Hà Hồ - Nếu đời không có em

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Xưa kia Điêu Thuyền vì xinh đẹp khuynh thành mà cha con Lữ Bố - Đổng Trác phải động binh đao. Xưa kia Đát Kỷ xinh đẹp khuynh quốc mà Trụ Vương mê đắm, suy sụp nhà Thương. Xưa kia Khổng Minh nhắc đến chuyện Tào Tháo say mê Đại Kiều và Tiểu Kiều để chọc giận Chu Du. Xưa kia Tây Thi mê hoặc Ngô vương Ngô Phù Sai, giúp Việt Vương Câu Tiễn phục quốc. Xưa đến nay, anh hùng nào qua được ải mỹ nhân, giang sơn nghiêng ngã cũng vì tuyệt sắc giai nhân.

Nữ nhân luôn ôm trong mình nỗi khổ, thống khổ nhất là ganh ghét với nữ nhân khác. Nam nhân nhìn nữ nhân toàn nhìn vào chỗ đẹp, nữ nhân nhìn nữ nhân kỹ càng từ trên xuống dưới đọng lại là những khiếm khuyết. Nữ nhân muôn đời vẫn là nữ nhân, tạo hóa đã ban cho họ cái bản năng làm khổ đàn ông và làm khổ lẫn nhau, khó mà khác được.

Hồng nhan lại đa đoan, đa mưu, tham vọng xưa nay hiếm nhưng chẳng phải không có. Cũng bởi số phận đã sắp đặt cho họ phải như thế, Võ Tắc Thiên lên ngôi là bởi ngạo khí vốn an bày, Dương Quý Phi cũng nào đâu cam chịu.

Hà Hồ đẹp, không đến mức khuynh thành khuynh quốc nhưng dư sức khuynh đảo các đại gia. Hà Hồ có tài, không tài năng xuất chúng nhưng vẫn tỏa hào quang. Hà Hồ thông minh, ai cũng ngã mũ thán phục trước sự khôn ngoan của cô. Thông thường, khi đã đứng trên đỉnh cao thì phải chấp nhận gió quật, khi đã nổi tiếng sao tránh được thị phi. Có điều thị phi đến với Hà Hồ như một lẽ tự nhiên, một biểu tượng để trút nỗi buồn trăm năm.

Thân liễu phải nép bóng tùng, khó có thể trách chuyện Hà Hồ luôn cặp với đại gia, lẽ nào phải cặp với xe ôm thì nhân gian mới thỏa lòng. Nhưng quen một người chưa độc thân ấy đã là lấn cấn.Thế gian luôn cay nghiệt náu mình chực chờ để tìm một lý lẽ. Hẳn nhiên, cái chuyện yêu đương trai gái không ai cấm, nhưng thói thường đạo đức ăn sâu bám rễ khó mà dễ dàng dung thứ chuyện trái ngang. Vô luận thế nào, nghìn xưa đến nay, làm người thứ ba là phải chấp nhận thương đau, không tránh được.

Hà Hồ bước lên đỉnh bằng con đường nào thì sẽ xuống bằng con đường đó, có lẽ thế. Mặc tình phán xét đúng sai, mặc tình cơn phẫn nộ của đám đông, Hà Hồ vẫn luôn vậy, làm những việc cần làm và nói những cái cần nói. Đời này ai không vì mình đâu chứ, ai chẳng mưu cầu hạnh phúc. Thậm chí có cái hạnh phúc gọi là buông bỏ, an nhiên tự tại với những thứ chẳng thuộc về mình, sao phải cưỡng cầu chẳng đáng.

Nam nhân vốn đa đình, mà soái ca bạc vàng ức vạn, dưới vài người trên vạn người lại càng đa tình. Đoàn Chính Thuần gặp ai cũng yêu, mà yêu ai cũng thật lòng. Đại gia cũng là nam nhân, sao thoát được vòng xoáy ái tình. Nhưng để mọi thứ vỡ lở bung bét khi chưa an bày mọi sự là anh sai, sai nhiều lắm. Khiến người mình từng thương yêu đau khổ cũng là anh sai, dù bất cứ lý do gì. Sai thì sai nhưng sửa lại khó, thế mới là đời.

Sau tất cả, Hà Hồ vẫn cứ bình thản đón nhận cơn thịnh nộ của người đời, như một định mệnh mà mặc nhiên phải có cho kiếp đa đoan. Sau tất cả, Hà Hồ lại bước lên sân khấu cuộc đời với những điệu nhảy nhịp nhàng tỏa hào quang lấp lóa như nó vốn phải thế, mặc thế nhân nghĩ suy, đàm tiếu. Còn người đời, nếu không có Hà Hồ chắc họ sẽ buồn lắm thay.

thdang

Member
Ðề: Hà Hồ - Nếu đời không có em

Không phải cứ đại gia thì phải cặp kè với ngôi sao, hoa hậu hay hot girl, anh hàng xóm kế bên nhà mình cũng là một đại gia, nói chuyện tiền hàng chục tỉ nhẹ như mua mớ rau củ hành, nhưng chẳng bao giờ thấy anh ấy thuộc dạng đa tình, rất bình dị và yêu quí vợ con. Mình cũng đôi lần gặp anh Cờ đô la với cu con, nói thật chỉ thấy tội cho đứa trẻ thôi, chứ bố mẹ nó thì...

