Hãy giúp đỡ người mới chơi HD

bacubon

Chào các bác, thật tình em là người mới trên diễn đàn và cũng bắt đầu yểu HD. Còn quá nhiều điều để biết về điều này các bác ạ, nhưng em mê quá nên bây giờ khổ. Số là em có sẵn một chiếc HDX 1000 (do cậu em mua cho, sau khi nói về HD), là những người chơi lâu năm các bác cho em hỏi 3 câu ngu như sau:
1. Phòng em khỏang 16 mét vuông, em nên dùng loa nào? loa dàn hay loa vi tính. nếu loa dàn thì cần một receiver và loa 5.1 có đúng không ạ?
2. về kết nối. mấy ngày nay em lên diễn đàn đọc rất nhiều nhưng rối quá trời luôn, bác nào giúp cho em mình kết nối hệ thống dây thế nào cho Audio và video? lọai dây nào được anh em vote nhất?
3. Phim HD. bác nào chỉ cho em có thể mua phim HD ở đâu ạ?

Các bác nghe em hỏi đừng cười em nó!
Đội ơn các bác!

vn_soft

Member
Ðề: Hãy giúp đỡ người mới chơi HD

có 1 điều quan trọng nhất thì bác lại không nói: ngân sách của bác có bao nhiêu $$$?

bacubon

$1,500 thằng Mỹ có được không bác. LCD và DVX1000 em có rồi!

hdfan

Well-Known Member

$1,500 thằng Mỹ có được không bác. LCD và DVX1000 em có rồi!

Dư sức, mời bác qua nghe thử dàn cỏ của mình trước khi quyết định đầu tư!!!
AVR6.1+ nguyên dàn loa JBL 2hand 6.1 chưa tớ1 20t.............

Thế Anh

Phòng bác 16m2 thì chơi cái bộ Z-5500 5.1 cho lành. Nếu bác thích 7.1 thì lùng bộ Creative 7.1 (Giờ chỉ còn tòan hàng Second Hand thôi)

Bác mua loa to rời, avr về chỉ tổ chật phòng, mà Volum lúc nào cũng chỉ mở được có 10% đã ù hết cả tai rồi.

thangtb

Member

1500 là quá ok cho 1 dàn âm thanh rồi đấy ạ, theo em thấy bác phải xem nhiều đường:
1. đường xách tay (nếu bác móc được mối này thì lựa chọn cứ gọi là...)

2. second hand: với tầm tiền này thì bác tìm được khá nhiều đồ hiệu đôi khi với "giá rẻ giựt mình"

3. đồ mới: lựa chọn sẽ bị thu hẹp đi rất nhiều nhưng sẽ đảm bảo tính thẩm mỹ với những bộ dàn bán sẵn của các hãng như SS, LG và Sony (đừng lấy pana mà thất vọng bác ạ :D)

4. rẻ: 1 và chỉ 1 Z-5500 là thuyết phục nhất :D, còn ko thì edifier em thấy cũng hay ạ

hdfan

Well-Known Member

Phòng bác 16m2 thì chơi cái bộ Z-5500 5.1 cho lành. Nếu bác thích 7.1 thì lùng bộ Creative 7.1 (Giờ chỉ còn tòan hàng Second Hand thôi)

Bác mua loa to rời, avr về chỉ tổ chật phòng, mà Volum lúc nào cũng chỉ mở được có 10% đã ù hết cả tai rồi.

Bác này volume đâu phải quyết định được chất lượng đâu bác, quan trong là volume nhỏ nma2 nghe được đủ tiếng là sướng rồi.....

Thế Anh

Bác này volume đâu phải quyết định được chất lượng đâu bác, quan trong là volume nhỏ nma2 nghe được đủ tiếng là sướng rồi.....

Cái cậu này nói cố nhỉ? Cái phòng rộng 16m2, thử nhét một đống loa với amply, rồi đầu đĩa PC, cái TV LCD 40", rồi giường chiếu chăn màn nữa. Xem còn chỗ mà ngồi được nữa ko. Đừng nói là vặn bé hay vặn to. phòng nhỏ mà ko trang âm, âm thanh còn bị vọng ảnh hưởng rất nhiều đến chất lượng nữa.
Nói chung phải trải qua thực tế đã, chưa có thực tế ko khuyên bậy được đâu ^:)^

hdfan

Well-Known Member

Cái cậu này nói cố nhỉ? Cái phòng rộng 16m2, thử nhét một đống loa với amply, rồi đầu đĩa PC, cái TV LCD 40", rồi giường chiếu chăn màn nữa. Xem còn chỗ mà ngồi được nữa ko. Đừng nói là vặn bé hay vặn to. phòng nhỏ mà ko trang âm, âm thanh còn bị vọng ảnh hưởng rất nhiều đến chất lượng nữa.
Nói chung phải trải qua thực tế đã, chưa có thực tế ko khuyên bậy được đâu ^:)^

vậy chớ phỏng mình rộng có 18m2 thôi mà để nguyên dàn loa 6.1 to tổ bố thì có chật đâu? bác còn quăng chăn mền chiếu gối vào nữa thì còn gì là phòng xem phim bác hỉ??????????????????????

huynhnhatlong

sao ko xem phim rap phim phong ngu. Minh lam vay a. Ko le ngoi coi phim phong khach rui phai tat den tat tv roi di den phong ngu met vay. Dua nguyen cai rap phim vao phong coi xong ngu luon cho khoe. Thoi dai cong nghe ma bac

bacubon

Cảm ơn các bác nhiều về những thông tin thú vị này. Nhưng theo một số bác thì Z5500 không có hàng mới hả bác?

hai905

Member

Chào các bác, thật tình em là người mới trên diễn đàn và cũng bắt đầu yểu HD. Còn quá nhiều điều để biết về điều này các bác ạ, nhưng em mê quá nên bây giờ khổ. Số là em có sẵn một chiếc HDX 1000 (do cậu em mua cho, sau khi nói về HD), là những người chơi lâu năm các bác cho em hỏi 3 câu ngu như sau:
1. Phòng em khỏang 16 mét vuông, em nên dùng loa nào? loa dàn hay loa vi tính. nếu loa dàn thì cần một receiver và loa 5.1 có đúng không ạ?
2. về kết nối. mấy ngày nay em lên diễn đàn đọc rất nhiều nhưng rối quá trời luôn, bác nào giúp cho em mình kết nối hệ thống dây thế nào cho Audio và video? lọai dây nào được anh em vote nhất?
3. Phim HD. bác nào chỉ cho em có thể mua phim HD ở đâu ạ?

Các bác nghe em hỏi đừng cười em nó!
Đội ơn các bác!
Em đang cần cái này. Các bác giúp em với.
Thx các bác nhiều.

LuuManh LichSu

Ặc mói đèo bacubon đến chổ pác tuấn Tô hiến thành về.......moi viêc diễn ra em xui ròi :D:D:D

LMLS

MrBo682

Well-Known Member

Dư sức, mời bác qua nghe thử dàn cỏ của mình trước khi quyết định đầu tư!!!
AVR6.1+ nguyên dàn loa JBL 2hand 6.1 chưa tớ1 20t.............

JBL= cỏ??? :confused: "đại ca audio" rùi :cool:.2nd thì xét %, ngoại hình thui (thằng này cũng có anh Hồ Cẩm Đào giả luôn.Cỏ thì có thằng nào nhái không nhỉ???:confused:....)Vi tính= giải pháp gọn nhẹ(+ nhiều khi thiếu "nội công" hihi) 1500 thằng Mẽo chơi được AVR rùi "kung fu cao , Nội công tham hậu rùi"$-)

dinhvannam

sao ko xem phim rap phim phong ngu. Minh lam vay a. Ko le ngoi coi phim phong khach rui phai tat den tat tv roi di den phong ngu met vay. Dua nguyen cai rap phim vao phong coi xong ngu luon cho khoe. Thoi dai cong nghe ma bac

Vẫn còn thiếu bác à. phải gắn cái màn hình lên trần nhà, nằm ngửa mặt lên xem rồi buồn ngủ thì ngủ luôn.

Bên trên