HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Mong bác thiết kế ra 1 addon tập hợp 1 vài kênh chủ lực cho dễ quản lý và fix lỗi bác ạ
VÍ dụ : kênh của đài VTV , CÁP ( HBO , Cinemax , starmovie , BDTV , thethaotv ...) và đài K+
Em nghĩ là nhiều anh em trên diễn đàn cũng chỉ bật TV đá qua đá lại 1 vài kênh chính phim , thời sự , hoặc thể thao

Chia sẻ với mọi người Addon plugin.video.hdplay(19.07.15).zip đã thu gọn và fix lỗi một số kênh của Onetv (chỉ dùng cho mạng fpt), chỉnh sửa SCTV (http -rtmpe) xem không bị out, lược bớt một số chương trình cho gọn.... Link download: http://www.mediafire.com/download/gxbb1k1afh9d601/plugin.video.hdplay(19.07.15).zip

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Chia sẻ với mọi người Addon plugin.video.hdplay(19.07.15).zip đã thu gọn và fix lỗi một số kênh của Onetv (chỉ dùng cho mạng fpt), chỉnh sửa SCTV (http -rtmpe) xem không bị out, lược bớt một số chương trình cho gọn.... Link download: plugin.video.hdplay(19.07.15)

Cảm ơn bác nhiều lắm.

ducnam00

Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

có bác nào cho e hỏi sao mạng nhà e mới lắp fpt có mấy kênh của onetv kênh có tiếng kênh k là sao k??? e cũng mở list của bác thanh113113 mà vẫn bị

luuthu

Member

Các bác cho em hỏi em dùng con ITV1600 xem list kênh của fpt những kênh HD thì bị hiện tượng răng cưa.

salemnb

Active Member

Mong bác thiết kế ra 1 addon tập hợp 1 vài kênh chủ lực cho dễ quản lý và fix lỗi bác ạ
VÍ dụ : kênh của đài VTV , CÁP ( HBO , Cinemax , starmovie , BDTV , thethaotv ...) và đài K+
Em nghĩ là nhiều anh em trên diễn đàn cũng chỉ bật TV đá qua đá lại 1 vài kênh chính phim , thời sự , hoặc thể thao

E nhất trí với bác.

E nhất trí với bác.

Bạn có thể tự thay đổi, bổ sung hoặc xóa bỏ các link tv bằng cách mở file có tên default.py trong addon hdplay.
Để tìm plugin.video.hdplay cho nhanh, bạn dán %appdata%\k (hoặc xbmc) vào ô chọn chương trình và file > hiện và mở Kodi (xbmc) > mở folder addons > chọn và mở plugin.video.hdplay > chọn và mở default.py > chỉnh sửa >save >hoàn thành và thưởng thức.

nino_zip1506

Cần bản addon HDplay đã được sửa lỗi mới nhất, bác nào có cho e xin với ah. Hiện tại bản cũ không xem được nữa, nhiều kênh bị giật tung chảo, nhiều kênh không load được và nhiều kênh thì nhảy lộn xộn không đúng thứ tự kênh trong list.

Cần bản addon HDplay đã được sửa lỗi mới nhất, bác nào có cho e xin với ah. Hiện tại bản cũ không xem được nữa, nhiều kênh bị giật tung chảo, nhiều kênh không load được và nhiều kênh thì nhảy lộn xộn không đúng thứ tự kênh trong list.

Addon plugin.video.hdplay(25.07.15).zip đã chỉnh sửa các kênh Onetv, bổ sung một số kênh xem phim trang web veetle.com (USA), xem video ca nhạc Thúy Nga (từ số 100 đến 114). Link download: plugin.video.hdplay(25.07.15)

cuong_tnt

Member

Các bác cho e hỏi, mạng nhà e dùng fpt gói 15mb mà sao xem giật tung chảo chảo vậy, đứng hình với vỡ hình liên tục, tiếng thì bình thường. Đặc biệt mấy kênh K+ thi thôi rồi, khỏi xem luôn. E hiện đang dùng con Himedia Q5IV, xem các add on khác thì bt, nhai 1080p nhau nháu luôn vậy mà chỉ có Hdplay thì bị thôi ạ

hungmh80

Active Member

Các bác cho e hỏi, mạng nhà e dùng fpt gói 15mb mà sao xem giật tung chảo chảo vậy, đứng hình với vỡ hình liên tục, tiếng thì bình thường. Đặc biệt mấy kênh K+ thi thôi rồi, khỏi xem luôn. E hiện đang dùng con Himedia Q5IV, xem các add on khác thì bt, nhai 1080p nhau nháu luôn vậy mà chỉ có Hdplay thì bị thôi ạ
Kodi trên AB ko xem đc nhóm oneTv đâu bác , cài apk iptv vào mới xem được .

Mr_Love

Có phải bác dùng gói cáp quang F5 - 16MB của FPT đúng không bác ?
Gói đó dùng thế nào bác ? Có ok không ?
Em đang định lắp gói đó để xem tivi.
Gói này họ có mở port IPTV để xem list tivi của fpt không nhỉ :D

cuong_tnt

Member

Có phải bác dùng gói cáp quang F5 - 16MB của FPT đúng không bác ?
Gói đó dùng thế nào bác ? Có ok không ?
Em đang định lắp gói đó để xem tivi.
Gói này họ có mở port IPTV để xem list tivi của fpt không nhỉ :D

Dùng gói này ok lắm bác ạ. Về khoản load phim online và game dùng ổn lắm. Thỉnh thoảng trên hệ thống nó thả băng thông lên gần 30mb. Down nhanh sướng quá trời luôn.
E cũng cùng thắc mắc như bác mà chưa biết cách mở port modem GPON như thế nào. Nó không giống cái modem Zyxel của FPT cáp đồng hồi trc.

Chỉnh sửa lần cuối:

Mr_Love

Dùng gói này ok lắm bác ạ. Về khoản load phim online và game dùng ổn lắm. Thỉnh thoảng trên hệ thống nó thả băng thông lên gần 30mb. Down nhanh sướng quá trời luôn.
E cũng cùng thắc mắc như bác mà chưa biết cách mở port modem GPON như thế nào. Nó không giống cái modem Zyxel của FPT cáp đồng hồi trc.

Thế list kênh IPTV của FPT có các kênh K+ ở trên thì không xem được àh bác ?

nphumy

Member

Kodi trên AB ko xem đc nhóm oneTv đâu bác , cài apk iptv vào mới xem được .

mình xài gói 10M của FPT coi K+ HD (4 kênh K+HD ) trong Kodi bằng box ATV 3200 chạy nét kinh luôn, kể cả coi bằng live TV hoặc oneTV trên addon Hiếuhien hoặc BSB đâu cần phải apk ngoài Kodi hoặc mở port gì đâu

Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

mình xài gói 10M của FPT coi K+ HD (4 kênh K+HD ) trong Kodi bằng box ATV 3200 chạy nét kinh luôn, kể cả coi bằng live TV hoặc oneTV trên addon Hiếuhien hoặc BSB đâu cần phải apk ngoài Kodi hoặc mở port gì đâu
port fpt thì nó tự mở cho mấy bác xem nên khỏi mò mắc công nếu có j cứ gọi lên nó là ok.
còn bác coi kodi bình thường thì xem như may mắn tại đa phần xem k dc

Bên trên