HD Thái Nguyên - Khu vực chém gió

binhhc

Moderator
Ðề: HD Thái Nguyên - Khu vực chém gió

Chắc do sợ cắt tiết gà mà mãi nó ko chết!:))
Mình xuất thân từ quê nên mấy việc đó là chuyện nhỏ, chẳng qua giờ hay mua gà lười, nhà có cái chuồng sắt nho nhỏ thi thoảng mua được mấy con gà con ở trên quê về nuôi 1 thời gian lớn là cắt tiết.
Khó xơi nhất là cắt tiết gà trống thiến, nó to, khỏe, sống dai. Có lần cắt được lưng bát tiết mà mãi nó vẫn không chịu chết. Buông tay giữ ra nó chạy vòng quanh sân, lại phải đuổi bắt rồi đập cho nó phát vào đầu nó mới chịu tèo:))

quanchua

Well-Known Member

Mình xuất thân từ quê nên mấy việc đó là chuyện nhỏ, chẳng qua giờ hay mua gà lười, nhà có cái chuồng sắt nho nhỏ thi thoảng mua được mấy con gà con ở trên quê về nuôi 1 thời gian lớn là cắt tiết.
Khó xơi nhất là cắt tiết gà trống thiến, nó to, khỏe, sống dai. Có lần cắt được lưng bát tiết mà mãi nó vẫn không chịu chết. Buông tay giữ ra nó chạy vòng quanh sân, lại phải đuổi bắt rồi đập cho nó phát vào đầu nó mới chịu tèo:))
sắp lên chức ông bơ vơ ròi mà vưỡn phải xịt gà à chú bứn :D gà thịt để cúng các cụ thì mứi chọc tiết chứ con xịt để chén cháu cứ chuẩn cách tai 1 cm cầm dao cắt xoẹt 1 nhát :))

pioneer700

Thế thì bác cắt vẫn chưa chuẩn hẳn rồi. Cắt tiết gà phải có mẹo 1 tý, mẹo này hay lắm, chỉ cần để ý 1 tý là dù nhỏ dù to đều không thể không chết. Hình như cho đến thời điểm này, em chưa bao giờ dùng vật dụng khác để đập sau khi cắt tiết, vì nếu cắt khéo thì tia tiết phun như vòi rồng nhỏ kơ mà bác!:))
Em chỉ hơi mất tự tin ở cái khoản đôi khi vết cắt của mình không được đẹp lắm thôi!:D

ilVietnam

Well-Known Member

Thế thì cái câu "Nhất phao câu nhì đầu cánh", "Nhất thủ nhì vĩ" bác bỏ cho ai đóa!
Em thì được cái là cứ con gà nào vào tay em, cùng với cái đĩa và con dao, chỉ sau 1-2 phút là hết sạch tiết rồi, mặc dù đôi lúc cắt cũng không được đẹp lắm, nhưng hình như đến thời điểm này chưa bao giờ có con nào còn cọ quậy sau khi em cắt tiết (chắc được khoảng trên dưới nghìn con rồi:D - có thâm niên làm gà được trên 20 năm rồi).

Em còn nhớ hồi đang kưa gấu nhà, sau khi đến nhà nàng được 3 tháng thì nhạc mẫu nhờ làm thịt con gà, nếu cứ như bác thì nguy mất nhể!:))

Riêng khoản này em thì phải tự thú ngay từ đầu rồi ko là toi :))

nếu dư cụ ngại nuôi acc thì vô đây ;))
Mã:
http://kickass.to/usearch/x-art/
em cũng mò mò mẫm mẫm thoai chứ cũng chả còn trang torrent nào chưa có acc nhưng mà acc thì h còn chả nhớ nữa :D torrent có luật soi ratio thật nhưng em cũng chỉ kéo trên viettorent với hdvnbits chủ yếu vì film thì mấy trang nước ngoài có nhưng mà del có sub thì ....:D

Em cũng rứa thôi mới có viettorent và hdvnbits, cũng chưa có acc nước ngoài, đặc biệt rất thích hdvnbits lúc đầu tưởng nuôi khó lắm, ai dè giờ muốn kéo bi nhiêu cũng đc :D

thinhkappa

Well-Known Member

sắp lên chức ông bơ vơ ròi mà vưỡn phải xịt gà à chú bứn :D gà thịt để cúng các cụ thì mứi chọc tiết chứ con xịt để chén cháu cứ chuẩn cách tai 1 cm cầm dao cắt xoẹt 1 nhát :))

đẻ mừn coi lại :D
Chú này coment kiểu xì teen làm mình đọc muốn níu cả lưỡi, cũng có nhiều câu ko hiểu.

thinhkappa

Well-Known Member

Toàn các cụ 4k và Ultra ko pải thần gió là gì?=))

ilVietnam

Well-Known Member

Ý bác là hàm cao nhất và gần cao nhất là thần gió hở :))

nvqhaiduong

Well-Known Member

Nhân dịp nghỉ lễ chiến thắng 30-4 và ngày quốc tế lao động 1-5, em phát vé miễn phí đi ra đảo, thời gian từ 1 đến 5 ngày, bác nào có nhu cầu thì đăng ký nhé :D

binhhc

Moderator

Tớ đang"cà phê một mình" ở gần cái ao Hoàn Kiếm đây.
Có ông nào ở gần đây thì đến uống cùng. :))

Bên trên