kagoma

Mong đừng có những bài viết liên quan các scandal vớ vẩn trên trang nhất

phuclong_hl

Well-Known Member

Nếu bạn không thích đọc thì đừng có xem.
Bài viết hay

Người khác đọc có quyền bình luận bác ạ. Nếu viết chỉ để cho ng khác khen thì gửi thằng cho họ chứ công khai làm gì. Ng ta cũng chẳng cmt dung tục gì. Bác chắc giống bọn phát xít thích bịt mồm dư luận.

hunterval

Active Member

chưa biết ý đồ tại sao mod viết bài này, cũng ko quan trọng cô ca sĩ này ntn, nhưng cái lối hành văn này lâu lắm rồi mới đc đọc.

hiepkmai

Well-Known Member

Nói Hà Hồ đẹp thì xúc phạm 2 từ "mỹ nhân" quá! Ngay cả đám ăn tạp trên voz cũng chưa thấy ai khen Hà Hồ đẹp. Quyến rũ thì đồng ý có chút ít nhưng nói đẹp thì chắc chắn không, từ khuôn mặt cho đến dáng.

purplenova

Một thứ phi nghệ thuật, phi đạo đức, chả liên quan gì đến công nghệ mà làm cho bác buian có nhiều tâm sự quá nhỉ

Mình là độc giả lâu năm của Hdvietnam, cũng rất tín nhiệm diễn đàn và nội dung review phim của bác Bùi An. Tuy nhiên hôm nay thật lòng mà nói khá thất vọng với bài viết này. Bài viết sử dụng rất nhiều từ ngữ kiểu phim kiếm hiệp, cố gắng làm cho ra vẻ uyên thâm. Không hiểu người viết có quen thân với Hà Hồ hay không mà viết cứ như thể là bạn tâm giao ấy. Mình không bình luận gì về chuyện Hà Hồ vì đó là thị phi của showbiz. Tuy nhiên ở giới hạn diễn đàn phim ảnh và có tiếng là nghiêm túc và chất lượng, những bài viết này hoàn toàn không phù hợp.

Đề nghị nên chuyển bài qua trang webtretho.

wuhan

Active Member

Cave ngủ với thợ hồ, người lao động thì gọi là gái mại dâm.
Cave ngủ với đại gia thì gọi là hotgirl.
Cave ngủ với diễn viên điện ảnh, ngôi sao bóng đá thì là người của công chúng.
Đúng là xã hội muôn màu, một sự việc có nhiều góc nhìn khác nhau.

hailuasanhdieu

Well-Known Member
Theo quan điểm cá nhân thì ko thấy đẹp ở điểm nào. Hát cũng không hay. Nói chung ko quan tâm tới mấy chuyện của giới nghệ sĩ Việt Nam mình lắm, đa số toàn tin tức linh tinh, tào lao không.

sunnydtld

Well-Known Member

Sau tất cả, Hà Hồ vẫn cứ bình thản đón nhận cơn thịnh nộ của người đời, như một định mệnh mà mặc nhiên phải có cho kiếp đa đoan. Sau tất cả, Hà Hồ lại bước lên sân khấu cuộc đời với những điệu nhảy nhịp nhàng tỏa hào quang lấp lóa như nó vốn phải thế, mặc thế nhân nghĩ suy, đàm tiếu. Còn người đời, nếu không có Hà Hồ chắc họ sẽ buồn lắm thay.

Có bao nhiêu pak trên đây bùn nhỉ? Riêng mình thì ko.

doicodon

Member

Cám ơn bác có sự đầu tư. Tuy nhiên, anh em vào trang www.hdvietnam.com là để tránh những thị phi chính trị showbiz này nọ, nhức đầu, bức xúc. <Yêu "Hdvietnam.com" ở điểm đó> Nên rất thắc mắc sao tâm tử bác chủ thớt hôm nay sao mà lại đầu tư đến vậy. Nếu có thì anh em cũng thông cảm, không sao. Nếu không xin dừng bút nhé bác.
Về mặt bài viết, tôi cảm thấy cũng có suy tư, có đầu tư về từ vựng, nhưng thực sự thấy tiếc và phí. Cái đứa nhân vật chính của bác sao mà so được với những người đẹp nghiêng nước nghiêng thành- vì cái đẹp mà mất Thành mất Trì rồi mất Nước. Thật sự khập khiễng. Nhân vật chính không đủ tuổi.

Cám ơn bác chủ thớt tâm huyết, nhưng anh em HD mong bác quay trở lại mái nhà xưa, mái nhà HD cho thanh thản đầu óc.

Thanks

thangherodientu

Em rất ít khi comment và ko thường phán xét người khác. Nhưng hôm nay ngoại lệ

HDvietnam nội dung rất chất lượng: em ko nghĩ nội dung bài này phù hợp với trang
thứ 2: anh buian đang ủng hộ cho thứ người ta gọi là "Gian phu, dâm phụ", hoàn toàn ko nên: Họ vi phạm pháp luật, vi phạm những tiêu chuẩn cơ bản của đạo đức. (moral)
thứ 3: mong anh gõ bỏ bài này, ảnh hưởng rất lớn tới danh tiếng của HDvietnam

dia

Well-Known Member

Bác chủ dạo này cũng theo phong trào quá nhỉ!!!

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

các bạn cứ cmt thoải mái, càng cmt nhiều mình càng vui :) chả phải các bạn ngày nào cũng than thở là diễn đàn không có gì để đọc sao?

Bên trên