Hàng Trung Quốc bị tẩy chay trên thế giới

minhpc

Active Member
Ðề: Hàng Trung Quốc bị tẩy chay trên thế giới

Người Việt Nam Dùng Hàng Việt Nam. Tẩy chay hàng hóa Trung Quốc.

robin8x

đến châu âu còn đồng tình với việc hoàng xa trường xa là của vn, em cũng tẩy chay hàng TQ luôn

dtvu1310

Member

Thỉnh cầu các bác lái buôn nhà ở kế bên chuồng chó Trung Cẩu và các bác quản lý khu biên giới hãy vì tình đồng loại mà dẹp bỏ cái ý nghĩ "ngu dốt" của mình để con em chúng ta đc có tương lai. các bác cứ tưởng kiếm đc 1,2 đồng bạc cắc là khôn ngoan nhưng thật ra các bác đang là cửu vạn, là con lừa kéo thuê hàng cho bọn Trung Cẩu. Nếu thống kê đc chắc đường tiểu ngạch và nhập lậu sẽ là con số quá "khổng lồ", bọn Tàu cẩu nó bòn rút đc biết bao nhiêu tiền của chúng ta. đến cái chùi xoong, nồi có 4k, bịch tăm tre 2k..... mà cũng của Trung cẩu thì khỏi phải nói tới những thứ to hơn. Các bác đang là những thành phần bán nước cầu vinh giống tụi VNG, "cõng rắn cắn gà nhà" đấy. Các bác mang hàng của nó qua biên giới ko đóng 1 xu nào tiền thuế thì đương nhiên hàng nó rẻ hơn hàng sx tại VN phải chịu thuế đầy đủ, mà lợi nhuận của các bác có đc ko = 1 phần nhỏ mà tụi Trung Cẩu nó kiếm đc thông qua các bác. Các bác chính là những kẻ tội đồ đang giết chết các cty sản xuất tại VN, của ngành nông nghiệp VN mà hệ quả là các bác đang bóp chết thế hệ con cháu của các bác đấy ạh, chưa hết đâu ạh, kèm theo những món hàng giá hời ấy là những món quà của bọn Trung cẩu "mặt người, dạ thú" sẽ là những chất độc giết chết dần mòn con người VN, ngay cả các bác và con cháu các bác cũng chết, sữa thì kèm theo melanin, đồ chơi thì kèm theo chì , thuỷ ngân, quần áo , giày dép thì kèo theo crom để mau bị "cancel" mà giang hồ nó gọi là ung thư đấy, bánh kẹo thì nguồn gốc cao su, trái cây thì nó ngâm chất bảo quản, thuốc trừ sâu ăn vào để sau này "ung thư" hay "đột tử" chắc cũng ra cỡ "xác ướp ai cập" và ko có giòi bọ tấn công. Lòng heo, lòng bò, chân gà thối rữa tụi nó đổ bỏ mà cũng lấy đc tiền từ các bác thì em cũng chỉ biết lạy các bác luôn. Còn cả trăm vấn đề nữa em rất bức xúc nếu nói nữa em sợ nổi nóng quá độc trong người phát tán, lại bị tan nát "lục phủ ngũ tạng " do lượng độc này em nhờ ơn các bác mà em đã tích luỹ dc vài chục năm dù em đâu có muốn xin.
P/s lạy trời cho may mắn có ông nào trong số em nói ở trên đọc đc và hiểu đc và còn 1 ít nhân tính để có thể "thông" đc ^:)^

meocon

Well-Known Member

HKPhone tràn ngập VN , quảng cáo rầm rộ nữa chứ , có chuyện theo dõi ko nhỉ ?

ptrinh

tinh thần tẩy chay, mặc dù tay vẫn dùng :))

Tẩy chay Hàng Trung Quốc ư ? Tôi nghĩ ơi khó đấy
Vì sao,Phần lớn hàng hóa trên thế giới đều có chút gì đó có xuất xứ từ Trung Quốc.
Chúng ta phải là người tiêu dùng sáng suốt ,lựa chọn sản phẩm cho phù hợp với nhu cầu và bảo đảm chất lượng.
Hàng Trung Quốc cũng có nhiều loại chất lượng , cũng như hàng Việt Nam thôi,Hàng Công ty tốt hơn hàng Tổ hợp là một ví dụ
Hiện nay các ngành Công nghiệp ở Việt Nam sử dụng máy móc , thiết bị và nguyên liệu của Trung Quốc Rất nhiều đấy bạn à . Vì máy móc , thiết bị của TQ phù hợp với mức độ phát triển của Công nghiệp Việt Nam, chúng ta không đủ tài chính dể mua một cái máy của Châu Âu hoặc Nhật với giá thật cao,công suất thật mạnh để sản xuất những mặt hàng nhỏ lẻ,trong khi máy TQ đáp ứng được điều đó.
Theo Tôi , Chúng ta cần phải thận trọng khi sử dụng hàng hóa có xuất xứ từ TQ :
-Xem hàng hóa do Công ty Trung Quốc sản xuất hay Công ty nước ngoài đầu tư vào Trung Quốc.
-Nếu là hàng hóa do Công ty Trung Quốc sản xuất thì phải tìm hiểu thêm về họ (Google,.....)
Hiện nay phần lớn hàng hóa Trung Quốc lưu hành trên thị trường Việt Nam là hàng của các Cơ sở sản xuất nhỏ ở sát biên giới Việt Nam,do hàng kém chất lượng và giá rẻ được giới tư thương đưa về. Chủ yếu vì lợi nhuận mà quên đi đạo đức trong kinh doanh.
Cá nhân tôi không sử dụng hàng Trung Quốc nhưng vẩn sử dụng hàng có xuất xứ từ Trung Quốc.

Stormhdvn

Well-Known Member

Nói Không với hàng tàu, dân tàu, và cái gì của tàu chúng ta không bao giờ mua

Stormhdvn

Well-Known Member

Thỉnh cầu các bác lái buôn nhà ở kế bên chuồng chó Trung Cẩu và các bác quản lý khu biên giới hãy vì tình đồng loại mà dẹp bỏ cái ý nghĩ "ngu dốt" của mình để con em chúng ta đc có tương lai. các bác cứ tưởng kiếm đc 1,2 đồng bạc cắc là khôn ngoan nhưng thật ra các bác đang là cửu vạn, là con lừa kéo thuê hàng cho bọn Trung Cẩu. Nếu thống kê đc chắc đường tiểu ngạch và nhập lậu sẽ là con số quá "khổng lồ", bọn Tàu cẩu nó bòn rút đc biết bao nhiêu tiền của chúng ta. đến cái chùi xoong, nồi có 4k, bịch tăm tre 2k..... mà cũng của Trung cẩu thì khỏi phải nói tới những thứ to hơn. Các bác đang là những thành phần bán nước cầu vinh giống tụi VNG, "cõng rắn cắn gà nhà" đấy. Các bác mang hàng của nó qua biên giới ko đóng 1 xu nào tiền thuế thì đương nhiên hàng nó rẻ hơn hàng sx tại VN phải chịu thuế đầy đủ, mà lợi nhuận của các bác có đc ko = 1 phần nhỏ mà tụi Trung Cẩu nó kiếm đc thông qua các bác. Các bác chính là những kẻ tội đồ đang giết chết các cty sản xuất tại VN, của ngành nông nghiệp VN mà hệ quả là các bác đang bóp chết thế hệ con cháu của các bác đấy ạh, chưa hết đâu ạh, kèm theo những món hàng giá hời ấy là những món quà của bọn Trung cẩu "mặt người, dạ thú" sẽ là những chất độc giết chết dần mòn con người VN, ngay cả các bác và con cháu các bác cũng chết, sữa thì kèm theo melanin, đồ chơi thì kèm theo chì , thuỷ ngân, quần áo , giày dép thì kèo theo crom để mau bị "cancel" mà giang hồ nó gọi là ung thư đấy, bánh kẹo thì nguồn gốc cao su, trái cây thì nó ngâm chất bảo quản, thuốc trừ sâu ăn vào để sau này "ung thư" hay "đột tử" chắc cũng ra cỡ "xác ướp ai cập" và ko có giòi bọ tấn công. Lòng heo, lòng bò, chân gà thối rữa tụi nó đổ bỏ mà cũng lấy đc tiền từ các bác thì em cũng chỉ biết lạy các bác luôn. Còn cả trăm vấn đề nữa em rất bức xúc nếu nói nữa em sợ nổi nóng quá độc trong người phát tán, lại bị tan nát "lục phủ ngũ tạng " do lượng độc này em nhờ ơn các bác mà em đã tích luỹ dc vài chục năm dù em đâu có muốn xin.
P/s lạy trời cho may mắn có ông nào trong số em nói ở trên đọc đc và hiểu đc và còn 1 ít nhân tính để có thể "thông" đc ^:)^
Mình đồng ý 2 tay 2 chân với bác này, ai có não hãy suy nghĩ dùm cái, đừng để não chỉ dùng mọc tóc

imagic

Thế pác hiểu gì mà dùng từ "cõng rắn gà nhà" ?

- VNG sau 1 thời gian mua game, đã có thể tự làm game, và xuất khẩu game sang Tàu và Nhật. Mấy pác làm đc k0? VTC, FPT... làm đc k0 ?

- VNG mang lại công ăn việc làm cho 2k người Việt, chỉ có 1 số ít cho người nước ngoài (Tàu, Hàn, Mỹ...). Vậy mà đòi đóng cửa :|

- Các pác ham đua game, nạp card, thì phần lớn tiền đó trả lương nhân viên và nâng cấp công nghệ là chủ yếu, còn đòi hỏi gì nữa ?

- VNG mở các hoạt động hỗ trợ Trừong Sa - Hoàng Sa, trẻ em... Các pác hỗ trợ đc đồng nào không mà tự hào ?

Mà vãi, topic khác cũng post thế này, 1 pác k0 thèm đọc phán ngay "lời lẽ tay sai", hóa ra hùa theo thì khen, phản bác thì chửi , thế chắc là "não chỉ dành để mọc tóc" rồi

wetware

Re: Ðề: Hàng Trung Quốc bị tẩy chay trên thế giới

Thế pác hiểu gì mà dùng từ "cõng rắn gà nhà" ?

- VNG sau 1 thời gian mua game, đã có thể tự làm game, và xuất khẩu game sang Tàu và Nhật. Mấy pác làm đc k0? VTC, FPT... làm đc k0 ?

- VNG mang lại công ăn việc làm cho 2k người Việt, chỉ có 1 số ít cho người nước ngoài (Tàu, Hàn, Mỹ...). Vậy mà đòi đóng cửa :|

- Các pác ham đua game, nạp card, thì phần lớn tiền đó trả lương nhân viên và nâng cấp công nghệ là chủ yếu, còn đòi hỏi gì nữa ?

- VNG mở các hoạt động hỗ trợ Trừong Sa - Hoàng Sa, trẻ em... Các pác hỗ trợ đc đồng nào không mà tự hào ?

Mà vãi, topic khác cũng post thế này, 1 pác k0 thèm đọc phán ngay "lời lẽ tay sai", hóa ra hùa theo thì khen, phản bác thì chửi , thế chắc là "não chỉ dành để mọc tóc" rồi

Mình cũng không thích VNG nhưng cũng nhờ có VNG mà VN mới xuất khẩu được ít casual games, tương lai cho toàn ngành cũng đỡ xám xịt hơn. Nhưng cũng hơi buồn dân mình cũng đa số văn hóa kém nên toàn chơi mấy game kiếm hiệp bài bạc nhảm nhí bấm chuột đần độn cho nên mấy game tàu theo đó mà phát triển. Không có ý xúc phạm nhé.

Alabama

Hehe, vậy là nhầm hả, thật là quê quá đi:"> . Từ 2008 đến giờ chẳng quan tâm đến sàn nữa.:D

Điều đó cũng chứng tỏ tôi chẳng để vng trong mắt, nhờ chú mà tôi ghét vng thêm, để tôi đến mấy tiệm net quen giải bày cho nó nghe vinagame dính với khựa thế nào, giúp 1 chút sức nhỏ cho vng mau phá sản :))

imagic

Bài bị xóa rồi à :)), alabama đc mod giúp cho bớt mất mặt rồi :))
Cố lên nhé, dạng chém gió như chú thì còn lâu tôi mới tin đc là chú dám làm gì đó đời thực :)). Mà tôi cũng thuộc dạng tẩy chay hàng Tàu, cơ mà quả thật là vẫn thích coi 1 số phim võ thuật tàu ;))

Alabama

Re: Ðề: Hàng Trung Quốc bị tẩy chay trên thế giới

Bài bị xóa rồi à :)), alabama đc mod giúp cho bớt mất mặt rồi :))
Cố lên nhé, dạng chém gió như chú thì còn lâu tôi mới tin đc là chú dám làm gì đó đời thực :)). Mà tôi cũng thuộc dạng tẩy chay hàng Tàu, cơ mà quả thật là vẫn thích coi 1 số phim võ thuật tàu ;))

Chú cũng bị xóa hơn gì tôi.

Đoán hay thế, đúng rồi, tôi chẳng làm được gì lớn nhưng vẫn tự hào mình không cần phải bợ đít ai nhất là bọn khựa. :))

Tốt, nên tẩy chay đi, để đừng phí công tôi viết bài mỏi cả tay, tưởng giáo huấn không ăn thua gì chớ, nên ói ra bớt....=))

osiric

Well-Known Member

Ko nên cải nhau với kẻ bợ đít khựa thông qua VNG mấy bác à

hàng của nó xuất qua Mỹ thì tốt , còn hàng của nó xuất qua mình thì toàn là đồ bỏ đi cả :-S

Bên trên