[HDPRO-DMB] FIRMWARE mới nhất ngày 12 tháng 1 năm 2011 ! Trải nghiệm và đáng giá các bác nhé .

usbvn

Chỉnh sửa lần cuối:

208132

Member
Ðề: [HDPRO-DMB] FIRMWARE mới nhất ngày 12 tháng 1 năm 2011 ! Trải nghiệm và đáng giá các bác nhé .

Rất đẹp giao diện có mầu chứ không như FW trước .FW này duyệt được tất cả các file trong 1 foder, phần mạng có thêm phần xem TV trực tuyến của Trung Quốc, phụ đề phông đẹp hơn có nhiều phần điều chỉnh cho phụ đề hơn. Nhưng không có hiệu ứng chuyển cảnh khi xem ảnh, chưa có giao diện tiếng việt. duyệt poster and fant dạng Wallview rất tuyệt. Mong phiên bản tiếp theo bổ sung thêm các phần còn thiếu, và giao diện tiếng việt thì tuyệt vời. Đúng là usbvn là đại phân phối HDpro-DMB rất tốt luôn luôn phản hồi cho nhà sản xuất phục vụ cho khách hàng rất tận tình FW luôn được cải tiến và cập nhập thường xuyên.

usbvn

Ðề: [HDPRO-DMB] FIRMWARE mới nhất ngày 12 tháng 1 năm 2011 ! Trải nghiệm và đáng giá các bác nhé .

em lại thích cái giao diện cũ dạng ma trận hơn , hihhi...
Các bác test hết các function xem có lỗi gì không nhé , chúc các bác buổi tối thật vui vẻ :-bd:-bd:-bd

love76

Mong các bác USBVN tiếp tục nghiên cứu để cho thêm nhiều FW thật tốt cho DMB, chúc các bác năm mới làm ăn phát đạt, thành công. :)

208132

Member

xin lỗi chưa test kỹ phần xem ảnh có hiệu ứng chuyển cảnh đó muốn chỉnh hiệu ứng thì ấn vào phím Function trên điều khiển rồi chỉnh nhé. chỉ phần mạng mình vẫn chwa kết nối được với máy tính thôi. ai biết cài đặt phần mạng như thế nào thì giúp mình với nhé. cảm ơn nhiều

usbvn

Em quên mất không nói rõ một chi tiết này nữa, khi cập nhập xong Firmware, DMB sẽ khởi động lại và hiện lên 1 khung hình toàn tiếng TRUNG, các bác chọn ngay dòng đầu tiên nhé, đó là mục ngôn ngữ ! Sau khi chọn English thì bắt đầu sử dụng bình thường ! các bác xem có lỗi gì thì phản hồi nhé để fix vào firmware tiếp theo, bản sau sẽ có ngôn ngữ TV cho dễ dùng.

love76

Rất đẹp giao diện có mầu chứ không như FW trước .FW này duyệt được tất cả các file trong 1 foder, phần mạng có thêm phần xem TV trực tuyến của Trung Quốc, phụ đề phông đẹp hơn có nhiều phần điều chỉnh cho phụ đề hơn. Nhưng không có hiệu ứng chuyển cảnh khi xem ảnh, chưa có giao diện tiếng việt. duyệt poster and fant dạng Wallview rất tuyệt. Mong phiên bản tiếp theo bổ sung thêm các phần còn thiếu, và giao diện tiếng việt thì tuyệt vời. Đúng là usbvn là đại phân phối HDpro-DMB rất tốt luôn luôn phản hồi cho nhà sản xuất phục vụ cho khách hàng rất tận tình FW luôn được cải tiến và cập nhập thường xuyên.
Cho mình hỏi fw mới đã chơi được fanart chưa vậy bạn, làm cách nào để duyệt film dạng fanart vậy? Mình down về được 1 file install.tar, không phải là install.img , không biết phải update firmware như thế nào, bạn có thể chỉ cho mình được không? (mới sử dụng nên cũng chưa up fw lần nào)

Chỉnh sửa lần cuối:

bac usbvn cho em hoi cach ket noi internet cho DMB.....................bac huong dan chi tiet cho e chut nha!
vi e moi mua con DMB nen hoi ga mo chut!.
thanks bac nhieu!

208132

Member

duyệt được poster dạng wallview bạn ạ và đọc được tất cả các file cùng một lúc chws không nhw các FW trước khi đó mở thư mục cần xem ra sẽ có file ảnh của fantart và đọc được. Còn up FW bạn copy file install.img vào một usb đã được fomat sau đó vào phần cài đặt chọn muc nâng cấp phần mềm máy se tự khởi động lại bạn giữ vào nút power trên điều khiển đến khi xuất hiện màn hình up FW thì bạn bỏ tay ra trong quá trình up FW bạn khong nên tắt thiết bị chờ đến khi thông báo up FW hoàn tất máy sẽ tự khởi động lại và xuất hiện màn hình có tiếng trung quốc bạn chọn dòng đầu tiên đố là phần ngôn ngữ đó. mới chỉ có bản tiếng Anh thôi.

sct70

Well-Known Member

- Ngoài các điểm các bác đã test ở trên mình bổ sung thêm một vài ý sau :

- Firmware mới này có thêm 1 điểm cộng đấy các bác ạ. Nó giải quyết được vấn đề Font phụ đề rồi, tuy chưa hoàn hảo lắm. Các bác cứ chép một thư mục có tên là Resource chứa các file Font mà mình thích vào thư mục gốc ổ đĩa gắn trong hoặc ổ đĩa gắn ngoài qua cỗng USB là có thể thay đổi Font trong phần System ngay. Tuy nhiên nó lại không nhớ được nếu tắt nguồn thì phải vào đấy set font lại.

- Nút copy hầu như không còn tác dụng, các chức năng hầu như chuyển hết vào nút Function. Điểm yếu là mình không thể chép riêng 1 file phụ đề vào thư mục film được vì em nó không cho hiển thị các loại file không phải là dạng file Media.

- Khi nghe nhạc màn hình hiển thị của em nó lúc này không hiện lên tên file nhạc cũng như tên thư mục chứa file nhạc điều này làm giảm giá trị của em nó đây.

Mình chỉ mới test được như thế có gì mình sẽ phản hồi thêm.

208132

Member

Đúng rồi khi nghe nhạc ngoài màn hình không còn hiện tên bài hát đang chạy như ngày xua nữa bác usbvn phản hồi cho bên hãng để FW tiếng việt ra sau hoàn hảo hơn nhé.

208132

Member

Mình bổ sung thêm phần mạng cải tiến rất nhiều, bổ sung mục BesTV cực hay như truyền hình IPTV có rất nhiều phim nhưng toàn phim phu đề tiếng Trung Quốc nhưng nói chung là rất tuyệt có thêm kho phim thoa hồ mà lựa chọn

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Firmware mới quá ngon nhỉ..................

anhphuong141

hay quá! mình upgrade liền đây! thks các bạn đã có thông tin update cho em DMB này!

anhphuong141

trên site của DMB vẫn chưa thấy firmware mới này nhỉ!
http://www.datage.com.cn/dmb/support
Chắc đây là bản beta nên chưa update lên
Anyway, upgrade thử xem sao!

hongquan2009

Well-Known Member

xin lỗi bác USB e down về được file install.tar đồng nghĩa với việc ko thể up được FW mới.xin bác chỉ giúp

hongquan2009

Well-Known Member

hic.e hiểu rồi tại thăng MS nó đơ nên e đổi cổng nó down nhanh hơn nhưng file lại bị chuyển đuôi thành .tar bác nên up nên mediafire chứ thằng MS đang bị dở chứng có mấy mb mà kéo cả tiếng đồng hồ.mọi người down xuống cũng để ý khi thấy là đuôi .tar thì phải đổi thành .IMG ngay ko lại mất công đấy....

Chỉnh sửa lần cuối:

anhphuong141

Để mai về thử, hồi sáng có download rồi mà chưa làm gì dc!

sct70

Well-Known Member

- Ôi sao không thấy bác nào phản hồi thêm thế nhỉ. Trên trang download chỉ thấy có khoảng 41 người down về tính tới thời điểm này.

- Theo mình thấy giao diện firmware củ đơn giản, dể dùng rất thích hợp vời người lớn tuổi và trẻ em.
- Giao diện firmware mới này phức tạp hơn tuy nhiên nó lại mềm dẻo hơn. Ví dụ mình vào thư mục chứa film để xem file ảnh phóng to có phần tóm tắt nội dung film để xem lúc này chỉ cần ấn phím Function rồi chọn Movie hoặc Photo để xem film hoặc ảnh, tuy không được thuận tiện như xem dạng FAN-ART.
- Còn việc chép riêng file phụ đề vào thư mục film khi file phụ đề bị lổi thì lại không được do em nó không hiển thị các file có đuôi không phải dạng file media. Điều này rất bất tiện.

- Bác nào test thêm được gì phản hồi cho anh en biết với nhé.

Bên trên