HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Em đang thử nghiệm HDPlay 24/24, các kênh ổn, chỉ có HBO butffer liên tục , em đã copy file advance...200Mb cache vào user.., đường truyền Viettel 12mb. Có ai bị như em ko?
Đấy là do server đó bác,nhưng thinh thoang chạy lại mươt.

tuananh1982

các bác cho hoi làm thế nào để full màn hình không nhỉ

3dong

Member

Mới update lên Version 1.8.2.. tuyệt cú mèo... nếu có Cứt+ nữa thì vô đối!!!! Thanks!!!

tuananh1982

xbmc có trỉnh đươc độ phân giải màn hinh không các bác em hỏi trong xbmx bác nào biết xin giup đỡ

kovit

Member
Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Trên PC mình làm như vậy mà FPTplay không chạy, cứ xoay tròn working hoài sau đó hiện ra thông báo:
"One or more items failed to play. Check the log file for detail"

Thêm một lỗi nữa là không thể login được trong youtube.

Xử lý thế nào các chuyên gia ơi!

Trên android box bác cài apk fptplay để fpt nhận diện địa chỉ IP. Còn trên PC hay LAP bác chỉ cần truy cập vào LiveTV để nhận diện địa chỉ IP là ok. Chúc bác thành công

@1982: vụ full màn hình vào đây chỉnh chọt nhé, xem một clip bất kỳ, nhấn vào ký hiệu cuon phim bên phải dưới màn hình, view mode chọn normal, chọn sử dụng trong tất cả video. Ở đây bác đã chọn nguyên bản nên hình ảnh bé nằm giữa màn hình.
@kovit: do có ves mới bác chưa cập nhất hoặc xung đột, bác xoá đi cài lại là OK.
@HDrepo: bác thêm VTCtube vào cho xôm trò.

Hiện tại mấy kênh BongdaTV HD, ThethaoTV HD và SCTV thethao HD không xem được.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Hiện tượng này sẽ thường xuyên xảy ra nhé các bác, chạy theo tìm nhà các anh BongdaTV HD, ThethaoTV HD và SCTV thethao HD này mệt lắm, đổi địa chỉ liên tục à:((

dungtoandung

Well-Known Member

Các bác đánh giá dùm Android box nào chơi Xbmc + Hd play ổn định nhất. Em dùng X5 thấy tạm được 7/10.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Các bác đánh giá dùm Android box nào chơi Xbmc + Hd play ổn định nhất. Em dùng X5 thấy tạm được 7/10.

Bác tự đánh giá riêng X5 bác đang dùng thì không thể biết thế nào được. Phải có tầm 3 cái android box trở lên để cùng test thì mới phân định đánh giá được chứ. Như em dùng A Class với XBMC để xem phim và xem hdplay thấy nuột, em chấm 9/10 thì cũng chỉ là cảm tính của em thôi, người khác chỉ cho 4/10 thì cũng vậy.

dtsexpert

Active Member

cám ơn bác Trung nhiêu, test ở nước ngoài (US) HTVOnline và Zui.vn chạy ổn định nhất còn lại giật tung chảo :), chắc có lẽ vì server đặt ở Vietnam
Nếu Ok, tìm cách đem thằng MytvNet qua luôn HDPlay của bác luôn đi, MytvNet mà chạy được trên xbmc thì tuyệt
thanks bác chủ thớt nhiều

Daithanhthai

Active Member

Chưa có cái nào có kênh VTV1 ngon lành xíu
Đang xài cái HTV Online ngon thì hôm nay xịt hết mấy kênh VTV

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Em có 2 con AB, con X5 phải nói là chạy HDplay ngoài cả mong đợi (hiện tại BongdaTV HD, ThethaoTV HD và SCTV thethao HD bó tay) còn lại không thể đòi hỏi hơn nữa, con V8 (Vidon.me) thì không chạy được, mà hình như Vidon.me không chạy được HDplay. Các bác dùng Vidon.me xác nhận giùm em.

Bên trên