Help! Cần giúp về coreAVC

langtu0076

Active Member
Bình thường vẫn sử dụng FFDshow để sử xem HD. Nay thấy mọi người khen CoreAVC 1.95 quá nên muốn xài thử thì bị tình trạng xuất hiện màu xanh lá nửa phim (có hình kèm). Có ai biết thì chỉ mình với.

Đã cài driver mới nhất là 182.08 và xài vga 9600GT, cpu dual xeon X3110 3G, ram 2G, đã check xài Cuda trong Core AVC.

Nếu chuyển qua code FFDshow thì không bị.

vtlam

Active Member
Ðề: Help! Cần giúp về coreAVC

Bạn thử gỡ bỏ hết codec đi, gỡ K-Lite. Sau đó cài lại CoreAVC rồi chọn lại xem nào. Như hình của bạn thì CoreAVC chưa hiện logo xanh lá ở dưới.

vokycaca

Cái này là hình như CoreAVC chưa được sử dụng thì phải, tại hok thấy icon ở dưới taskbar nơi (có thể là đang xài mà không hiển thị icon). Bác thử vào config lại ffshow video và disable ffshow khi giải mã HD đi xong Coreavc tự động chạy mỗi lần play HD.
Vào ffshow video config->tab codec->bên trái có dòng đầu tiên H264/AVC->chọn disabled bên cột decoder.

doanhtu

Member

bác xui. Đụng code rồi. remove và cài lại đi.
Đối với bộ code này zo nvidia control panle chỉnh hệ màu lại chút xìu là đẹp tuyệt vời.
Chân lý Ati cho hình đẹp hơn Nvidia xưa rồi diễm ( chuẩn bị chém đây) hèhè.

langtu0076

Active Member

tình hình là đã gỡ bỏ các codec ra cài lại nhưng vẫn bị. sau đó phát hiện ra là chọn như trong hình thì được, còn chọn VMR9 như bác nham18 chỉ thì bị vệt màu xanh lá. không biết có ai bị giống mình không?
Nếu chọn EVR thì cái dòng surface nó không cho chỉnh, hix...

Thế Anh

Bấm chuột phải, chọn FIlter xem còn những Video Filter nào. Khả năng bị xung đột đó.

doanhtu

Member

khuyết điểm của coreAVC là khi play hình bị răng cưa. Khắc phục kiểu bác nhãm vẫn vậy. Ai có cách nào tối ưu ko.

nghe&nhin

Member

chủ thớt xài win vista thì chọn EVR custom Pres**, còn bài hướng dẫn của mod Nham18 chạy trên win XP nên chọn VMR9 là đúng roài
nếu xài Core AVC thì khi cài K-Lite nên chọn MPC (not MPC Home Cinema) vì bản thân MPC HC cũng có bộ codec riêng để giải mã H264 dễ xung đột với Core AVC

langtu0076

Active Member

chủ thớt xài win vista thì chọn EVR custom Pres**, còn bài hướng dẫn của mod Nham18 chạy trên win XP nên chọn VMR9 là đúng roài
nếu xài Core AVC thì khi cài K-Lite nên chọn MPC (not MPC Home Cinema) vì bản thân MPC HC cũng có bộ codec riêng để giải mã H264 dễ xung đột với Core AVC

Thanks bro, tình hình là đã phát hiện ra vấn đề, xài vista thì cài MPC thường thì chạy VMR9 + coreAVC ngon lành, không xung đột nữa, còn cài MPC -home cinema thì bắt buộc phải chọn EVR custom Pres**

Thử nghiệm cho thấy hình ảnh khá đẹp, cpu chạy rất ít tài nguyên, chỉ khoảng 10-15%, trước xài ffshow thì khoảng 40-50% cho phim 1080

doanhtu

Member

Oke bạn mình đả khắc phục đc. Nhưng mình chỉnh mọi cái đều tối đa trong option của coreavc. phần output trong MPC mình chon EVR custom pres mới khắc phục đc, hồi xưa chỉnh VMR9 thấy fim mượt lắm nhưng có răng cưa. Giờ thì hết nhưng hơi nặng thì phải. Mình dùng Win vista.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

langtu0076

Active Member

Oke bạn mình đả khắc phục đc. Nhưng mình chỉnh mọi cái đều tối đa trong option của coreavc. phần output trong MPC mình chon EVR custom pres mới khắc phục đc, hồi xưa chỉnh VMR9 thấy fim mượt lắm nhưng có răng cưa. Giờ thì hết nhưng hơi nặng thì phải. Mình dùng Win vista.

sử dụng EVR custom thì bác doanhtu có dính phải trường hợp: tua nhanh thì hơi khựng 1 chút rồi phim mới trở lại bình thường không?

Bên trên