[HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA
Ðề: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

Em đang phân vân giữa HD900B và HDLife V9, các bác có nhiều kinh nghiệm cho em ít so sánh và lời khuyên cuối cùng ạ?
Tks nhiều

Bác cứ ghé xem và test thử các dòng 1186, thích em nào thì phang em ấy thôi \:D/

Ðề: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

V9, R300 thẳng tến thôi bạn ạ! Hd900 cũng không tồi đâu nhưng độ nhỉnh và chất thì 2 con kia hơn. :D
rất khách quan , 900b không tồi, mình rất ấn tượng cái mở nắp ổ cứng trên bề mặt. Nếu khung 900b không bằng nhựa và firmware có chức năng Khóa folder như V9 thì mình cũng chọn 900b hơn là R300.

vtmtuan

Ðề: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D - Android: HD Life V9 tại SAIGON HD !

Cho mình hỏi nhé : mình có ổ cứng gắn ngoài (HDD 3Tb), mình có thể kết nối ổ này với HD Life V9 thông qua cổng USB để xem phim trên ổ cứng 3T của mình được không?

gatronggoloa

Máy có nhiều ưu điểm nhưng còn 1 nhược điểm là giá đắt nhất nhì trong dòng 1186, đề nghị nhà PP để margin lợi nhuận thấp đi 1 chút cho ae chơi HD còn được nhờ ... hờ hờ ....

Nếu TVIX có chip 1186 tôi vẫn chọn TVIX , nhưng hiện tại mặc dù phần cứng của TVIX đã già nua chạy chip realtek 1183 nhưng giá của TVIX S1 suýt soát 5tr, tôi cũng như mọi người đã chọn S1 trước đây bởi vì TVIX cho tôi sự sang trọng và tính ổn định. Cũng như Hdlife V9, khách hàng có thêm 1 lựa chọn khi mua cũng vì 2 lý do trên. Nếu so sánh giá cả bạn nên mua loại rẻ nhất vì có lẽ với bạn cứ phần cứng giống nhau là dc rồi. Tiền trong túi mỗi người, quyết định mua cái gì như nào là sự cân nhắc, đắt hay rẻ không quan trọng bằng sự thỏa mãn ;););)

hdd-hdp

Giờ thì đừng kì vọng gì vào cái tên TViX nữa bác ạ, chắc chẳng ra được cái nào nữa đâu, ra được thì đã ra rồi chứ chả phải chờ đến giờ. Nó bán C.ty rồi. hic

Giờ thì đừng kì vọng gì vào cái tên TViX nữa bác ạ, chắc chẳng ra được cái nào nữa đâu, ra được thì đã ra rồi chứ chả phải chờ đến giờ. Nó bán C.ty rồi. hic
ý mình không phải là kỳ vọng vào TVIX, ý mình là mình sẵn sàng bỏ tiền mua một sản phẩm như Tvix dù đắt hay rẻ, quan trọng khi sử dụng phải thấy sự ổn định và thân thiện. Mình đánh giá rất cao sản phẩm của Hdlife, firmware thân thiện như Tvix và quan trọng là rất ổn định. Mình cũng đã tư vấn rất nhiều cho anh em trên diễn đàn nên chọn mua Hdlife V9. Việc đánh giá đắt rẻ chỉ là thứ yếu khi mua sản phẩm, nhiều khi sản phẩm được chọn phải có sự thẩm mĩ, cái "Gu" mỗi người, và nó nằm sau cái chất lượng của sản phẩm. Và quan trọng nhất là nó thỏa mãn cái đam mê của mình.

hd-house

ý mình không phải là kỳ vọng vào TVIX, ý mình là mình sẵn sàng bỏ tiền mua một sản phẩm như Tvix dù đắt hay rẻ, quan trọng khi sử dụng phải thấy sự ổn định và thân thiện. Mình đánh giá rất cao sản phẩm của Hdlife, firmware thân thiện như Tvix và quan trọng là rất ổn định. Mình cũng đã tư vấn rất nhiều cho anh em trên diễn đàn nên chọn mua Hdlife V9. Việc đánh giá đắt rẻ chỉ là thứ yếu khi mua sản phẩm, nhiều khi sản phẩm được chọn phải có sự thẩm mĩ, cái "Gu" mỗi người, và nó nằm sau cái chất lượng của sản phẩm. Và quan trọng nhất là nó thỏa mãn cái đam mê của mình.
Bác Tống Anh Tuấn có phải nhà ở Phùng Hưng mà có bộ dàn Marantz Pre-Amplifier SC-11S1 có 2 cái núm đằng trước không vậy, nếu đúng là bác thì bái phục bái phục cái độ chơi [-([-([-(

NgoManhTri

bác nào đang dùng V9 mà có wifi gắn ngoài hiệu Netcore thì up hộ em cái driver với nhé, em mất tiêu đâu cái đĩa ,em cảm ơn các bác.

xidau157

Member

V9 có hỗ trợ nhận ổ WD gắn trong 3TB không vậy các bạn?

dzungtit

Active Member

Bác nào đã thử phụ đề rời cho BluRay cho em hỏi chút:
Đối với file BluRay iso thì chỉ cần đổi tên file .srt trùng với tên file Iso và đặt cùng thư mục chứa file ISO là được rồi.
còn đối với bluray folder thì cách đặt tên phụ đề là gì và đặt ở thư mục nào là có thể xem được phụ đề rời?
Thanks các bác.

CSKH81ND

Bác nào đã thử phụ đề rời cho BluRay cho em hỏi chút:
Đối với file BluRay iso thì chỉ cần đổi tên file .srt trùng với tên file Iso và đặt cùng thư mục chứa file ISO là được rồi.
còn đối với bluray folder thì cách đặt tên phụ đề là gì và đặt ở thư mục nào là có thể xem được phụ đề rời?
Thanks các bác.
bác tham khảo bài viết này của bác trandzung nhé:
http://www.hdvietnam.com/diendan/72-bluray-viet-nam/92300-shop-bluray-vn-10-ghep-phu-de-viet-vao-phim-bluray.html

Trong thành phố mình thì chỗ nào còn hàng V9 nhỉ, em qua Conbaoso thấy báo tạm hết hàng [-(

Sao không thấy cỗng HDMI,True HD????

à,sozi thấy em nó rùi:-"

max5800

Member

Các bác cho e hỏi phần cài đánh dấu phim đả xem và khoá folder va giả lập 3d nó nằm chổ nào mà e tìm oài ko thấy

quangst

Banned

V9 hiện đang cháy hàng...

regforme

Vậy HDH Android trong cái đầu tích hợp này khi cài phần mềm như game và ứng dụng khác, web,. utility thì cài lên đâu hả bác, có phải cắm thẻ nhớ hay bộ nhớ của HD player luôn nhỉ ?

DaiNguyenSoai

mấy bác cho em hỏi con này sử dụng hệ điều hành android 2.1 phải không ạ?

hd giá rẻ

Vậy HDH Android trong cái đầu tích hợp này khi cài phần mềm như game và ứng dụng khác, web,. utility thì cài lên đâu hả bác, có phải cắm thẻ nhớ hay bộ nhớ của HD player luôn nhỉ ?
Cài lên flash 4g bên trong của đầu phát bác ạ.

mấy bác cho em hỏi con này sử dụng hệ điều hành android 2.1 phải không ạ?
Toàn bộ dòng chip Realtel 1186 đều sử dụng hệ điều hành android 2.1 bác ạ

Bên trên