chưa bao giờ phải gọi bảo hành lần nào, nên giờ cứ có ý nghĩ mua tivi là mình cứ cái ông lg mà táng thôi hihi.Túm lại là quất e nó đi bạn kg phải hối tiếc đâu.

vanlinh2905

Well-Known Member
nhiều tiền thì uh850, ít tiền hơn k cần 3D lắm thì uh770t. Cả 2 đều đẹp như nhau cả, xem film cảm giác mượt mà, màu sắc đẹp sáng :D 4k HDR đón xu thế tương lai cũng tốt mà, nhất là bác dùng mấy đồ như đầu 4k thế hệ mới hay PS4 pro, xbox scorpion sắp tới đều hỗ trợ hình ảnh 4k HDR cả, chơi game sẽ có cảm nhận khác rõ rệt. Về thiết kế ngoại hình thì con oled nhìn vẫn đẹp hơn rồi cơ mà quan điểm của mình vẫn là vote cho em uh850 hơn :D
mua TV để chơi game HDR thì hiện tại chỉ duy nhất Sony hỗ trợ HDR Game Mode nhé.
mua LG 4k về bật HDR chơi game thì input lag chắc cao ngút

Bên trên