[HELP] Giúp em về ổ CD ghi đĩa chất lượng

haichinha6

Active Member
Em tập đua đòi, ghi ít đĩa CD để nghe nhạc, nhưng những ổ ghi plextor hay yamaha .... thì toàn ổ cũ, mà ổ ngon chắc các bác chả bán mà giá thì quá cao, nên em định mua ổ mới, nhưng không biết ổ mới nào bây giờ ghi CD nhạc là tốt các bác nhỉ

Các cao thủ vào hướng dẫn em giúp nhé, cảm ơn các bác

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: [HELP] Giúp em về ổ CD ghi đĩa chất lượng

Giờ những ổ cũ đó toàn bị đôn giá lên tận... 9 tầng mây rồi. Mà giao diện IDE đã bị khai tử, SCSI thì cũng phải cắm qua card chuyển đổi PCI, trong khi PCI cũng đang dần die. Tốt nhất là làm con ổ mới. Em thì em hay dùng Pioneer cảm thấy ổn định.

hbc

Moderator

Vote cho ổ mới,

Mình cũng mới ship con này về dự phòng

haichinha6

Active Member

Giờ những ổ cũ đó toàn bị đôn giá lên tận... 9 tầng mây rồi. Mà giao diện IDE đã bị khai tử, SCSI thì cũng phải cắm qua card chuyển đổi PCI, trong khi PCI cũng đang dần die. Tốt nhất là làm con ổ mới. Em thì em hay dùng Pioneer cảm thấy ổn định.

Vâng cảm ơn bác đã tư vấn, em cũng sẽ tìm 1 em mới dùng ah

Vote cho ổ mới,

Mình cũng mới ship con này về dự phòng

Bác dùng em này ngon quá còn gi nữa a, ổ này bác mua bao nhiêu và ở đâu đấy ah

hbc

Moderator

Vâng cảm ơn bác đã tư vấn, em cũng sẽ tìm 1 em mới dùng ah

Bác dùng em này ngon quá còn gi nữa a, ổ này bác mua bao nhiêu và ở đâu đấy ah

Lúc trước máy bị lỗi Win không nhận ổ CD lại cứ tưởng hỏng ổ sau đó tìm ổ mới ship Amazon hết khoảng 1300k gì đó không nhớ chính xác. Trong lúc chờ đợi ổ mới vào nghịch registry thì Win lại nhận ổ và hiện tại vẫn chạy con cùi bắp ASUS DRW-2014L1T còn con mới ship về để dự phòng :-?

tusontay

Huyền Thoại

Lúc trước máy bị lỗi Win không nhận ổ CD lại cứ tưởng hỏng ổ sau đó tìm ổ mới ship Amazon hết khoảng 1300k gì đó không nhớ chính xác. Trong lúc chờ đợi ổ mới vào nghịch registry thì Win lại nhận ổ và hiện tại vẫn chạy con cùi bắp ASUS DRW-2014L1T còn con mới ship về để dự phòng :-?
Đưa con ổ mới em dùng hộ cho thím. :D

haichinha6

Active Member

Bác nhờ nơi nào đặt mang về cho bác vậy, mà bác có số liên lạc không ạ

Có nhiều nơi nhận ship hàng về đấy ban ah, nhưng phải lưu ý một chút

Maiducanh

Chào bác theo mình nghĩ mấy dòng ASUS DRW ghi cũng chất lượng, bác mua mấy dòng tốt tốt một chút, đầu tư chất lượng một chút để sau này khỏi phải hối hận

haichinha6

Active Member

Chào bác theo mình nghĩ mấy dòng ASUS DRW ghi cũng chất lượng, bác mua mấy dòng tốt tốt một chút, đầu tư chất lượng một chút để sau này khỏi phải hối hận

Cảm ơn bác, như bác nói thì loại ASUS nào bác nhỉ, bác cho em 1 cái tên chứ, chung chung thế bác lại bảo hối hận chưa thì chết hihi

