HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Em đã kéo tạm trong lúc chờ Bluray. Nếu Bác muốn nhâm nhi tạm trong lúc chờ Bluray thi em xuống or Bác lên ?
PBN 108 đã có bản Bluray rồi nhé. Anh em hò dô vào FS kéo đi. (sáng mai đi làm tớ mới kéo, chắc chắn tối mai được xem. hahaha)

tuanhuongtn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

PBN 108 đã có bản Bluray rồi nhé. Anh em hò dô vào FS kéo đi. (sáng mai đi làm tớ mới kéo, chắc chắn tối mai được xem. hahaha)

Em dự là giờ này bác Bính đang còng lưng kéo bờ lu 44.78T . Tai mũi họng chắc là đang tranh nhau làm việc. Có mệt hông bác ? :-"

Chỉnh sửa lần cuối:

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Em dự là giờ này bác Bính đang còng lưng kéo bờ lu 44.78T . Tai mũi họng chắc là đang tranh nhau làm việc. Có mệt hông bác ? :-"
Phù.
Đúng tiến độ. Đã xong bản 108 bluray, anh em nào cần thì đem HDD đến copy nhá. :-bd

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Phù.
Đúng tiến độ. Đã xong bản 108 bluray, anh em nào cần thì đem HDD đến copy nhá. :-bd

bác kéo nhanh quá... vậy hôm nào em gặp bác vậy.... mạng cơ quan em cùi quá...hơn nữa lại dùng chung máy lên nhiều lúc cũng phức tạp.....

tuanhuongtn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Đã có Iron Man 3 2013 ViE HDScr 720p 4.3GB (Trên Fshare) xem tạm được rồi đấy ae

Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Quan điểm chơi Stereo là " Hay trong tầm giá, Khá trong tầm tiền ". Cứ đặt 1 viên giạch xuống móng rồi sẽ được cái móng nhà ......được cả ngôi nhà.....nội thất trong nhà.
Thiết bị audio vô cùng lắm, không có giới hạn nào đâu

Đúng đó,chơi Audio thật thú vị và tao nhã nhưng cũng không ít khó khăn từ tài chính đến phối ghép đâu? con đường Audio ghập ghềnh đi maĩ mà không tới đích, chủ yếu là vui có bạn bè anh em xa gần hàn huyên tâm sự chia sẻ với nhau làm vơi đi phần nào sự căng thảng tất bật sau những giờ lao động vất vả là mình thấy vui rồi..........

tuanhuongtn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Đúng đó,chơi Audio thật thú vị và tao nhã nhưng cũng không ít khó khăn từ tài chính đến phối ghép đâu? con đường Audio ghập ghềnh đi maĩ mà không tới đích, chủ yếu là vui có bạn bè anh em xa gần hàn huyên tâm sự chia sẻ với nhau làm vơi đi phần nào sự căng thảng tất bật sau những giờ lao động vất vả là mình thấy vui rồi..........

Triết lý nhân sinh quan gớm mặt kìa :D

tuanhuongtn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Có cái Bluray Disc của bác TrungNT : HD Calibration | ISO | Spears & Munsil HD Benchmark 1st Edition dùng để test màn hình khá hay

Trích lời của bác TrungNT

" Công dụng của Blu-ray này là để kiểm tra màn hình (chủ yếu).
Ví dụ như bạn mua màn hình (SD, HD, kể cả 4K) lấy cái này để test thì người bán sẽ rất ngại, lợi hại đấy, có nó mọi người sẽ ko bao giờ bị lừa."

Trích lời của bác davidhand

"Mình mới dùng disc này calibrate máy chiếu + đầu phát tối qua. Phải nói là nó rất tuyệt, các bác nào ko hiểu tiếng Anh có thể dựa vào hình "Good", "bad" để biết cách chỉnh. Mình dùng OPPO để control thấy rất dễ dàng, các bác cứ để ý 1 chút là chỉnh được thôi, ko nhất thiết phải hiểu tốt tiếng Anh đâu ạ. Đúng như bác TrungNT nói, dùng cái này thì salers khó mà "búa" được thiết bị (đầu phát, máy chiếu) vì nếu thiết bị ko thể hiện tốt thì nó sai ngay từ phần sample và có cố cũng ko thể làm nó vượt qua ngưỡng mà nó thể hiện được, VD black level, sharpness, contract, color, ...
Đĩa này cần HDP lên được top menu để việc chọn lựa được thuận lợi nhé các bác.
Tóm lại là 1 đĩa calibrate rất tốt, các bác muốn biết thiết bị nhà mình đạt ở mức nào và làm sao để cho nó thể hiện tốt nhất có thể thì nên down về xài thử sẽ biết

Khi play, bạn chọn root-menu từ remote control để trở về cửa sổ chính. Từ đây có thể kiểm tra nhiều thứ liên quan đến màn hình của mình."

Vừa kéo về HDD chiều nay nên chưa có thời test thử

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên