Hai dàn loa 5.1

HDVN-ever

Các bác cho em hỏi dàn loa Logitech Z-680 và Logitech Z-5500 nên chọn cái nào tốt hơn ạ? Các bác có nhìu kinh nghiệm xin tư vấn dùm em :rolleyes:
Chúc bà con HDVN ăn Tết vui vẻ :D<:p

superman

Ðề: Hai dàn loa 5.1

ặc vậy cũng hỏi đương nhiên là Z5500 hay hơn rùi,về bật film nào mà bắn nhau dữ dội á rùi vặn loa thật to bảo đảm 1 lát sau cóa người hỏi bác là sao bác dám đốt pháo vậy hehe
EM CHÚC BÁC VÀ GIA ĐÌNH + HDVN NĂM MỚI VUI VẺ,HẠNH PHÚC,TIỀN VÔ NHƯ NƯỚC,SỨC KHỎE DỒI DÀO
LÌ XÌ EM CÁI THANKS NGHE BÁC LẤY HÊN ĐẦU NĂM

HDVN-ever

hix vấn đề là kinh tế em hơi bị eo hẹp nên mới lăn tăn vậy nè

hunghugo

Member

Con Ẹc Ko Tiền Sao Hỏi Loa Mắc Tiền Chi Vậy Pa Ít Tiền Thì Mua Souand Max 5.1 Xài Đi Pa

superman

Con Ẹc Ko Tiền Sao Hỏi Loa Mắc Tiền Chi Vậy Pa Ít Tiền Thì Mua Souand Max 5.1 Xài Đi Pa

đừng noái dzậy bác.Sao bác nghĩ người ta ko cóa tiền ko lẽ chỉ 1 mình bác có tiền thui sao,bác đừng có khi dễ ng` ta vậy à,người ta ko cóa tiền thj` cần j` hỏi 2 con loa đó chi.2 con đó giá chênh lệch với nhau khá lớn,công suất loa thì ngang ngang nhau(z680~>400W,z5500~>500W),tính năng và chất lượng nghe của con z680 chỉ thua con z5500 tí thui ,bác chủ topic ko rành mấy cái đóa nên mới hỏi rõ để lựa con loa vừa túi(z680) vừa đủ nhu cầu ko cần pải gáng sức để lên (z5500).Bác làm ơn đừng chê ng` ta ko tiền nhé,em noái xin lỗi nhé bác chỉ là hột cát trong sa mạc thui,chứ bác lớn rùi bác tự suy nghĩ lại i em ko noái nhìu
**PS**:Z680 đã ngưng rùi bác chủ thớt,nếu mà còn thì chắc cũng là hàng vác vai hoặc tân trang đều xài điện 110V ,vì hàng logitech chính hãng tại vn hiện giờ đều là xài điện 220V

HDVN-ever

em không có nhìu tiền như bác hunghugo nên muốn nhờ các bác tư vấn để lựa chọn cho chính xác. Còn bác hunghgo đại gia rồi thì em không đấu lại :-o

superman

em không có nhìu tiền như bác hunghugo nên muốn nhờ các bác tư vấn để lựa chọn cho chính xác. Còn bác hunghgo đại gia rồi thì em không đấu lại :-o

mà bác cần gắp ko,nếu ko cần gắp thì để tiền đó đi,qua tết làm con z5500 cho nó khỏe,chứ z680 thì theo em ko nên mua tại vì hàng trôi nổi^:)^^:)^

superman

nhỏ hơn 300$ hàng xài rùi hoặc tân trang có bán tại mai nguyễn nhưng ko pải hum nay và ngày mai mà vào mùng 5 mí cóa bán hehe

tieuthieugia

Well-Known Member

đường nào thì cũng qua tết rùi... không biết bác chủ thớt quyết chưa nhỉ?
em vẫn nghiêng về Z5500... bác chủ thớt cố thêm tí để khỏi khó ngủ về sau...
Chúc bác có được bộ loa hợp lý

ngongo

Tôi cũng nghe nói nhiều rằng con z680 hãng đã ngưng sản xuất lâu rồi,nhưng vẫn thấy vài cửa hàng đang bán với giá khoảng 250d,đọc trên một số dd,thấy nhiều bros nói chất lượng giữa Z680 với Z5500,khoảng 8/10,nhưng với cái giá của 250(z680) với 390(Z5500) thì chênh lệch 8/10 coi bộ chấp nhận dược,nhu cầu tui cũng không khắc khe lắm,chủ yếu có gm DTS để xem được file DTS với cái WDp (lỡ mua,vì lúc trước không hiểu "chưa có dowm mix stereo" là gì nên rước em nó về,chứ nếu không,đã ring em Popcornhour 110 cho nó lành rồi ).Vậy các bros cho hỏi,nếu bây giờ mua z680 thì có sao không, mua ở đâu mà theo các bros là OK?,ngoài hai chú Z này ra có bộ nào khác(hiệu khác) cũng có giải mã DTS mà gía cả nhẹ nhàng hơn ko?Ko đòi hỏi cao về chất lượng,nhưng muốn dàn nhỏ ,gọn thôi...cám ơn nhiều. quên nữa,tui ờ sài gòn

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVN-ever

2 con đó giá chênh lệch với nhau khá lớn,công suất loa thì ngang ngang nhau(z680~>400W,z5500~>500W),tính năng và chất lượng nghe của con z680 chỉ thua con z5500 tí thui ,bác chủ topic ko rành mấy cái đóa nên mới hỏi rõ để lựa con loa vừa túi(z680) vừa đủ nhu cầu ko cần pải gáng sức để lên (z5500).

Thanks bác đã chia sẻ cùng em

em vẫn nghiêng về Z5500... bác chủ thớt cố thêm tí để khỏi khó ngủ về sau...
Chúc bác có được bộ loa hợp lý

Em muốn ngủ ngon lành bác ah :D, chắc là qua Tết cố gắng rước em Z5500. Em cũng không đòi hỏi nhiều, chỉ xem phim và nghe nhạc tí nên bộ loa vi tính này là vừa với em :D

ngoài hai chú Z này ra có bộ nào khác(hiệu khác) cũng có giải mã DTS mà gía cả nhẹ nhàng hơn ko?Ko đòi hỏi cao về chất lượng,nhưng muốn dàn nhỏ ,gọn thôi...cám ơn nhiều. quên nữa,tui ờ sài gòn

Em có tìm hiểu thì thấy có dàn loa vi tính SoundMax Intelligent 5.1 có cổng optical, # 210usd$-), bác thử xem:D

Bên trên