help me!!! Plasma TH-P42S10S để full HD bị mất rìa desktop

[H]oan[G]

Ðề: help me!!! Plasma TH-P42S10S để full HD bị mất rìa desktop

Vừa tậu được con P42S10S rồi. Thích quá ^^. Anh Cup_of_cafe ơi cái màn hình desktop bị khuất rìa xung quanh khi ở chế độ 1920x1080 ko phải dùng máy tính chỉnh sửa đâu. Anh dùng điều khiển vào phần Picture dò đến mục có chữ Overscan cuối cùng(em nhớ chữ như thế, đang ở công ty nên không kiểm tra ngay được) để chế độ off là ổn ngay. Đêm qua hì hụi lắp tivi mệt quá :D.

[H]oan[G];173652 đã viết:
Vừa tậu được con P42S10S rồi. Thích quá ^^. Anh Cup_of_cafe ơi cái màn hình desktop bị khuất rìa xung quanh khi ở chế độ 1920x1080 ko phải dùng máy tính chỉnh sửa đâu. Anh dùng điều khiển vào phần Picture dò đến mục có chữ Overscan cuối cùng(em nhớ chữ như thế, đang ở công ty nên không kiểm tra ngay được) để chế độ off là ổn ngay. Đêm qua hì hụi lắp tivi mệt quá :D.

Ối hay quá, cảm ơn [H]oan[G] nhé. Hihihi đợt này bận nên chưa có thời gian vọc, hihihi

Vào mục này này nhé các bác

Kết quả

Chỉnh sửa lần cuối:

vkc

Well-Known Member

Mình dùng Plasma TH-P42S10S mà ko biết làm cách nào để kiểm tra độ phân giải thật của phim đang chiếu trên màn hình.. Bấm nút info ( dấu + ) thì chỉ hiện thông tin ngõ vào là HDMI 1080p..Đây chỉ là thông tin ngõ vào thôi, coi phim nào cũng hiện lên như vậy? hiện tại chỉ còn cách xem độ phân giải của phim bằng info trên HD Player :rolleyes:

Mình cũng sử dụng LCD SS LA 46A650 thì nhấn nút info là sẽ hiện lên độ phân giải của phim đang chiếu

Bên trên