HELP - Nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD with HDD box ( Chủ yếu là xem Phim)

johnnycao

E mới lấy 1 con Sharp 46LE830 ,nhu cầu của e chủ yếu là xem phim HD đôi khi là xem phim 3D.E định lấy HDD tầm 2Tb , các bác tư vấn cho e nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD gắn trong kèm HDD box...Ưu nhược điểm của từng cái...Và không hiểu liệu TV nhà e có đọc được phim 3D từ HDD không nữa ...e chưa có nên chưa thử đc
Thank...

anhducxx247

Active Member
Ðề: HELP - Nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD with HDD box ( Chủ yếu là xem Phim)

bác khỏi thử không đọc được đâu.

thegioi1010

Đầu tiên, bác phải tính sắm đầu HD đã chứ... Sau đó mới tính đến chọn mua HDD loại nào :)
Mình vẫn chơi cả 2 loại HDD: Gắn ngoài và gắn trong; nếu bác định dùng nhiều HDD thì nên chọn loại gắn trong - kèm Dock để kết nối vào đầu HD. Khi đó, việc đổi phim/HDD sẽ thuận tiện hơn... (ko tính đến việc đầu HD có khay Swap).

hbinhlove2003

Well-Known Member

chơi nguyên con WD hoặc Segate là ỗn định nhất, ko nên xài box rời

0916789145

E mới lấy 1 con Sharp 46LE830 ,nhu cầu của e chủ yếu là xem phim HD đôi khi là xem phim 3D.E định lấy HDD tầm 2Tb , các bác tư vấn cho e nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD gắn trong kèm HDD box...Ưu nhược điểm của từng cái...Và không hiểu liệu TV nhà e có đọc được phim 3D từ HDD không nữa ...e chưa có nên chưa thử đc
Thank...
Bạn phải hỏi lại bên kỹ thuật chỗ bán tivi coi Tivi này có đọc được phim HD, 3D từ ổ cứng di động hay không rồi hãy mua.
Còn nếu mua bạn nên mua ổ cứng di động (Tức là ổ cứng có box luôn đó), mua như vậy hdd sẽ nguyên bộ, đồng bộ, thời gian BH 36T, yên tâm hơn, tốt hơn.
Còn mua hdd int rồi mua thêm box nữa, ko đồng bộ và box chỉ bh đc 1T đến 6T, box ko tốt sẽ làm ổ cứng die luôn. Mà với giá cả bây giờ HDD INT còn mắc hơn HDD di động (đã có sẵn box).
Như bên mình bán HDD 2TB ext giá là 3tr, còn HDD 2TB int giá cũng 3tr rồi, BH 36T chính hãng.
Nên mua loại HDD EXT: tốt hơn, đồng bộ hơn, bh lâu hơn..
Đầu tiên, bác phải tính sắm đầu HD đã chứ... Sau đó mới tính đến chọn mua HDD loại nào :)
Mình vẫn chơi cả 2 loại HDD: Gắn ngoài và gắn trong; nếu bác định dùng nhiều HDD thì nên chọn loại gắn trong - kèm Dock để kết nối vào đầu HD. Khi đó, việc đổi phim/HDD sẽ thuận tiện hơn... (ko tính đến việc đầu HD có khay Swap).
Ý bạn ấy là gắn trực tiếp hdd ext vô tivi qua cổng USB, chứ ko phải gắn qua đầu HD.

phamhongson

Well-Known Member

Mua luôn HDD gắm ngoài cho tiện chứ còn mua gắn trong với box làm gì cho phức tạp. Các main hiện nay hầu hết cho phép gắn 4 HDD, thậm chí 6 HDD, khỏi cần box. Còn đã chơi phim HD thì quên luôn chuỵen cắm trực tiếp HDD vào TV đi vì nó chỉ hỗ trợ một vài định dạng file thôi

vohshop

Tùy nhu cầu bác thôi.
Bác nên chọn HDD Western Digital (vì con này tương thích nhiều HDP)
HDD gắn trong thì: giá rẻ, chép phim nhanh, chép rẻ hơn, hiều đầu HDP sau này cho gắn HDD rời vào trong máy HDP luôn cho gọn.
HDD gắn ngoài (loại có box): ổn định cao hơn, dễ di chuyển tới lui, tiện khi HDP không cho gắn HDD vào trong, dễ cắm vô máy vi tính khi cần.

blueye

Neu dau dung duoc HDD trong thi nen dung HDD cam trong. may khi da phai mang di copy lai

---------- Bài trên gởi vào lúc 11:44:25 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:43:43 AM ----------

em dang dung 1 o 2T gan ngoai. USB 3.0 nhung thay rat lang phi.

chauint

Active Member

Gắn trong : rẻ, bền (do ít di chuyển) - khó khăn khi đem chép dữ liệu nơi khác (do phải tháo ra ^.^)
Gắn ngoài (gắn trong + box) : mắc, dễ hư hơn (nếu xách đi chép phim nơi khác nhiều) - thuận tiện thích đem đi đâu thì đem

Đơn giản thế thôi bác lăn tăn cái chi, thích là xúc

cảm ơn các pro. đây cũng là vẫn đề mình đang quan tâm, nhưng bây giờ HDD mắc quá. chắc cũng phải đầu tư thôi để em tivi hd uổng quá.

mrdat_computer

làm con gắn trong đi bác, nếu gắn ngoài thì bác lên đầu tư e box chuẩn 1chút để cải thiện tốc độ

Re: Ðề: HELP - Nên chọn HDD gắn ngoài hay HDD with HDD box ( Chủ yếu là xem Phim)

làm con gắn trong đi bác, nếu gắn ngoài thì bác lên đầu tư e box chuẩn 1chút để cải thiện tốc độ
ý bác nói là tốc độ của gắn trong nhanh hơn gắn ngoài hả? vì em nghỉ nếu mua gắn ngoài thì chơi luôn 1 em WD essensial.
bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi về tốc độ sử lý của gắn ngoài và gắn trong cùng dung lượng là thế nào. gắn trong muốn thao tác chép phim từ máy tính thì kết nối trực tiếp với HDPlayer qua cổng USB có dc ko? cám ơn

gacon

các pác cho e hỏi. e có cái SS 40inch EH5000. nó có cái xem phim qua cổng usb. e muốn xem HD nên có cop thử 1 bộ HD 720p vào usb và cắm vào tivi thì xem đc. Vầy e có cần fai mua đầu phát HD nữa k hay chỉ mua cái HDD để cop phim thôi ợ hay phải mua thêm cái j nữa. E cám ơn các bác

Bên trên