[HDX-1000]; [HDX BD-1]

newbieppc

Member
Ðề: HDX-1000

Bác Tuấn và các bạn cho hỏi ở VN, HDX-1000 hết BH mà xác định hư main, thì có thể gửi BẢO TRÌ được không ạ? (hay là cho vào tủ).
Các bạn chỉ giúp địa chỉ gửi Bảo trì giúp nha!

giangnnh

Bác hoangtuan_neu cho em hỏi:
Hiện nay FW mới đã hỗ trợ HDX1000 downmix được chưa, âm thanh ngõ ra là 5.1 hay là stereo 2 đường tiếng, em thì muốn stereo 2 đường tiếng thôi để làm nguồn âm cho dàn âm thanh của em í mà, thì có được không. Bác đã thử dùng HDbox làm nguồn âm thay cho CDP chưa, kết quả cho ra âm thanh thế nào? Em là newbie mong bác giúp đỡ. Thanhks.

hoangtuan_neu

Active Member

Bác hoangtuan_neu cho em hỏi:
Hiện nay FW mới đã hỗ trợ HDX1000 downmix được chưa, âm thanh ngõ ra là 5.1 hay là stereo 2 đường tiếng, em thì muốn stereo 2 đường tiếng thôi để làm nguồn âm cho dàn âm thanh của em í mà, thì có được không. Bác đã thử dùng HDbox làm nguồn âm thay cho CDP chưa, kết quả cho ra âm thanh thế nào? Em là newbie mong bác giúp đỡ. Thanhks.
FW của HDX-1000 đã downmix được rồi bác nhé !
em nghĩ cái nào chuyên cái đó nên nếu bác chỉ nghe audio thì nên dùng CDP chứ không nên dùng HD Box thay CDP bác ạ!

baohoangvan

FW của HDX-1000 đã downmix được rồi bác nhé !

Chào bác Hoang Tuan.
Cho mình hỏi thăm bác tí: Mình có mua của bác 01 HDX 1000 1 năm rồi dùng quá OK, up firmware mới nhất downmix DTS rất tốt. Chưa hề bị trục trặc gì. Mình mua dùm cho người bạn 01 cái giống hệt cái đã mua của bác ( mua tại Đà Nẵng, họ nói lấy tại đại lý ở Hà Nội) Mình định đặt hàng của bác nhưng người bạn nôn nóng quá!
Mua hôm nay về,đã có firmware downmix trước nhưng vẫn không cho ra âm thanh trên TV. Mình update Firmware mới nhất (tháng 12) nhưng chỉnh kiểu gì cũng không ra âm thanh trên TV bác ạ. Cái của bác thì âm thanh muốn chỉnh kiểu gì ra kiểu đó. (Tất cả đều làm trên cùng một máy tính, TV, Firmware bác ạ)
Theo bác thì có phải HDX 1000 này bị lỗi, hay đã có hàng nhái chưa?
Ah. dùng với ampli DTS thì âm thanh vẫn OK bác ơi.
Mong hồi âm của bác.
Cám ơn bác nhiều!

hoangtuan_neu

Active Member

Chào bác Hoang Tuan.
Cho mình hỏi thăm bác tí: Mình có mua của bác 01 HDX 1000 1 năm rồi dùng quá OK, up firmware mới nhất downmix DTS rất tốt. Chưa hề bị trục trặc gì. Mình mua dùm cho người bạn 01 cái giống hệt cái đã mua của bác ( mua tại Đà Nẵng, họ nói lấy tại đại lý ở Hà Nội) Mình định đặt hàng của bác nhưng người bạn nôn nóng quá!
Mua hôm nay về,đã có firmware downmix trước nhưng vẫn không cho ra âm thanh trên TV. Mình update Firmware mới nhất (tháng 12) nhưng chỉnh kiểu gì cũng không ra âm thanh trên TV bác ạ. Cái của bác thì âm thanh muốn chỉnh kiểu gì ra kiểu đó. (Tất cả đều làm trên cùng một máy tính, TV, Firmware bác ạ)
Theo bác thì có phải HDX 1000 này bị lỗi, hay đã có hàng nhái chưa?
Ah. dùng với ampli DTS thì âm thanh vẫn OK bác ơi.
Mong hồi âm của bác.
Cám ơn bác nhiều!
Hiện nay theo như thông tin em biết thì em HDX-1000 này chưa có hàng nhái bác ạ !

Bây giờ bác Setup như thế này cho em nhé !
Vào Setup chọn Audio/Video. Phần HDMI Audio bác để ON. Phần DTS bác để là Analog. Phần Surround Mode thì bác để kiểu gì cũng được (5.1 hoặc Stereo). Sau đó bác nhớ Save lại là xong

Sau khi Setup như vậy xong bác nhớ bật tiếng trên loa tivi và tiếng trên HDX-1000 lên nhé ! Chú ý là với 1 số tivi cũng có chế độ HDMI Audio thì bác cũng nhớ để HDMI Audio của tivi ON lên nhé

neo8x

Well-Known Member

bác hoangtuan_neu cho e hỏi sao các mục AC3, AAC, WMA Pro bác lại để Analog chứ ko phải Digital vậy? E tưởng cắm cổng Optical thì phải để về Digital hết chứ?
Ah cái Framerate Sync sao bác lại để Off vậy?

hoangtuan_neu

Active Member

bác hoangtuan_neu cho e hỏi sao các mục AC3, AAC, WMA Pro bác lại để Analog chứ ko phải Digital vậy? E tưởng cắm cổng Optical thì phải để về Digital hết chứ?
Ah cái Framerate Sync sao bác lại để Off vậy?

Yes bác, tại vì bác baohoangvan muốn nghe âm thanh qua loa tivi bằng đường HDMI nên em mới hướng dẫn Setup thế, chứ còn Optical thì ta lại cho em nó về Digital

phongsonn

Chào các bạn,
Tôi dùng HDX1000 cũng khá lâu và rất thích NMT(Networked Media Tank) này.
Tuy nhiên HDX1000 cũng có vấn đề về Hardware đó các bạn.
Heart của HDX1000 cũng như Popcorn Hour là Sigma chipset: Sigma SMP863.
Design flaw của HDX1000 là Sigma SMP863 Heatsink không đặt đúng chỗ thành
ra không conduct heat từ SMP863 vào aluminum frame vì thế khi bạn dùng HDX1000 trong thời gian lâu thì có thể bị vấn đề về video freeze hay Video giật.
Để biết thêm chi tiết về vấn đề nầy, các bạn có thể dùng link sau đây để đọc thêm,

http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=16631&page=1

newbieppc

Member

Các bạn xài HDX, có bạn nào mod được quạt để giải nhiệt cho con này có thể post lên đây để sharing với anh em không?

Xài con này liên tục 2h là nóng ghê gớm :-h

vdung1972

Well-Known Member

Theo mình, nếu bạn nào dùng box ngoài thì cứ tháo luôn cái đít con HDX 1000 ra cho nó mát, đỡ phải mod

newmem08

Member

Không dùng HDD internal nữa, chuyển qua external qua USB là mát ngay thôi.

love4you

Member

Cho hỏi có bro nào bị tình trạng xem Paris by Night của HDViE (mkv file) trên HDX1000 bị tiếng trước hình sau ko??? Xem = HTPC thì ko sao cả :eek:

sonint

Mình đã xài HDX-1000, sử dụng ổ HDD 1,5TB Seagate gắn trong 3,4 tháng nay rồi, nhưng coi các file 100p bị giật hình, kể cả các file 720p cũng bị giật (20% file phim 720p bị giật hình từng đoạn nhỏ), còn file iso coi cũng bị giật luôn (iso Thúy Nga, Asia). Anh em cho mình biết là do lỗi firmwave, HDD hay do HDX của mình bị lỗi vậy? có cách nào khắc phục ko? chứ xem kiểu này chán wa'.

sonint

cảm ơn bạn, để tối nay đổi thử ổ khác xem sao.

duonglv

Well-Known Member

Mình đã xài HDX-1000, sử dụng ổ HDD 1,5TB Seagate gắn trong 3,4 tháng nay rồi, nhưng coi các file 100p bị giật hình, kể cả các file 720p cũng bị giật (20% file phim 720p bị giật hình từng đoạn nhỏ), còn file iso coi cũng bị giật luôn (iso Thúy Nga, Asia). Anh em cho mình biết là do lỗi firmwave, HDD hay do HDX của mình bị lỗi vậy? có cách nào khắc phục ko? chứ xem kiểu này chán wa'.
bác có thể kiểm tra lại xem, ví dụ ổ cứng của bác hay copy, xóa phim liên tục, cũng sẽ gây ra phân mảnh ổ cứng, bác có thể cắm vào máy tính chạy win rồi Defragment lại là oke :D

aloloaalo

Các bro cho tớ hỏi, với 1 phim đã gói sẵn sub ( tiếng miên ) thì HDX có đọc đc sub srt ngoài nữa ko? Tớ xem Trans 2 Esir có sẵn sub tiếng campuchia hay sao ấy, copy sub srt Eng thì ko switch qua đc.

hoangtuan_neu

Active Member

Các bro cho tớ hỏi, với 1 phim đã gói sẵn sub ( tiếng miên ) thì HDX có đọc đc sub srt ngoài nữa ko? Tớ xem Trans 2 Esir có sẵn sub tiếng campuchia hay sao ấy, copy sub srt Eng thì ko switch qua đc.
Với Firmware mới nhất gần đây của HDX thì nếu bác có sẵn phụ đề rời .srt ở ngoài thì HDX sẽ disable các phụ đề đã gói sẵn trong phim. Do đó bác ko chuyển đổi qua lại phụ đề được
Nếu không có phụ đề .srt rời ở ngoài thì bác có thể gói nhiều phụ đề vào trong 1 phim để khi play có thể chuyển đổi qua lại phụ đề khác nhau

aloloaalo

Với Firmware mới nhất gần đây của HDX thì nếu bác có sẵn phụ đề rời .srt ở ngoài thì HDX sẽ disable các phụ đề đã gói sẵn trong phim. Do đó bác ko chuyển đổi qua lại phụ đề được
Nếu không có phụ đề .srt rời ở ngoài thì bác có thể gói nhiều phụ đề vào trong 1 phim để khi play có thể chuyển đổi qua lại phụ đề khác nhau

thanks bro. cho mình hỏi 1 câu nữa là HDX 1000( firmware tháng 12/09) đã play 1080p ngon choét chưa nhỉ? Tớ test 3 phim : Next, 5cm/s (anime) và Transformers 1 (ESiR), đều là 1080p nhưng 2 phim đầu coi rất mượt, kể cả những phân đoạn có bitrate cao ~ 24 mbps (Next), nhưng Trans 1 coi bị giật ở đoạn đầu (bitrate ~11mbps) và một số đoạn nữa( đã set output 1080p 60Hz). Tớ nghĩ có khả năng là do bitrate/tốc độ HDD(cái này ko thể vì tớ xài HDD gắn trong và các phim test khác đều mượt)/team rip/firmware. Nhờ bro cho ý kiến :-??

Bên trên