HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

Ðề: HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

CHìu nay e có vc nên ko đi đc :D

intelvn2014

3h21 : có hình JAV minh họa 3D ! mọi người ồ lên

Mấy bro ngồi kế bên nói kính rẻ tiền quá nên ko thấy chất lượng 3D rõ nét lắm ! hix hix

Mọi người đều chăm chú nhìn vào hang để cảm nhận công nghệ 3D :))

bobi9803

Member

Các nhà tài trợ muốn quảng cáo sản phẩm của mình đến đông đảo người yêu công nghệ ko chỉ những mem HDVietnam mà còn mở rộng thêm những đối tượng khác thì nên tổ chức ở một nơi có sức chứa lớn hơn mới phải. Mình đến nơi thấy tội cho các bác lớn tuổi, có bác đậu xe ở cổng cafe KK nói chuyện đt ko biết fải gửi xe ở đâu đây, trong khi các cánh cửa đã ko cho vào rồi, ko biết khi bác ấy gửi xe xong có chen nổi ko với cái nóng như xông hơi thế này. Cần rút kinh nghiệm cho lần Offline sau.

@Ok với ý kiến của pác này, kỳ sau nên tổ chức Offline "thật sự" cho các Mems của HD VN, mỗi Mems đóng fí 100 - 200k tiền nước + linh tinh gì đó --> Offline là để ACE ta giao lưu, chứng tỏ tình iêu "HD" + tìm hiểu CN "sâu" hơn cái ta đã biết, chứ thật ra (đối với tui thui nghen) đã "nghiến răng" + năn nỉ bà xã bỏ ra đc 40 - 50T chơi bộ HD thì đâu quan trọng mấy cái vụ tiền ly cafe miễn fí + đồ KM...........tổ chức kiểu này bị các nhà tài trợ ....ép wá rùi, họ chỉ mún QCáo bán hàng chứ đâu fải dành đất cho ACE ta offline thật sự hay nâng cao HD cái khỉ mốc gì.........nản chí ....offline

yulawboy

Active Member

đúng là dính vào ba cái vụ tài trợ thì phức tạp thật,hy vọng lần sau sẽ ok hơn.Ai có hình post tiếp để người nào ko vào đc xem với.

intelvn2014

3h25 : kết thúc phần thuyết trình 3D ! mọi người ồ lên ! chuẩn bị tới phần quay số :))
Tiếp theo là phần demo phim 3D !

Hiệu hứng bướm bay ra từ màn hình khá rõ nhưng chất lượng màu sắc rất tệ !

Lại có lời phàn nàn từ phía dưới là : nói nhỏ xíu không nghe được gì hết :(

Chỉnh sửa lần cuối:

sadboy309

Offline gì báo 14h mà 13h đã đóng cổng thả "chó" rùi :( ,đứng chờ gần 45 phút trong cái nóng giữa trưa và đoàn người chen chúc nhau và ban tổ chức dội gáo nc lạnh = dòng chữ "hết chỗ" , thật nhảm nhí :|. Làm ăn vậy ko chịu dc :|

thanhlam380

1 lần thôi người, 1 lần thôi đừng....

MrBuzi

BTC ới ời.

Em rất hoan nghênh tổ chức offline thế này , vừa mang tính học tập lại gắn kết mem.
Nhưng mà em thấy nghe CN HD 3D thì có , còn gắn kết mem trong hội trường thì chưa chắc vì nóng bỏ xừ , quạt không cũng mệt còn sức đâu mà nói , còn ở ngoài ngóng ngóng trông trông cũng không có sức để mà gắn kết a e HD.
Với lại đây là off 4rum mà , đêm rao tờ rơi kêu gọi mà tổ chức ở nơi chật thế thì sao mà vừa lòng được đây , em nghĩ cái này là ngoài dự tính nên thông cảm cho BTC.
Hôm nay em cúp 3t học để đến tham dự mà cuối cùng ở ngoài , lên gần đến cửa thì báo hết chỗ , em chịu thua lun , ra ngoài đợi thì nóng , kết quả em đi về nghe off qua mạng nè.
Thêm tình hình là nước uống free , nên BTC tính toán thế nào chứ , ae vào đc trong thì có nước uống , ở ngoài chết khát , vừa nóng , nói họ thì họ k đưa , có ng lấy đc thì còn bị giật lại , chả lẽ ở trong là thành viên , ở ngoài không là thành viên à , với lại cái này là off 4rum nữa mà.
Em còn mún nói nhiều lắm , nhưng mà tạm thế , để nghe thông tin off đã.

@Ok với ý kiến của pác này, kỳ sau nên tổ chức Offline "thật sự" cho các Mems của HD VN, mỗi Mems đóng fí 100 - 200k tiền nước + linh tinh gì đó --> Offline là để ACE ta giao lưu, chứng tỏ tình iêu "HD" + tìm hiểu CN "sâu" hơn cái ta đã biết, chứ thật ra (đối với tui thui nghen) đã "nghiến răng" + năn nỉ bà xã bỏ ra đc 40 - 50T chơi bộ HD thì đâu quan trọng mấy cái vụ tiền ly cafe miễn fí + đồ KM...........tổ chức kiểu này bị các nhà tài trợ ....ép wá rùi, họ chỉ mún QCáo bán hàng chứ đâu fải dành đất cho ACE ta offline thật sự hay nâng cao HD cái khỉ mốc gì.........nản chí ....offline

giống như iphone lừa các đại gia mạng điện thoại nhà ta....

minhai

Member

Tình hình chung: hôm nay ngồi nghe phổ cập kiến thức HD và 3D là chính, những kiến thức này đã được biết từ trước òi. Hic hic.. Mỗi lần thấy kết thúc trình bày bà con lại vỗ tay quá trời vì đến tiết mục quay số. 2 số đầu tiên là 171 và 337 với quà là HDD box và đầu phát HD. Tình hình là em có 2 số 300 nên chưa biết BTC sẽ tính sao nếu em "lỡ xui" trúng thưởng đây?? Thêm 1 điểm trừ cho công tác chuẩn bị, tổ chức!

Vừa chiếu phim demo 3D kiến thức khoa học, thấy bướm bay ra bà con vỗ tay quá chừng! Chiếu demo Miley nhảy như điên và clip về rạp 3d

Số lượng người dự kiến khoảng dưới 400 người, không trả giá.

Hiện giờ sắp đến phần quay số lần 3, phần quà là đầu phát HD. Số..... 283, lại một thành viên từ hàng ghế của BTC. Khục khục..

fptnet

Mình mới từ quán Cafe K&K về. Cảm xúc bây giờ là khá thất vọng. Mình hi vọng được dự một buổi offline của HDVietNam để có thể tìm hiểu thêm về công nghệ. Nhưng sự thật thì. 12g35 mình và 4 người bạn có mặt trên K&K bảo vệ và nhân viên đã chặn cửa không cho vào. Trong khi đó mình thấy đã có khá nhiều người đã vào bên trong (trong khi BQT nói là 13g00 mới mở cửa). Đợi mỏi mòn gần tới 2g trong cái nắng trưa nhiều bạn đã rất bực dọc vì Ban Quản Trị của HDVN đã không có một thông báo chính thức về tình hình hiện tại(Cuối cùng khi có rất nhiều bạn nuôi hi vọng đứng chen lấn trên cầu thang thì có 1 người ra nói là đã hết chổ xin mọi người thông cảm về cho). Nếu Full thì ít nhất cũng phải đứng ra thông báo ngay từ đầu cho tất cả mọi người đứng chờ biết để còn đi về chứ?!

Chúng mình đi offline không phải vì ly nước free hay quà tặng này nọ. Chỉ vì mình nghỉ diển đàng sẽ tạo ra 1 sân chơi offline cho mọi member gặp mặt trao đổi thông tin lẫn nhau. Chứ không phải một cuộc offline chỉ có vài chục người và một mớ quà..
Mình không có ý chê trách ban quản trị. Vì mình biết các bạn đã làm hết sức có thể. Nhưng mình mong những buổi offline lần sau nếu có thì BQT nên thay đổi hình thức và cả nội dung:
+ Nên bán vé 50-100k hay dù có là tượng trưng 10k/vé đi chăng nữa thì cũng nên bán vé. BQT xác định tổng số chổ ngồi trừ vé mời ra còn lại đem bán. Để anh em đi mua vé. Ai có vé thì đi ko có thì ở nhà. Đở phải chen lấn xô đẩy nhau chờ đợi dưới nắng nôi.
+ Nếu vẫn vào cửa tự do như hôm nay thì nên có hướng dẩn anh em đường đi nước bước vào cổng nào gửi xe ở đâu. Ngoài ra cần có 1 người đại diện cho HDVN đứng ra thông báo tìn hình cho mọi người biết vd: hết chổ thì thông báo rõ ràng cho mọi người hay đừng có dán miếng giấy hết chổ ... theo mình như thế hơi thiếu tôn trọng với mọi người .
+ Nên có thêm phần thảo luận về các công nghệ đang hot hay nói chuyên sâu về một mảng nào đó. Để anh em có thể học hỏi tìm hiểu thêm (điển hình là mình).

Sau đây chỉ là vài dòng góp ý của mình. Có gì ko phải xin BQT bỏ qua.

Chỉnh sửa lần cuối:

intelvn2014

3h50 : thuyết trình về cách xây dựng 1 dàn HTPC.Có chỉ cách cài windows và Windows media player và K-code ......

Thôi em cũng tạm dừng buổi tường thuật trực tiếp tại đây để về tắm ! mồ hôi đổ ướt áo hôi như cú rùi !Với lại toàn những kiến thức cơ bản không có gì chuyên sâu!

phikhanh016

Trưa nay buổi Offline Công Nghệ HD và 3D. BTC tệ quá, vấn đề đông người BTC
phải dự tính trước, Còn Bảo Vệ thì Cửa cho Vô, cửa không cho vô.

thaixalem

Member

Không vào được, đến lúc 12h30 mà chờ đến 2h thì hết chỗ.
THẤT VỌNG - BUỒN - CHÁN NẢN
Sự yêu thích web hdvietnam biến mất sau sự kiện này ... tự hứa với lòng có lần sau off thì vẫn đi nhưng không bao giờ đóng góp bất cứ gì cho web, vào hit&run là chính.

KulDuc

Cũng tham gia để tìm hiểu thêm, đến nơi đông quá, như ngày hội, chạy lên cty xem thảo luận trên forum :)

Hy vọng lần sau tổ chức ở Quân khu 7 cho thoải mái.

nghe các bác nói thấy nản quá,may mà e k đi ,chia buồn cùng các bácb-(b-(b-(

3h50 : thuyết trình về cách xây dựng 1 dàn HTPC.Có chỉ cách cài windows và Windows media player và K-code ......

Thôi em cũng tạm dừng buổi tường thuật trực tiếp tại đây để về tắm ! mồ hôi đổ ướt áo hôi như cú rùi !Với lại toàn những kiến thức cơ bản không có gì chuyên sâu!

Ôi trời mình cứ tưởng buổi Ọp này sẽ giới thiệu những gì cao siêu lắm ai ngờ chỉ là buổi phổ biến kiến thức cơ bản. Có lẽ mục tiêu chính của buổi Ọp này là quảng cáo giới thiệu sản phẩm, và tiếp theo là giới thiệu cho những bạn chưa nghe qua về công nghệ HD tiếp cận với công nghệ HD & 3D.

P/S: Bực nhất là ko vào đc cái bác ở cổng ko biết là của BTC hay Nhà tài trợ xua về bảo là bọn mình vào để lấy quà tặng chứ gì, cái kính chỉ có 30.000đ thôi mà nghe tới đó ứa gan, làm như là những ai chịu đi đường xa, chịu xông hơi chen lấn tới đó chỉ vì cái kính 30.000đ và cái ly nước free đó vậy.

yulawboy

Active Member

vậy mấy người đc vô có ai đc tặng kính ko??

mong

Member

hay nhỉ, khi nào tổ chức Hà nội

DieByMacro

hay nhỉ, khi nào tổ chức Hà nội
Nếu có tổ chức ở HN thì hy vọng sẽ khá hơn lân này o trong HCM :), thật sự mình ko phải là một member ruột của hdvietnam nhưng tổ chức thế này thì thật là nản ...

Bên trên