[HELP]Giúp em về đầu DVD upscale Full HD của Pioneer!!!

Aeolus Kratos

Well-Known Member
Chả là em mới mua 1 đầu DVD Pioneer Model DV-220 ở Phan Khang http://www.phankhang.vn/vn/am-thanh-media-players/dau-cd-dvd/dau-dvd-7038/
Nghe quảng cáo thì đó là đầu DVD có thể upscale DVD lên độ phân giải full HD đc. Nhưng khi em cắm dây HDMI vào tv Samsung 40B530 ở nhà. Thì chỉ chỉnh trong phần menu của đầu DVD lên độ phân giải 480p là tối đa. Hễ em mà nâng độ phân giải lên 720p hay 1080p thì màn hình.... đen thui. Phải reset lại setting của đầu DVD về độ phân giải 480p thì nó mới lên hình lại. Vậy là sao ạh?
Mọi người giúp em cái :D
Thanks mọi ng giúp đỡ.

dungcp

Member
Ðề: [HELP]Giúp em về đầu DVD upscale Full HD của Pioneer!!!

ti vi của bạn có full HD không, nếu tivi không full HD 1080 khii bạn quết lên tần số ấy nố sẽ tự động khởi dộng lại máy , bẹn xem lại nhé.

HD Beginner

Mong chờ gì vào cái HD Upscale với giá 1tr 7 này

Làm cái Dume vừa xem phim, vừa chơi DVD/BD cho rảnh nợ.

TamNhinSo.Net

Active Member

Chả là em mới mua 1 đầu DVD Pioneer Model DV-220 ở Phan Khang http://www.phankhang.vn/vn/am-thanh-media-players/dau-cd-dvd/dau-dvd-7038/
Nghe quảng cáo thì đó là đầu DVD có thể upscale DVD lên độ phân giải full HD đc. Nhưng khi em cắm dây HDMI vào tv Samsung 40B530 ở nhà. Thì chỉ chỉnh trong phần menu của đầu DVD lên độ phân giải 480p là tối đa. Hễ em mà nâng độ phân giải lên 720p hay 1080p thì màn hình.... đen thui. Phải reset lại setting của đầu DVD về độ phân giải 480p thì nó mới lên hình lại. Vậy là sao ạh?
Mọi người giúp em cái :D
Thanks mọi ng giúp đỡ.

Lại một thành viên của HDVN bị lừa tình. Làm gì có thiết bị nào tự động chuyển tín hiệu từ DVD sang full HD nhĩ?

trandthuc

Member

Lại một thành viên của HDVN bị lừa tình. Làm gì có thiết bị nào tự động chuyển tín hiệu từ DVD sang full HD nhĩ?

Cũng không hẳn là vậy đâu bác, em cũng mới có 1 em DVD của LG, đi theo dàn 503 đó, cũng có chức năng upscale, khi xem DVD bằng chế độ bình thường thì hình xấu lắm, bật qua chế độ 1080p thì rõ hơn hẳn, nét mịn vả sắc nét lắm, đem qua DVD thường sony của ông anh thử thì cũng không ra được như vậy. Vậy là ít ra tính năng upscale cũng có tác dụng đó chứ :)

HD Beginner

Hình ảnh ko thể đẹp đi được

Chẳng qua nó có mạch cứng để làm trò sharpen đấy mà

Mình chỉ thích cái thiết bị nào nó phản ánh trung thực hình ảnh đầu vào. Chứ cứ nội suy hình ảnh lên, khác gì trò zoom số trên camera. Never use!

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Chẳng phải em mong phim từ DVD mà bay 1 phát lên full HD đâu. Hồi trc em có dùng Xbox 360 xem DVD, cảm giác nó đẹp hẳn ra khi xem với đầu DVD cũ của em :D

YeuNhac

Banned

Hình ảnh ko thể đẹp đi được

Chẳng qua nó có mạch cứng để làm trò sharpen đấy mà

Mình chỉ thích cái thiết bị nào nó phản ánh trung thực hình ảnh đầu vào. Chứ cứ nội suy hình ảnh lên, khác gì trò zoom số trên camera. Never use!

"Never use!", chưa tận mắt thấy, không hiểu Upscaling là gì, đừng phán xét vội!

kiwithien

LCD SS B530 Full HD mà bác cũng bị như thế thì em cũng bó giò, em sài con SS C350 HD Ready ,em cũng mới mua con DVD VTB(có upscale 1080p) HDMI, về cắm vô LCD setting 1920x1080 là ..... bbbụp túi thui, 720p cũng đen òm, chỉ có 576p là được, vậy thì kết nối HDMI làm cái con mẹ gì nữa em đang điên tiết với con này đây!!!,ưng mà sút 1 cái cho ra sân thành đống sắt vụn trên cao nguyên cho rồi!! Gừ ...Gừ....!!!#-o

vinagoh

Well-Known Member

Có khi nào do sợi cáp HDMI không cụ rùa nhẩy!!! ;)

vinagoh

Well-Known Member

Anh đâu phải chuyên gia khảo cổ đâu. Bác kiwithien ấy chứ. :))

nhat quang

Member

LCD SS B530 Full HD mà bác cũng bị như thế thì em cũng bó giò, em sài con SS C350 HD Ready ,em cũng mới mua con DVD VTB(có upscale 1080p) HDMI, về cắm vô LCD setting 1920x1080 là ..... bbbụp túi thui, 720p cũng đen òm, chỉ có 576p là được, vậy thì kết nối HDMI làm cái con mẹ gì nữa em đang điên tiết với con này đây!!!,ưng mà sút 1 cái cho ra sân thành đống sắt vụn trên cao nguyên cho rồi!! Gừ ...Gừ....!!!#-o

không đâu bạn ơi,có thể là do chuẩn cái tv đó thôi.mình xài cái vtb cũng ổn mà

nhat quang

Member

xài cái pioneer được đó

son_omegamart6

Thực a cái này Up cũng chả nâng chất lượng lên đc đâu, giống như kiểu MP3 mà ghi lên thành đĩa CD ấy thôi. Thực ra là tín hiệu nâng lên 1080p thôi

nhat quang

Member

SS dòng 40 B530 của bạn là HD ready thôi nên khi bạn upscale lên 1080p thì nó bị thế.bạn thử 780i thôi xem sao nhé.dòng tv đó là LCD mà phải không?!

haipt

Dây HDMI bây giờ nhiều hàng kém lắm, kiếm cọng dây ngon là ok rùi, chúc bác vui cùng bộ giàn, thân

Bên trên