HDvietnam đang đi xuống ?? :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Luumanhvn

Member
- Thứ 1: rất khó tìm nhạc với công cụ tìm kiếm có "từ khóa dùng dấu tiếng việt" trên diễn đàn HDvietnam
ví dụ với khóa: liên khúc
Với công cụ tìm kiếm của hdvietnam thì không ra kết quả nào
Nhưng dùng google để tìm kiếm với từ khóa: liên khúc hdvietnam
Ngay lập tức trả về với từ khóa Liên khúc từ site hdvietnam việt nam là vô vàn
Mong admin hoặc mod sẽ nâng cấp vấn đề này
- Thứ 2: Ban đêm hdvietnam shutdown server đến sáng?
Tôi dùng mạng ở gia đình, ban ngày gia đình dùng rất nhiều và ai nấy cũng không muốn bị lag, delay đường truyền
Còn tôi thức khuya về ban đêm lúc đi ngủ tôi sẽ tìm một bộ phim mới download và thưởng thức vào ngày hôm sau đỡ mất thời gian donwload vào ban ngày. Nhưng thay vì phải lên HDvietnam để download tôi phải lên subscene check phụ đề hoặc tehparadox để check phim mới, sau đó tìm bằng google để download trong lúc HDvienam đang bị lỗi database hoặc shutdown server
Và việc không vào được diễn đàn lúc 0h-7h sáng vào các ngày là hầu như

2 trường hợp trên là ý kiến của tôi, mong sẽ đóng góp được ít nhiều cho diễn đàn, cũng như nhu cầu của chúng tôi

scotty

Well-Known Member
Ðề: HDvietnam đang đi xuống ?? :(

Cảm ơn bác đã chia sẻ!

- Thứ 1: rất khó tìm nhạc với công cụ tìm kiếm có "từ khóa dùng dấu tiếng việt" trên diễn đàn HDvietnam
ví dụ với khóa: liên khúc
Với công cụ tìm kiếm của hdvietnam thì không ra kết quả nào
Nhưng dùng google để tìm kiếm với từ khóa: liên khúc hdvietnam
Ngay lập tức trả về với từ khóa Liên khúc từ site hdvietnam việt nam là vô vàn
Mong admin hoặc mod sẽ nâng cấp vấn đề này

scotty search thử thì cho ra kết quả như hình. Không biết như vậy đã đáp ứng nhu cầu của bác chưa ạ?

View attachment 51136

View attachment 51135

- Thứ 2: Ban đêm hdvietnam shutdown server đến sáng?
Tôi dùng mạng ở gia đình, ban ngày gia đình dùng rất nhiều và ai nấy cũng không muốn bị lag, delay đường truyền
Còn tôi thức khuya về ban đêm lúc đi ngủ tôi sẽ tìm một bộ phim mới download và thưởng thức vào ngày hôm sau đỡ mất thời gian donwload vào ban ngày. Nhưng thay vì phải lên HDvietnam để download tôi phải lên subscene check phụ đề hoặc tehparadox để check phim mới, sau đó tìm bằng google để download trong lúc HDvienam đang bị lỗi database hoặc shutdown server
Và việc không vào được diễn đàn lúc 0h-7h sáng vào các ngày là hầu như

2 trường hợp trên là ý kiến của tôi, mong sẽ đóng góp được ít nhiều cho diễn đàn, cũng như nhu cầu của chúng tôi

HDvietnam vẫn đang trong quá trình nâng cấp để phục vụ các bác tốt hơn. Tuy nhiên, thời gian kéo dài khá lâu do nhiều nguyên nhân khách quan nên BQT rất xin lỗi các bác, và mong các thông cảm chia sẻ với nỗi đau này của BQT. Rất cảm ơn các bác.

minhtuantkh

Bác chủ góp ý là tốt và cần thiết, nhưng chơi nguyên cái tựa nghe rợn hết cả người. Giật cái tít vội quá ![-X

dungdt2

Bác chủ góp ý là tốt và cần thiết, nhưng chơi nguyên cái tựa nghe rợn hết cả người. Giật cái tít vội quá ![-X
Phải shock óc thế mới có nhiều nick vàng xanh đỏ đen vào đây đọc và trả lời chứ !

tuancuong05

đi xuống là chắc rồi bảo đảm trong tương lai gần thôi
diễn đàn là nơi mọi người chia sẻ với nhau mà bây giờ cái gì cũng phải có tiền(cr) thì mới có sẻ mà xu hướng này chính các mod khởi xướng =D>
post 1 film hay 1 series film mà member muốn down full cũng bắt chuyển khoản pó tay .com
rồi share acc cũng chuyển khoản ....
tiền đúng là số 1

dungdt2

diễn đàn là nơi mọi người chia sẻ với nhau mà bây giờ cái gì cũng phải có tiền(cr) thì mới có sẻ mà xu hướng này chính các mod khởi xướng =D>
post 1 film hay 1 series film mà member muốn down full cũng bắt chuyển khoản pó tay .com
tiền đúng là số 1
Trước khi nói thì hãy nhìn lại xem bạn đã cống hiến được gì chưa? Bạn đã cho ko ai cái gì chưa?
Nói chung là tiên trách kỷ hậu trách nhân, đừng đòi hỏi mà hãy biết hạnh phúc với những gì có thể, ai cũng đòi hỏi "miễn phí" nhưng mà chẳng làm được cái gì ???/ X(X(X(X(

