[HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

enzogtvt

Member
Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

Nó là hàng Trung Hoa thôi, chứ HQ thì đã có website nghiêm chỉnh để cập nhật firmware. Bác mua Coex thì không biết firmware ở đâu để cập nhật?
Vâng, có khi nó là hàng Khựa thật, nhưng thấy nó đề trên vỏ máy là " Designed by Korea ", " Made in China" e cũng chả biết thế nào.
E cũng đọc review gần tháng nay trên forum mình rồi quyết tâm đi làm em M880 nhưng ra đến cửa hàng thấy con Coex này là kết luôn mặc dù giá cao hơn thế là liều mình như chẳng có múc luôn. Em dùng được 2 ngày rồi, xem phim liên tục ngày gần 8 tiếng chưa thấy vấn đề nghiêm trọng nào. Mà em thấy nó không bị các lỗi như M880, có giao diện tiếng Việt, tương thích ngon lành với Sony 46W400A nhà e. Còn chuyện FW thì nếu máy dùng ổn định với các chức năng có lúc mua thì e cũng chả up làm gì (còn dùng không ổn định thì e ra bắt đền cửa hàng chứ cũng chả tự sửa làm gì) nên không quan tâm lắm tới FW. Mà hôm nay ra chỗ bán hàng mới biết là FW con Coex này cũng có đấy (mặc dù là e cũng chả biết họ kiếm đâu ra), tại máy bán ra là cửa hàng người ta đã up sẵn FW rồi.

tdhvn

Active Member

Vâng, có khi nó là hàng Khựa thật, nhưng thấy nó đề trên vỏ máy là " Designed by Korea ", " Made in China" e cũng chả biết thế nào.
E cũng đọc review gần tháng nay trên forum mình rồi quyết tâm đi làm em M880 nhưng ra đến cửa hàng thấy con Coex này là kết luôn mặc dù giá cao hơn thế là liều mình như chẳng có múc luôn. Em dùng được 2 ngày rồi, xem phim liên tục ngày gần 8 tiếng chưa thấy vấn đề nghiêm trọng nào. Mà em thấy nó không bị các lỗi như M880, có giao diện tiếng Việt, tương thích ngon lành với Sony 46W400A nhà e. Còn chuyện FW thì nếu máy dùng ổn định với các chức năng có lúc mua thì e cũng chả up làm gì (còn dùng không ổn định thì e ra bắt đền cửa hàng chứ cũng chả tự sửa làm gì) nên không quan tâm lắm tới FW. Mà hôm nay ra chỗ bán hàng mới biết là FW con Coex này cũng có đấy (mặc dù là e cũng chả biết họ kiếm đâu ra), tại máy bán ra là cửa hàng người ta đã up sẵn FW rồi.
COEX là local brand thôi bác ạ, bác chi số tiền đó hơi bị cao đấy.

diyomate

HDPro-S vừa ra chưa có phụ kiện rời, đợt hàng tới sẽ có phụ kiện cho các bác

enzogtvt

Member

COEX là local brand thôi bác ạ, bác chi số tiền đó hơi bị cao đấy.
So với HDpro S mới ra này thì đúng là cao hơn thật, nhưng hôm chủ nhật vừa rồi e đi mua thì chưa thấy ai bán con HDpro S cả để mà so sánh giá cả.
Mà HDpro S có giao diện tiếng Việt chưa vậy bác chủ thớt??

diyomate

Hiện tại chưa có giao diện tiếng Việt các bác ạ.

ostars

Member

Ảnh của bác đi đâu hết cả rồi ?

diyomate

Bandwidth lên hết giới hạn Free, em vừa update lên Pro-account rồi các bác nhé, ảnh lại xem bình thường rồi nhẹ

gatronggoloa

Chưa thấy nhiều phản hồi vể e HD ProS này nhi... để e còn biết đường tậu 1 em

MTAM

Member

Tìm review về em này mà chẳng thấy gì nhỉ!?
Xem sale network của bọn này thì đủ cả Âu, Mỹ mà chẳng tìm thấy review nào cả, liệu nó có lấy tên khác khi bán vào các thị trường này không nhỉ!?

MTAM

Member

Báo cáo các Bro là tui đã tậu một em Pro-S,
Sẽ dùng thử và đưa ý kiến nhận xét cũng như có gì thắc mắc sẽ hỏi anh em,
Cảm nhận đầu tiên thì cũng OK (so với nhu cầu đơn giản của mình)
Phải cái buồn nhất là chưa đọc được âm thanh DTS-HD MA với True HD

tdhvn

Active Member

Báo cáo các Bro là tui đã tậu một em Pro-S,
Sẽ dùng thử và đưa ý kiến nhận xét cũng như có gì thắc mắc sẽ hỏi anh em,
Cảm nhận đầu tiên thì cũng OK (so với nhu cầu đơn giản của mình)
Phải cái buồn nhất là chưa đọc được âm thanh DTS-HD MA với True HD
Cái buồn nhất của bác (chưa đọc được âm thanh DTS-HD MA với True HD) đó theo tôi thì không ảnh hưởng nhiều khi bác chưa đủ đồng bộ: Receiver giải mã HD Audio, bộ loa đẳng cấp để thể hiện được HD audio.
Nhanh nhanh cho anh em nhận xét của bác nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

bucmin

không biết em này so với R2a thì em nào hơn, mấy hôm đã định qua vác em R2a nhưng bận wá ko đi được hôm nay lại đọc thấy em này cũng hay qua mà xem ra còn đẹp hơn R2a mà giá ko chênh nhiều

hangbinhdan

Member

So với R2 thì có hơn mấy thứ như sau:
1. Vỏ nhôm cức chắc cực mát
2. Có thêm cổng Coaxial
3. Có phím điều khiển mặt trước kiểu cảm ứng
4. Tính năng xem ảnh Flikr ( :D )
5. Có chân đế để đứng nhìn rất mát mắt
6. Có khe thẻ nhớ đọc trực tiếp ảnh tren thẻ nhớ được chụp từ các máy ảnh thông dụng.
7. Phụ kiện nhiều dã man
8. và thêm một vài chi tiết nhỏ lẻ mà R2 ko có(VD: Pin, dây thít ...)

tdhvn

Active Member

2. Có thêm cổng Coaxial
6. Có khe thẻ nhớ đọc trực tiếp ảnh tren thẻ nhớ được chụp từ các máy ảnh thông dụng.
7. Phụ kiện nhiều dã man
Như vậy về mặt cảm quan là có vẻ hơn R2 đấy nhỉ :)

MTAM

Member

2. Có thêm cổng Coaxial
7. Phụ kiện nhiều dã man

Cái này chuẩn rồi!
Thêm cái nữa là thằng này không đòi format ổ cứng như mấy ông anh em họ của nó (với firm ware cũ)
Đã chạy thử và và thấy rằng chất lượng âm thanh, hình ảnh cũng ok (so với chạy trên máy tính) dù thấy nhiều người bảo là chip sigma cho hình ảnh, âm thanh tốt hơn.
Chạy vào ban đêm thì nghe tiếng cái quạt cũng hơi khó chịu nhưng ban ngày thì chẳng nghe gì.

Bên trên