HD của công nhân cơ khí nghèo .

vitchilyhd

Ðề: HD của công nhân cơ khí nghèo .

Chúc mừng bác
Cách tận hưởng cuộc sống và niềm đam mê của bác em rất ngưỡng mộ>:D<

nicohuy

Re: Ðề: HD của công nhân cơ khí nghèo .

nếu là em. bít luôn cái cửa sổ

Buồn là phải bít cửa sổ có nó mát lắm bác . mà bít thì đúng là nó đẹp thiệt . mà xui cũng hên cái là , tết xong sang năm nhà kế bên nó xây lên cao . là bít luôn cái cửa sổ mình luôn . lúc đó sẽ là 1 bức tường phẳng , tha hồ mà trang trí :))

new_baby

Member
ngoài sự khéo tay, bác còn có óc thẩm mỹ, very good.

góp ý : tấm màn che cửa sổ phía sau bác nên làm cả tấm to (mặc dù cửa sổ chỉ 1 phần nhỏ) để làm cho phông nền phía sau đẹp và hoành tráng hơn.

Transformer

Member
Em bồ kết cái phòng phim của bác :)
P/s: em hỏi câu gà 1 tí, bác hàn dùng thêm cả bình Oxy hả bác ?

Stormhdvn

Well-Known Member

Cho em hỏi lát sàn gỗ cong nghiệp là bao nhiu tiền vậy bác

Chúc mừng bác chủ, bác có bàn tay rất khéo léo và đầu óc thiết kế thẩm mỹ. Chúc bác ăn tết vui vẻ cùng gia đình nha!

nicohuy

Re: Ðề: HD của công nhân cơ khí nghèo .

ngoài sự khéo tay, bác còn có óc thẩm mỹ, very good.

góp ý : tấm màn che cửa sổ phía sau bác nên làm cả tấm to (mặc dù cửa sổ chỉ 1 phần nhỏ) để làm cho phông nền phía sau đẹp và hoành tráng hơn.

giờ tạm thời để nó vậy . sang năm tình hình thay đổi rồi . khi đó sẽ bày cách trang trí phía sau cho nó đẹp :)

Em bồ kết cái phòng phim của bác :)
P/s: em hỏi câu gà 1 tí, bác hàn dùng thêm cả bình Oxy hả bác ?

Bình đó là bình khí argon " khí trơ " để hàn TIG . dùng để hàn đồ có thẩm mỹ .

Cho em hỏi lát sàn gỗ cong nghiệp là bao nhiu tiền vậy bác

Tùy theo hãng có loại rẻ loại mắc giá nào cũng có . rẻ nhất là 135k/met vuong ván 8mm , chưa tính công cán . sàn gổ công nghiệp nó rẻ hơn sàn gổ tự nhiên nhá . nhưng so về độ bền và trâu chống nước thì sàn gổ công nghiệp nó tốt hơn so với sàn gổ tự nhiên . sàn gổ tự nhiên đẹp hơn giá thành mắc hơn và bảo quản cũng khó khăn hơn . bảo quản không tốt là hư sàn .

Chúc mừng bác chủ, bác có bàn tay rất khéo léo và đầu óc thiết kế thẩm mỹ. Chúc bác ăn tết vui vẻ cùng gia đình nha!

thanks bác nhá :))

nicohuy

Em xin up thêm vài tấm tổng thể căn phòng do AE yêu cầu . để AE xem chơi :D

Từ cửa phòng

Nhìn qua trái

Nhìn lên trên gác

Nhìn vô khu thư giản

Đi vô trong rồi nhìn ra

Xin hết ợ ! :D

Dongnam

nhìn thấy đẹp quá nhưng khoảng cách hơi gần quá xem có bi hỏng mắt ko vậy bác chủ.mình cũng đang muốn thiết kế 1 phòng mà chưa co ý tưởng :D

nicohuy

nhìn thấy đẹp quá nhưng khoảng cách hơi gần quá xem có bi hỏng mắt ko vậy bác chủ.mình cũng đang muốn thiết kế 1 phòng mà chưa co ý tưởng :D

Màn hình mình tương đối nhỏ chưa được 40 inch 39 inch à. mình tính khoảng cách xem 2,1 - 2,2m vừa đẹp . Nhiều người còn kêu phang to to lên nữa . hahahaha em mua tivi cũng cho nó phù hợp với không gian , to quá cũng không ổn .

cafemau

Active Member

bác có bộ chuẩn rồi ... Thỏa mãn tai mình là ok thôi .... còn sau này có thêm lúa hãy tính tiếp ...
Chúc mừng bác chủ ,,,

dune-hd

Đúng là một trong những topic hay nhất trong box này mà mình từng đọc.

Chúc bác chủ luôn hạnh phúc với dàn HD của mình.

hayhay

Well-Known Member
bác chủ là dân cơ khí mà sao không làm cái cầu thang dỡ lên kéo xuống như bên Mỹ ấy...muốn lên thì kéo nó xuống leo lên xong thả ra là nó tự rút lên, làm như vậy cho nó hoành và cũng đỡ choáng thêm không gian bên dưới...
cầu thang hơi tức vì dốc đứng quá, leo xuống cẩn thận nhé bác chủ nhất là lúc say...mình với mấy thằng bạn đi nhậu thịt chó, lúc về có 1 thằng xớn xác đi xuống cũng cái cầu thang sắt nhưng không dốc đứng như của bác, bước thiếu thế nào nên té gãy ngang cả xương vai

tuan_ipad2

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ nhé, đúng là niềm đam mê có khác, bác chủ khéo tay thật, cái này mà bác làm bằng khung gỗ thì còn tuyệt vời hơn, sắt nó phản xạ âm mạnh hơn gỗ, bác thêm vật liệu mềm vào để nó đỡ bị phản xạ bởi khung sắt quá rắn

canhchimtudo

nhỏ gọn, xinh xắn và vừa tầm tiền. Chúc bạn 1 cái Tết vui vẻ.

Đẹp rồi bác ạh, cái gì tự tay làm đều sướng bác nhỉ, chúc mừng bác nhé!

Bên trên