tuancuong05

ở đây tui chỉ nói 1 vài người cá biệt ham tiền thôi
Chứ vẫn còn nhiều uploader ko đòi chuyển khoản cr
Bạn muốn 1 downloader cống hiến cái gì cho diễn đàn ? 1 uploader như bạn thì đúng là diễn đàn tốt thật đấy nhưng nếu diễn đàn có 1000 downloader như mình thì đã gọi là cống hiến chưa . khi 1 downloader nhấp vào links download thì đã có cống hiến cho uploader nói riêng và diễn đàn nói chung . Ko có vụ uploader upload không công miễn phí này nọ đâu nhá bạn nói nghe mắc cười quá @@

dungdt2

Bạn muốn 1 downloader cống hiến cái gì cho diễn đàn ? 1 uploader như bạn thì đúng là diễn đàn tốt thật đấy nhưng nếu diễn đàn có 1000 downloader như mình thì đã gọi là cống hiến chưa . khi 1 downloader nhấp vào links download thì đã có cống hiến cho uploader nói riêng và diễn đàn nói chung . Ko có vụ uploader upload không công miễn phí này nọ đâu nhá bạn nói nghe mắc cười quá @@
Ý bạn là tiền công từ việc upload ấy hả =))
Tôi nói thật nếu bạn hỏi những bác như ledung hay nhoctom bạn mới hiểu được cái chuyện tiền công kia là bao nhiêu? Ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng chứ sung sướng gì, tất cả cũng vì đam mê là chính. Ko vì đam mê HD cái diễn đàn này đã ko ra đời và mấy bác gạo cội đã ko chạy từng bữa góp tiền nuôi, cày, nâng sever lên mấy năm trời ko được 1 xu bỏ túi...
Hãy đừng đánh giá mọi chuyện nếu chưa hiểu hết vấn đề!

hoasimtim

Well-Known Member

Nói chung lên đây vui là chính, chính vì thấy vui nên tôi mới tham gia ở đây bạn ạ. Các bạn không nên cãi nhau, có đưa ra ý kiến thì cũng nhẹ nhàng một chút:-c

vucovu

tiền đúng là số 1

Cơ hội ở khắp mọi nơi. Ai biết nắm cơ hội người ấy sẽ có nhiều cr.

tusontay

Huyền Thoại

@tuancuong05: Bạn nên giữ lời khi phát biểu! [-(

Lemithful

Active Member

tiền đúng là số 1

1 ngày em làm được từ 3-7cr 1 ngày mãng nguyện rồi nếu trả lời đề tài vs đi xem tinh tức kiếm đỉa hay thì 1 ngày bác kiếm ko dưới 5cr đâu bác ạ ( chỉ những t/g rãnh thui nha bác) 1 ngày 7cr 3 ngày em mua được 1 đỉa của mấy lão bên box lossless rồi :D lúc trước tk là lấy link down thật sự em cũng ko biết cám ơn bằng gì nay có vụ cr thì em thấy lấy được nhiều cd hay từ ai em sẽ chuyển cho người đó 30cr hay 40cr chứ lấy không thì ngại chết :D
p/s: bác đã up 1 đỉa nào mà ko cần tk vẫn lấy được link down chưa nhỉ?

HaFe

Well-Known Member

Chả biết cr nó là cái gì mà mình có tí thì bị trộm cướp cuỗm sạch ;))

B30TT9

Member

Tham gia diễn dàn là học tập, trao đổi kinh nghiệm là chính. Chứ con cái "cờ rờ" em hay vào đọc nên cũng không quan tâm lắm!

hbinhlove2003

Well-Known Member

tiền đúng là số 1

Bác đọc kỹ bài này http://www.hdvietnam.com/diendan/187-san-giao-dich-cr/181541-cr-chi-so-dong-gop-cho-dien-dan-cua-thanh-vien.html rồi hãy lại xem bạn đã dùng nó chưa và đã làm gì ? Trên HDVN có 1 sàn giao dịch cR là nơi anh em trao đổi những thiết bị vật chất và phi vật chất, điều đó cũng là BQT HDVN khích lệ tinh thần anh em ,có những cái ko cần $ nhưng cần ở tinh thần thôi. Còn nếu bác ko thích phong cách ấy thì bác qua các topic khác cũng share như nhau thôi, quan trọng là chất lượng thế nào ...

Roland

Well-Known Member

@tuancuong05: mình nghĩ Cr thiết yếu chỉ là tiền ảo của diễn đàn. Nói chung bạn không phải mất gì ngoài việc bỏ chút thời gian xem các chủ đề trong diễn đàn và comment. Đó là phần thưởng nhằm khích lệ tinh thần tham gia đóng góp cho diễn đàn của bạn thôi. Bạn có thể dùng nó để mua những thứ mà bạn có thể phải chi rất nhiều tiền thật bên ngoài để có đc hoặc những thứ mà có thể có dùng tiền thật thì cũng chưa chắc ae trên diễn đàn bán cho bạn nhưng lại dùng Cr để trao đổi.

Vài lời góp ý !!!!

minhtuantkh

Nói chung lên đây vui là chính, chính vì thấy vui nên tôi mới tham gia ở đây bạn ạ. Các bạn không nên cãi nhau, có đưa ra ý kiến thì cũng nhẹ nhàng một chút:-c

Lâu rồi mới thấy bác nói một câu thấy sướng :-bd. Nếu tinh thần cứ từ câu như thế này trở lên, đảm bảo lão detien kia không có xúi bậy em nữa. :D

ducvuong25

Active Member

nếu các bác cứ ngồi mà cãi nhau về cái vụ này, rồi sinh thù ghét lẫn nhau thì diễn đàn đi xuống thật mất thôiX_X

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên