Đánh giá HD Player bằng Raspberry

Re: Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Em nghĩ làm thế nào để xem online qua hayhay hay hdviet được là tiện nhất.
Còn với đa số anh em thì việc đi copy phim hoặc kéo torrent không khả thì vì tuần chỉ xem vài lần, hứng là xem, chưa kể gu phim và nội dung đa dạng, ko phải lúc nào cũng có.
Nếu được em mạnh dạn đề xuất Bác chủ thớt kêu gọi đóng góp tiền, nhờ một Bác biết phần mềm, làm một cái cho cộng đồng Raspbmc phát triển mạnh hơn nữa ạ.
Mong làm sao sớm có app xem phim online.
Cảm ơn Bác chủ thớt.

Tạm thời, để có thể xem phim online (nguồn phi phong phú), bạn có thể làm theo hướng dẫn này: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng XBMC, ứng dụng xem phim online cực tốt đa nền tảng - Tinhte.vn

massing

Ðề: HD Player bằng Raspberry

Mình cài Addon TV Vietnam để xem hầu hết những kênh tivi Việt Nam thông dụng. Tuy nhiên độ phân giải rất thấp. Các bác có cách nào để có thể xem được nhiều kênh TV của Việt Nam và thế giới với chất lượng cao được không ạ?

Thanks and best regards

phithien

Well-Known Member

Mình cài Addon TV Vietnam để xem hầu hết những kênh tivi Việt Nam thông dụng. Tuy nhiên độ phân giải rất thấp. Các bác có cách nào để có thể xem được nhiều kênh TV của Việt Nam và thế giới với chất lượng cao được không ạ?

Thanks and best regards

Bạn thử cái này xem. Lâu giờ mình chỉ dùng Rasp kéo torent, nên ko vọc phá nữa
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/841251-hdplay-thu-nghiem-xem-tv-online.html

trungk43

Member

Bạn thử cái này xem. Lâu giờ mình chỉ dùng Rasp kéo torent, nên ko vọc phá nữa
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/841251-hdplay-thu-nghiem-xem-tv-online.html

Hôm nay mình mới có điều kiện thử Rasp, rất ấn tượng với khả năng play phim, chơi mượt, không lag các phim 1080p trên HDrepo, hơn hẳn X7. Nhược điểm là thao tác hơi chậm, hình ảnh hơi nhạt.

Bác nào gặp lỗi cache full thì điều chỉnh file advancedsettings.xml để lưu cache trên sd card

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Hôm nay mình mới có điều kiện thử Rasp, rất ấn tượng với khả năng play phim, chơi mượt, không lag các phim 1080p trên HDrepo, hơn hẳn X7. Nhược điểm là thao tác hơi chậm, hình ảnh hơi nhạt.

Bác nào gặp lỗi cache full thì điều chỉnh file advancedsettings.xml để lưu cache trên sd card

Cảm ơn bạn đã viết một addon mà những người dùng HDPlayer với Rasp mong chờ từ lâu!

Ngoài ra, còn một số addons giúp XBMC với Rasp có thể chơi phim online:

cuonga4k50

các bác cho em hỏi chút.
con này không có wifi => phải kéo dây nên 1 điểm trừ

cái chính : xem film trên hayhaytv, hdviet bằng browser hay phần mềm nào trên con pi này có được không , vì em tập trung vào xem online thỉnh thoảng như thế đỡ phải bê laptop cắm

phân vân như vậy vì nó thấp giá hơn mấy con android box, thanks các bác .

robotncc

Member

Bác nào xài fpt qua đây lấy cái list về xem tv rất là ngon

http://www.hdvietnam.com/diendan/80...st-120-kenh-fpt-onetv-xem-41.html#post7433688

Tải về nhớ dùng vlc mở trên máy tính trước để mồi, rồi copy vô thư mục video trên rasp(mình đang xài openelec)
Trên Android mình dùng Yatse để remote, vô phần Files/Playlist chọn Video, chọn tiếp playlist vừa tải rồi chọn kênh xem. Trên ios thì dùng Constellation. :)

Mình đang dùng cáp quang 12Mps coi hd ngon lành

bookfree

Active Member

các bác cho em hỏi chút.
con này không có wifi => phải kéo dây nên 1 điểm trừ

cái chính : xem film trên hayhaytv, hdviet bằng browser hay phần mềm nào trên con pi này có được không , vì em tập trung vào xem online thỉnh thoảng như thế đỡ phải bê laptop cắm

phân vân như vậy vì nó thấp giá hơn mấy con android box, thanks các bác .
nếu bác muốn thì có thể gắn usb wifi vào, còn xem phim trên hayhay, hdviet thì không thể bác à, bác thích phim nào thì có thể tìm link fshare + sub xem cho chất lượng.

Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Bác nào xài fpt qua đây lấy cái list về xem tv rất là ngon

http://www.hdvietnam.com/diendan/80...st-120-kenh-fpt-onetv-xem-41.html#post7433688

Tải về nhớ dùng vlc mở trên máy tính trước để mồi, rồi copy vô thư mục video trên rasp(mình đang xài openelec)
Trên Android mình dùng Yatse để remote, vô phần Files/Playlist chọn Video, chọn tiếp playlist vừa tải rồi chọn kênh xem. Trên ios thì dùng Constellation. :)

Mình đang dùng cáp quang 12Mps coi hd ngon lành

Tôi đang dùng HDPlay & mạng FPT, nhưng chỉ xem được các kênh TV của HTVOnline, không xem được các kênh của FPT. FPT đang chặn chăng?

attachment.php

Con rPi B+ vừa mới ra với 4 cổng USB. Với tôi thì 2 cổng USB cũng đủ:
  • Một cổng để gắn ổ cứng
  • Một cổng để gắn USB wifi

rPi được đìều khiển bằng remote TV :)

Tôi vừa thử chức năng Airplay, cho phép streaming phim nhạc từ iTunes (chạy trên laptop) sang chiếu trên RPI, chạy mượt.

1. Kết nối RPI và laptop vào cùng một mạng wifi

2. Bật chức năng Airplay trên RPI (System > Settings > Service > Airplay ON)

3. Chọn RPI từ giao diện iTunes

4. Phim được streaming đến RPI qua Airplay

Ngoài việc streaming từ iTunes, chúng ta có thể sử dụng các iDevices khác của Apple (iPhone, iPad)

tqknet

vừa mới mua 01 con về, đúng nghĩa nghiên cứu.
Kết hợp torrent để tải phim và XBMC chơi phim luôn.

anbinhdo

Well-Known Member

Một giải pháp tốt cho người thích vọc PC thay HD player

odin0706

Member

Nhu cầu của mình là XBMC, Youtube, đọc mkv, avi từ ổ cứng với phụ đề, mã âm thanh đầy đủ, cho hỏi thêm là con này có làm Screen mirroring cho các thiết bị Android được không các bác?

Bên trên