HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

manhthang

Huyền Thoại
Thi A2 chắc là chỉ đến tập tạ để chứng minh là đủ sức khỏe thôi anh nhỉ, vì ai có bằng A1 cũng đều biết đi xe máy cả rồi :))

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
4R lại bị QC làm phiền roài

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Re: Ðề: HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

Chào anh em Hải Phòng. Mời anh em ghé thăm trang download phụ đề bọn mình mới xây dựng.

Anh manhthang ủng hộ nhé. Em là người Hải Phòng hiếm hoi tham gia xây dựng trang web này đấy.

Bác tham gia phần nào, QUản trị hay kỹ thuật ?

luuthanhbinh

Well-Known Member
Ðề: HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

Mình tham gia phần quản trị và dịch, kiểm tra chất lượng phụ đề. Bác có thể xem qua những phim mình đã tham gia dịch như Fast Five, Red Tails, Safe House, John Carter, The Journey 2, Breaking Bad...

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Re: Ðề: HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

Mình tham gia phần quản trị và dịch, kiểm tra chất lượng phụ đề. Bác có thể xem qua những phim mình đã tham gia dịch như Fast Five, Red Tails, Safe House, John Carter, The Journey 2, Breaking Bad...
Phần dịch tương đối chuẩn, nhưng nhiều chỗ nên thêm vô ngữ cảnh, dùng từ kích động hơn (Ngôn ngữ đường phố ấy)
Chau chuốt quá mất đi cái tính khách quan của Film :-*:-*

HHN

Active Member
Re: Ðề: Re: HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

4R lại bị QC làm phiền roài
Nếu bác thấy phiền thì có thể tắt nó đi mà, diễn đàn cần có QC để tăng thêm nguồn thu bạc ạ, cho nên anh em cũng nên uổng hộ việc QC, không nên phản đối.
Ở nhà em xem truyền hình trả tiền rồi mà vẫn còn pahir xem QC nữa là mềnh đang xài miễn phí :D
Vài lời chia sẻ, có gì không phải mong bác bỏ quá cho nhà iem nhỡ mồm :D

Em còn bị gọi là chú nữa là anh, anh lẽ ra các cháu phải gọi là cụ mới chuẩn.

Không nhằm nhò gì với em bác ạ, em có vụ mà cả VP nó cười vài ngày, và giờ mỗi lần em bé đó lên VP là cả VP em nó tủm tỉm cười. Nguyên nhân là em bé đó cứ gọi em bằng chú, mà em thấy mặt nó cũng giừ giừ, một hôm rảnh rảnh em mới hỏi nó, mày bao nhiu tuổi mà cứ gọi tau bằng chú thế nhở, gọi bằng anh thôi, nó bẩu úi giời chú già rồi còn đòi làm anh, cháu ít tuổi lắm, ở đây lam lũ nhiều nên mặt cháu nó nhàu thế thôi, em hỏi lại nó, ít tuổi là bao nhiêu ???? nó bảo, cháu ít thật mà, cháu sinh năm 1979 thôi, em ngất luôn và hôm sau bảo nó ờ ít lắm cứ gọi bằng chú được rồi :( không phải đổi đâu

Bị lỗi này khi nào thế bác? Em không thấy gì cả....
Chác máy bác chặn popup nên không thấy :)

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

Nếu bác thấy phiền thì có thể tắt nó đi mà, diễn đàn cần có QC để tăng thêm nguồn thu bạc ạ, cho nên anh em cũng nên uổng hộ việc QC, không nên phản đối.
Ở nhà em xem truyền hình trả tiền rồi mà vẫn còn pahir xem QC nữa là mềnh đang xài miễn phí :D
Vài lời chia sẻ, có gì không phải mong bác bỏ quá cho nhà iem nhỡ mồm :D

Không nhằm nhò gì với em bác ạ, em có vụ mà cả VP nó cười vài ngày, và giờ mỗi lần em bé đó lên VP là cả VP em nó tủm tỉm cười. Nguyên nhân là em bé đó cứ gọi em bằng chú, mà em thấy mặt nó cũng giừ giừ, một hôm rảnh rảnh em mới hỏi nó, mày bao nhiu tuổi mà cứ gọi tau bằng chú thế nhở, gọi bằng anh thôi, nó bẩu úi giời chú già rồi còn đòi làm anh, cháu ít tuổi lắm, ở đây lam lũ nhiều nên mặt cháu nó nhàu thế thôi, em hỏi lại nó, ít tuổi là bao nhiêu ???? nó bảo, cháu ít thật mà, cháu sinh năm 1979 thôi, em ngất luôn và hôm sau bảo nó ờ ít lắm cứ gọi bằng chú được rồi :( không phải đổi đâu

Chác máy bác chặn popup nên không thấy :)

Đấy là tự nhiên không thấy Mod hay BQT thông báo, tự nhiên nó xuất hiện nên Miu thắc mắc thôi. !

HHN

Active Member

Đấy là tự nhiên không thấy Mod hay BQT thông báo, tự nhiên nó xuất hiện nên Miu thắc mắc thôi. !
QC thì không cần thông báo đâu bác, và QC không thể tự nhiên xuất hiện, đơn vị thuê QC phải ký HĐ với BQT, thanh toán tiền roài nó mới xuất hiện ở đấy được bác ạ :D

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

QC thì không cần thông báo đâu bác, và QC không thể tự nhiên xuất hiện, đơn vị thuê QC phải ký HĐ với BQT, thanh toán tiền roài nó mới xuất hiện ở đấy được bác ạ :D
Giống như bên Vn-Zoom. Chia hẳn một cột zành cho QC có phải đỡ nhức mắt hơn không, không thích thì có thể Hide đi :D

HHN

Active Member

Giống như bên Vn-Zoom. Chia hẳn một cột zành cho QC có phải đỡ nhức mắt hơn không, không thích thì có thể Hide đi :D
Em thì lại nghĩ mỗi người hoặc mỗi diễn đàn có một phong cách riêng, sao cứ phải bắt trước hay giống ai làm gì cho nó mệt, vì em nghĩ là cái Qc này nó còn phụ thuộc vào cái Module QC của diễn đàn mà, chứ có phải cứ thích là được đâu :D
Mà Qc bên mình không có âm thanh còn đỡ, nhiều diễn đàn QC kè cả âm thanh đôi khi giật mình nữa :D

HNN ơi vụ bằng A2 thế nào rồi? Vẫn quyết tâm chứ! nghe đâu chú mua con SH300 rồi mà không có bằng A2 là không ổn đâu.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Vấn đề QC của bác giuadongdoimiusinh em đã thắc mắc rùi.....

Bên trên