HDrepo for Dune - Trải nghiệm mới

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: HDrepo for Dune - Trải nghiệm mới

Đúng là phải nhập acc FS vào mới coi được... Nhưng chậm quá các b ah...

luonnho1001

Well-Known Member

Đúng em vừa test cả buổi trưa thấy chậm quá mạng viettel 12mb

nokian9x

Well-Known Member

Chưa có thời gian thử. Tks bác. Ủng hộ nhiệt tình. Hy vọng phát triển hơn nữa. Hiện tại nhà đang dùng CU có 6Mb nên không dám ngo ngoe. Với lại acc FS hết VIP rồi nên càng hóng thôi :)

smilegirl

Active Member

Em đã test thử với Dune 303D + Cáp quang 12Mbps Viettel + acc vip Fshare. Kết quả: các file <10GB chạy tốt, hình ảnh mượt nhưng có vẻ không đẹp bằng chơi trên Android box, xuất được âm thanh đa kênh, nếu có thể thêm được phụ đề thì quá tuyệt vời. Cảm ơn bác chủ, hy vọng nhiều ở bản nâng cấp sau.

meocon

Well-Known Member

Em đã test thử với Dune 303D + Cáp quang 12Mbps Viettel + acc vip Fshare. Kết quả: các file <10GB chạy tốt, hình ảnh mượt nhưng có vẻ không đẹp bằng chơi trên Android box, xuất được âm thanh đa kênh, nếu có thể thêm được phụ đề thì quá tuyệt vời. Cảm ơn bác chủ, hy vọng nhiều ở bản nâng cấp sau.

Còn vế sau đâu bác ? Trên 10Gb thì sao ?

congtuthanhnam2

Active Member

Không biết các bác dùng model khác có bị chậm như trên 102 không?
Em cài trên Dune 303D mạng 6M test clip HD 160M connect hết 45s-thuynga mHD 8G connect 95s, phim mkv 3,7G connect -115 s. Theo em hình ảnh, âm thanh ngon hơn rất nhiều so với android box (của em ZTV A1) đặc biệt xuất âm thanh đa kênh.Tuy nhiên vẫn còn tồn tại: chưa tìm kiếm được như trên PC và AB, chưa load phụ đề, chưa tắt phụ đề add sẵn ,chưa đọc chapter..
Hy vọng bác fix sớm trong ver sau

pana800

Well-Known Member

Cám ơn tác giả đã xây dựng phân mềm này. Mình mong cái này lâu lắm rồi từ khi bác làm cho PS3.
Đầu tiên mình thử ngay cái iso PBN110 tren Dune Base 3D nhưng báo lỗi không hỗ trợ định dạng. Phim trên 1080p trên 10G thì load khá lâu (cở 3 phút) và bị giật với đường truyền của mình. Chắc do đường truyền của mình chưa đủ mạnh (Cáp quang VTel 10Mb). Các file mkv 720p thì dĩ nhiên là ngon rùi. Âm thanh tuyệt như đang xem trên HDD. Mong bác chủ tiếp tục đầu tư nghiên cứu cải tiến, đặc biệt là chức năng tìm kiếm để các tín đồ DUNE được mãn nhãn.

haidangcam

Member

mong bác có nhiều thời gian...xong làm sub gắn vào nữa thì quá ngon!
e mới lơ mơ tìm hiểu về đầu phát hd thôi... thấy mấy con dune này có vẻ được ưu ái quá!

nokian9x

Well-Known Member

Hóng chờ đợi. Vote chủ thớt 1 cái. Ủng hộ nhiệt tình.

hoangmlp

thank bác chủ đã cho ra đời 1 app mà anh em rất chờ mong , em phải nói là rất chờ mong vì kinh nghiệm bản thân sau khi mò vài bản XBMC như sau :

- PC : chạy tốt tuy nhiên âm thanh hình ảnh ko muợt và nhanh như HD Player
- Android Box : đa phần không chạy được hoặc giật ( ko phải do đường truyền vì load nhanh hơn play ) vd : Himedia Q5 , Q10 , EVO ...
- ATV 1200 : Chạy okie , ko giật lag tuy nhiên cũng như PC , chuyển động không mịn , nhanh và mượt như play trên HDplayer .

Nhân đây em cũng muốn hỏi các bác đã chạy trên Dune có thể so sánh chất lượng play khi stream HDrepo với play trực tiếp trên HDD được ko ạ ?
Nếu okie như nhau thì em quyết tâm góp thóc cưới bằng dc em Dune ^^
thank các bác

VThanhgtvt

Well-Known Member

Đường truyền mạnh mới mong không bị giật b ah...

hoangmlp

Đường truyền mạnh mới mong không bị giật b ah...

em đang hỏi trong trường hợp Dune loading okie thì chơi HD có giống như load từ HDD ra không , vì thực tế là con atv1200 play HDD rất mượt nhưng play qua XBMC thì chuyển động chậm hẳn

smilegirl

Active Member

thank bác chủ đã cho ra đời 1 app mà anh em rất chờ mong , em phải nói là rất chờ mong vì kinh nghiệm bản thân sau khi mò vài bản XBMC như sau :

- Android Box : đa phần không chạy được hoặc giật ( ko phải do đường truyền vì load nhanh hơn play ) vd : Himedia Q5 , Q10 , EVO ...
- ATV 1200 : Chạy okie , ko giật lag tuy nhiên cũng như PC , chuyển động không mịn , nhanh và mượt như play trên HDplayer .

Nhân đây em cũng muốn hỏi các bác đã chạy trên Dune có thể so sánh chất lượng play khi stream HDrepo với play trực tiếp trên HDD được ko ạ ?
thank các bác

Không có bất kỳ 1 sản phẩm hay một ứng dụng nào có thể play online bằng hoặc hơn khi xem offline đâu bác nhé!

hoangmlp

Không có bất kỳ 1 sản phẩm hay một ứng dụng nào có thể play online bằng hoặc hơn khi xem offline đâu bác nhé!
cái này áp dụng luôn cho XBMC HDrepo phải ko bác , vì HDREpo stream HD file chuẩn chứ ko như của HDviet hay HayhayTV là file HD đã nén .

HDrepo_com

thank các bác
Mình thì có 1 số ý hơi khác bạn:
PC chạy đẹp và mượt nếu bạn có card nvidia rời, tối thiểu là 8600gt
X7 chạy mượt nếu OC, có thể xem clip dùng thử HDrepo trên X7, hình ảnh tương đương PC dùng card onboard. Các ab khác thì kém hơn, loại 2 nhân thì nên tránh xa
PS3 là ổn nhất, hình tiếng đều đẹp, streaming tốt nhất, dễ dùng, dễ cài đặt
Dune thì hình ảnh đẹp nhưng khả năng stream mkv kém nhất, thời gian để bắt đầu cho 1 phim tương đối lâu, khoảng 1 phút. Phim mp4 thì ổn hơn, gần như tức thời.
Cùng đường truyền 12Mb thì dune chơi yếu nhất, bị lag nhiều hơn, xem phim dưới 6gb thì ổn, các thiết bị khác thì dưới 8gb cho phim 2h

hoangmlp

Mình thì có 1 số ý hơi khác bạn:
PC chạy đẹp và mượt nếu bạn có card nvidia rời, tối thiểu là 8600gt
X7 chạy mượt nếu OC, có thể xem clip dùng thử HDrepo trên X7, hình ảnh tương đương PC dùng card onboard. Các ab khác thì kém hơn, loại 2 nhân thì nên tránh xa
PS3 là ổn nhất, hình tiếng đều đẹp, streaming tốt nhất, dễ dùng, dễ cài đặt
Dune thì hình ảnh đẹp nhưng khả năng stream mkv kém nhất, thời gian để bắt đầu cho 1 phim tương đối lâu, khoảng 1 phút. Phim mp4 thì ổn hơn, gần như tức thời

vâng em hiểu ý bác rồi , nhưng ý em là đang so sánh HD Player xem offline từ HDD , chuyển động quá mịn và đẹp , trong khi các thiết bị này xem qua HDREpo thì chỉ không lag thôi chứ ko dc như xem offine .
theo em thử là như vậy , vì em chưa thử Dune nên mới hỏi ý kiến các bác như thế nào ạ :)

Bên trên