[HDX-1000]; [HDX BD-1]

DTH

Ðề: [HDX-1000]; [HDX BD-1]

Hôm nay lại mới phát hiện lỗi trên HDX-1000.
Phim 720p xem được một đoạn thì ngắt & back về màn hình trước đó. Lúc đầu nghĩ phim hỏng mới cắm HDX vào PC test thì vẫn xem được hết phim. Có bác nào bị lỗi tương tự không nhỉ?

DTH

@ chu thot: Chắc "Em" nó đòi nghỉ hưu đây >:/ Chứ "EM" này 720P thì nhằm nhò gi :-"
Cũng định cho em nó nghỉ hưu thì lại phát hiện đúng là phim copy qua lại nó lỗi một mẩu, add vào recheck thấy có 99,9%... vậy là lại ổn. Vụ không đọc file srt cũng mò được ra là phải đổi hết thành UTF-8.
Tạm hài lòng với món đồ mua cách đây mấy năm. Có một điều không hài lòng là đêm khuya xem phim nghe tiếng rọt rẹt khi nó đọc ổ cứng, khá khó chịu

ar15

Member

các bác cho hỏi con HDX BD1 cái
em muốn đổi cái trang xem phim online của nó thành trang khác là ntn nhỉ?
vì vào mục phim online thấy có 2 trang tàu và 1 trang youtube

davethien

Member

Cũng định cho em nó nghỉ hưu thì lại phát hiện đúng là phim copy qua lại nó lỗi một mẩu, add vào recheck thấy có 99,9%... vậy là lại ổn. Vụ không đọc file srt cũng mò được ra là phải đổi hết thành UTF-8.
Tạm hài lòng với món đồ mua cách đây mấy năm. Có một điều không hài lòng là đêm khuya xem phim nghe tiếng rọt rẹt khi nó đọc ổ cứng, khá khó chịu

nhờ bác giải thích thêm về cái này, em cũng gặp trường hợp con HDX BD1 của em đọc file SRT font chữ bị hư, dòng được dòng không, có khi ra tiếng tàu luôn nữa mới gúm...:-&. Bác nói đổi hết thành UTF-8, cái này làm như thế nào vậy? thanks bác nhé.

ar15

Member

nhờ bác giải thích thêm về cái này, em cũng gặp trường hợp con HDX BD1 của em đọc file SRT font chữ bị hư, dòng được dòng không, có khi ra tiếng tàu luôn nữa mới gúm...:-&. Bác nói đổi hết thành UTF-8, cái này làm như thế nào vậy? thanks bác nhé.
Đang xem bấm vào nút setup ấy mà đổi

davethien

Member

Cánh này k dc bác ui, bám nút set up nó im re k có gì. Àh làm sao bít thông tin firmware hå bác em toàn cài ngoài shop nên k rõ...Em dùng con HDX BD1

Chỉnh sửa lần cuối:

ar15

Member

Cánh này k dc bác ui, bám nút set up nó im re k có gì. Àh làm sao bít thông tin firmware hå bác em toàn cài ngoài shop nên k rõ...Em dùng con HDX BD1
vậy bác fỉrmwae cũ rồi up lên bản mới hoặc bác vào trong setup mà chỉnh, xem phiên bản cũng trong setup luôn mà

DTH

Bác này làm chưa mà xúi anh em thế? Muốn đổi file phụ đề thành UTF-8 thì phải dùng PC, mở file srt ra bằng notepad rồi save as, chọn định dạng UTF-8 mới được

tmn

Member

các bác cho hỏi con HDX BD1 cái
em muốn đổi cái trang xem phim online của nó thành trang khác là ntn nhỉ?
vì vào mục phim online thấy có 2 trang tàu và 1 trang youtube

Nếu trên remote BD1 có nút TITLE/URL như con HDX 1000 của em thì bác dùng nó truy cập vào các trang web khác

HNcomer

Member
Ðề: HDX BD-1: firmware 4.25.0.rc2

Mời các bạn tham khảo thông tin về bản firmware mới của HDX BD-1 ngày 04-12-2010.

Source: http://www.hd-1080.com/support.asp?class=17
Download link:
http://rapidshare.com/files/434799176/upgrade.zip_hdx_4.25.0.rc2.zip

Release notes (translated by Google)

Thunder and other download tools do not support, please use IE to download.

Upgrade version number: 9.2.1.4.25.0.rc2_P7.2.4.014_N1.0.19_FW3.12 release:
1. Remove the online music feature (for online music site has changed, our software does not support, follow-up together, hope understanding)
2. MKV support for FLAC tracks
3. MKV support mkvmerge 4.3 or later Package
4. RSS news browsing increase
5. BDISO / BD catalog external text subtitles support
* BDISO the external text subtitles to be the same directory with the ISO file, the file name prefix is the same (only the main video files for a single blue-chip source)
* BD directory on the BD external text subtitles can be the root directory, file name prefix free (only the main video files for a single blue-chip source); BD can also be placed on the main video file directory, file name prefix the same with the main video file (for single or multiple video files blue chip main source)
6. Increase input in English / digital / punctuation input
* The blue button to switch: off / English punctuation digital input / Chinese input
7. Enhanced browser navigation
* Internet navigation mode, the arrow keys to control the mouse cursor, the volume keys to control page scroll up and down
* The custom page navigation mode, the arrow keys to switch the focus of two-dimensional model directly
8. Home from the export version of web browser to google yahoo
9. Youku seamless video playback support
10. Support dvb / dmb smooth playback program

Note: The upgrade file size is: 89,323,111 bytes.

nguyen huy

chàp các anh mình dịnh mua thế này có được không các bạn tư vấn giúp lcd lg 40 hd kaiboer k530i loa 5.1 logiteh x 540 các bạn tư vấn giùm

bobi9803

Member

@Bác nào up lên trên con BD1 thành công chưa xin share vài thông tin dùm, Tks

Àh sao trên trang chủ http://www.hdx1080.com/news/firmware mới thấy có v4.20 thôi mà sao bên kia thấy nó ghi v4.25 là sao? mà sao link trên toàn thấy chữ Hoa ko vậy?

Chỉnh sửa lần cuối:

HNcomer

Member

@Bác nào up lên trên con BD1 thành công chưa xin share vài thông tin dùm, Tks

Àh sao trên trang chủ http://www.hdx1080.com/news/firmware mới thấy có v4.20 thôi mà sao bên kia thấy nó ghi v4.25 là sao? mà sao link trên toàn thấy chữ Hoa ko vậy?

Tôi hiện đang sử dụng FW v4.25.0.RC2. Một trong lợi ích lớn nhất đối với tôi là FW đã fix lỗi play các file mkv được mux bằng mkvmerge version mới hơn 3.40.

http://www.hdx1080.com/ là địa chỉ trang web quốc tế sử dụng tiếng Anh, còn http://www.hd-1080.com/ là địa chỉ trang web gốc nên sử dụng tiếng Trung. Các firmware mới nhất bao giờ cũng được cập nhật trên trang chủ này sớm nhất.

anhtt10

Tôi cũng mới up lên FW v4.25.0.RC2 xong, mọi thứ cảm nhận thấy ok hơn bản cũ đấy ạ. Mọi người cùng thử xem sao
anhtt10

ar15

Member

note đã update xong
Cảm nhận chạy tốt hỗ trọ nhiều về mạng có cả cái line TV nhưng chưa co time ngâm cứu
mình thấy play cái DVD thì ngon lắm iso hay bung ra hay thế nào nó cũng chơi mượt ngày trước bung ra khi chuyển file nó mất 1 giây h ko vấp tý nào
bác nào dùng BD1 thì nên up nó

Bên trên