Help mình với, xem fiml .m2ts tren PC giật quá

Luhanhty85

Em mới down đc bộ fiml đuôi m2ts, nhưng xem trên PC giật lắm. Anh nào chỉ dùm em cách xem ko bị giật với. PC em cấu hình Pen4 3.0 ram2g vega 512. Thanks nhiều

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Help mình với, xem fiml .m2ts tren PC giật quá

Bác chủ cho thông số cụ thể đi! :D

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Nếu muốn xem phim này mà không giật thì máy tính của bạn phải nâng cấp rồi. Cấu hình PC hiện tại hơi yếu để xem m2ts (Phim bản BluRay để đuôi này), CPU tối thiểu là E2220, phần mềm thì cài Power DVD10 hoặc Total Media Theater 3 trở lên.

Chỉnh sửa lần cuối:

datsanta

may quá máy em chạy mượt :)

hd_vn123

Bạn xem lại xem dùng đúng phần mềm trình duyệt chưa, khi xem bạn tắt hết các ứng dụng khác đi để tránh tình trạng chiếm dụng bộ nhớ

acongahn

Em mới down đc bộ fiml đuôi m2ts, nhưng xem trên PC giật lắm. Anh nào chỉ dùm em cách xem ko bị giật với. PC em cấu hình Pen4 3.0 ram2g vega 512. Thanks nhiều

Về cơ bản mà nói thì với cấu hình máy như của bạn mà xem BluRay nguyên đai thì 90% là y học bó tay.Nếu bác kéo BluRay về chỉ để xem trên PC thì uổng lắm .

vanthuan1505

máy em main gigabyte 945 pentum D,em định nâng lên con e5700 ram2g xem m2ts có được không mấy huynh?

caothudeche

Moderator

Phát "vega 512" là sao đây? Nếu là card rời thì tại sao lại không chiến được file này.
Có 1 cách là dùng Core AVC, nhưng máy bạn có dùng thì cũng chịu.

laptrinhtinhyeu305

Well-Known Member

cấu hình này mà cậu xem BD trên PC thì có mà giật tung chảo , hãy sử dụng I5 ấy thêm cái VGA rời tầm 1G ấy , ram 4G là rất ok rồi nếu ko có 2G cũng dc. nên xem bằng MPC hoặc PDVD hoặc TMT ấy .

caothudeche

Moderator

cấu hình này mà cậu xem BD trên PC thì có mà giật tung chảo , hãy sử dụng I5 ấy thêm cái VGA rời tầm 1G ấy , ram 4G là rất ok rồi nếu ko có 2G cũng dc. nên xem bằng MPC hoặc PDVD hoặc TMT ấy .
Đã có VGA rời thì xem video CPU là thứ yếu.

haidangcam

Member

Giật là do xử lý đồ họa yếu, bác ở hcm thì đến nhật tảo mượn một cái card rời, nếu test được thì mua luôn :D

tamnhinviet

nhưng xem trên PC giật lắm. Anh nào chỉ dùm em cách xem ko bị giật với. PC em cấu hình Pen4 3.0 ram2g vega 512. Thanks nhiều

vubang

Active Member

Cấu hình máy bạn coi không giật mới lạ

lenguyenphat

Well-Known Member

nhưng xem trên PC giật lắm. Anh nào chỉ dùm em cách xem ko bị giật với. PC em cấu hình Pen4 3.0 ram2g vega 512. Thanks nhiều
Cách đây 3 năm cũng hỏi cấu hình này, năm 2014 cũng hỏi cấu hình này
Thứ 1 là CPU Pentium không có tối ưu giải mã H.264, đến 720 coi còn giật nữa là, cho dù có ép xung lên 3.6Ghz cũng không giúp được gì hết
Thứ 2 là cái VGA cũng không có tối ưu giải mã H.264 luôn, nVidia từ đời 9x00, ATI từ 8xx0 mới có màn này nha
Nếu cái thứ 1 không đảm bảo thì phải dùng cái thứ 2, lúc đó dùng K-Lite xem, bật qua chế độ giải mã bằng GPU thì xem tốt

Haxen

Well-Known Member

Cấu hình máy của bác vậy thì làm sao mà không giật được, để không giật thì bác phải nâng cấp máy thôi

taoTnuday

Well-Known Member

dù là 3.0 Ghz nhưng chưa đủ, bác chủ phải lên core 2 trở lên mới dc + VGA rời , ram 4G

Bên trên