Mà em chủ yếu ghi đĩa để nghe nhạc, thì tưởng phải những dòng Yamaha hay Plextor thì mới chuẩn chứ ah

dante04

Well-Known Member

mua ổ ghi đĩa phono audio thì quan tâm đến mấy ổ ghi được tốc độ thấp khoảng 2x,4x, mấy ổ mới bây h không ghi dc tốc độ thấp đâu, nếu không mua dc plextor thì mua pioneer cũng rất tốt, nhà đang dùng 1 cái mua cũng dc 3-4 năm rồi ghi đĩa phono chưa hỏng cái nào cả. tránh xa mấy cái asus, samsung .. ra nhé :D

haichinha6

Active Member

mua ổ ghi đĩa phono audio thì quan tâm đến mấy ổ ghi được tốc độ thấp khoảng 2x,4x, mấy ổ mới bây h không ghi dc tốc độ thấp đâu, nếu không mua dc plextor thì mua pioneer cũng rất tốt, nhà đang dùng 1 cái mua cũng dc 3-4 năm rồi ghi đĩa phono chưa hỏng cái nào cả. tránh xa mấy cái asus, samsung .. ra nhé :D

Vâng cảm ơn bác, nhưng bác đang dùng pioneer loại nào đấy ạ, loại đấy bây giờ còn hàng mới không vậy

Bác chỉ giùm nhé!

haichinha6

Active Member

Các cao thủ ơi, ném cho em viên đá nào?

huenhl881lz

cảm ơn bạn đã viết bài và chia sẽ những thông báo hữu ích cho mọi người và tôi. ủng hổ bạn càng ngày càng thành công trong công việc và đời sống

Bác chủ cứ phải quan trong ổ nào nhỉ

Chỉ cần ghi được và ổ của thương hiệu lớn là được, còn mất mấy tr để mua 1 cái ổ ghi CD đúng là điên......

tuanhuongtn

Active Member

Các bác chưa chơi chưa biết giá trị của những CD-RW như Plextor Premium 1 và 2, Yamaha F1,........Các bác cứ khảo giá trên ebay hay tại các trang bán của Nhật thì thấy cái giá treo bán ngất ngưởng.Tại sao những bác chuyên chép đĩa F1 cứ phải ghi bằng Plextor, Teac.....Tại sao khi ghi đĩa chép F1 chơi audio lại cứ thích dùng đĩa Mitsubishi Phono và ko dùng các loại đĩa trắng rẻ tiền khác. Cái gì cũng có cái giá riêng của nó

ASAP

Well-Known Member

Plextor Premium hay Yamaha F1 đồng giá 4.800.000 VND đang bán ở mục thương mại đó anh ơi...

tusontay

Huyền Thoại

Các bác chưa chơi chưa biết giá trị của những CD-RW như Plextor Premium 1 và 2, Yamaha F1,........Các bác cứ khảo giá trên ebay hay tại các trang bán của Nhật thì thấy cái giá treo bán ngất ngưởng.Tại sao những bác chuyên chép đĩa F1 cứ phải ghi bằng Plextor, Teac.....Tại sao khi ghi đĩa chép F1 chơi audio lại cứ thích dùng đĩa Mitsubishi Phono và ko dùng các loại đĩa trắng rẻ tiền khác. Cái gì cũng có cái giá riêng của nó
Đồng ý với bác, nhưng dạo này hàng hiếm nên các "thương gia" hét giá cao quá + cổng giao tiếp IDE (or SCSI) cũng bị khai tử ở mainboard đời mới rồi. :(
Plextor Premium hay Yamaha F1 đồng giá 4.800.000 VND đang bán ở mục thương mại đó anh ơi...
Yamaha F1 ngày trước tớ có hỏi, nếu nhập số lượng (10 cái chẳng hạn) chỉ khoảng 1.800.000 VNĐ/c thôi. :)

tuanhuongtn

Active Member

Đồng ý với bác, nhưng dạo này hàng hiếm nên các "thương gia" hét giá cao quá + cổng giao tiếp IDE (or SCSI) cũng bị khai tử ở mainboard đời mới rồi. :(

Yamaha F1 ngày trước tớ có hỏi, nếu nhập số lượng (10 cái chẳng hạn) chỉ khoảng 1.800.000 VNĐ/c thôi. :)

Ko phải lo ngại cổng giao tiếp đâu chú tusontay à. Moik vấn đề đều có biện pháp giải quyết hết

hbc

Moderator

Ổ CD giao tiếp IDE bây giờ với mình đã không biết cắm vào đâu rồi vải lại với rổ rá như bây giờ mà lạ dùng ổ cũ nữa thì thực sự không còn happy nữa.

Bên trên