Góp ý với những ai đang phân vân K+ hay VTC

minhdt49

Ðề: Góp ý với những ai đang phân vân K+ hay VTC

Chỉnh bác gì ở trên nha , đầu thu VTC D,E,F 901 ở vùng mình thu 28kênh, 5kênh không khóa mã, có nơi 18kênh không khóa.

dhpaul

Well-Known Member

Yên tâm đi bác, VTC nó không bỏ hệ DVB-T đâu. Thậm chí có thể còn tăng kênh nếu trong thời gian tới, nó giải phóng được 2 tần số phát analog + bỏ tần số phát DVB-H đi (có ai dùng cái mobile TV của nó đâu mà nó còn cố =))).

kmacblad

Member

Các bác chấp làm gì mấy đồng chí "chim... nhợn" của K+, bọn đấy em coi như xóa xổ trong tiềm thức thồi

manhtran71

Well-Known Member

Truoc giờ mình xem trên ESPN không hà hình ảnh đẹp hơn. cần quái gì mấy thằng K+ hay K-,;;)

phuongtv_76

Well-Known Member

Truoc giờ mình xem trên ESPN không hà hình ảnh đẹp hơn. cần quái gì mấy thằng K+ hay K-,;;)

Bác này mới ở nc ngoài về chưa biết mọi thứ đảo lộn hết cả, ông nhà đài nào cũng muốn làm số 1, có ông K+ độc quyền, ESPN ko có bản quyền EPL tại VN nữa bác ah:-O

binhhc

Moderator

Thế theo kinh nghiệm của người chuyên dùng đầu VTC như ông, ông có chắc đầu HD 4,7 T có dùng được cho năm 2011 không :)

ơ hơ. 4,7T cái đầu HD02, đã có thuê bao 1 năm, bây giờ tháng 8/2010 rồi, còn mấy nữa mà đến 2011.
Nếu là công nghệ HD thì đương nhiên 2 cái đầu HD1+HD2 của VTC thu ngon lành. Tiến tới là 3D nữa mà.
Hiện tại những thế hệ đầu ra năm trước chỉ cần đem đi nâng cấp phần mềm, chuyển sang dùng vệ tinh Asiasat5 là sẵn sàng xem 3D rồi (vừa qua đã phát test trận chung kết WC đó thôi)
Tóm lại: 2 cái đầu HD của VTC đã sẵn sàng cho cả truyền hình 3D nhé.
(tất nhiên cước phí cũng tương thích)

tyfnmax

Active Member

ơ hơ. 4,7T cái đầu HD02, đã có thuê bao 1 năm, bây giờ tháng 8/2010 rồi, còn mấy nữa mà đến 2011.
Nếu là công nghệ HD thì đương nhiên 2 cái đầu HD1+HD2 của VTC thu ngon lành. Tiến tới là 3D nữa mà.
Hiện tại những thế hệ đầu ra năm trước chỉ cần đem đi nâng cấp phần mềm, chuyển sang dùng vệ tinh Asiasat5 là sẵn sàng xem 3D rồi (vừa qua đã phát test trận chung kết WC đó thôi)

Quan trọng là nó phất cái 3D nào cho bác xem. Hay là cái kiểu phát victoria secreat thì vái cả nón. Nói chung chán VTC rồi thà mất tiền mà được nhận dịch vụ đàng hoàng còn hơn. Bác nào phân vân thì tốt nhất chưa VTC chưa K+ gì hết. Cứ để yên xem sao.

netvn

Member

Sao các bạn VTC với K+ ko cho thuê đâu thu giống như modem ADSL hồi trước nhỉ. Thích thì đăng ký xem, ko thì cắt. Chứ bây giờ bỏ ra 1 cục tiền mà ko biết mình đc phục vụ ra sao hay chẳng biết nay mai có update đầu thu thì lại phải mua cái mới, cái cũ nhét gầm giường cũng ngán nhỉ?

Thực ra thì mọi ng dùng K+ là được mà, xem được EPL cả tuần luôn, làm sao phải dùng VTC nữa, họa chi có thừa tiền.

yeu_hdtv

Thực ra thì mọi ng dùng K+ là được mà, xem được EPL cả tuần luôn, làm sao phải dùng VTC nữa, họa chi có thừa tiền.

Xui làm Việt gian???, thời buổi công nghệ HD và vào 4rum HD lại khuyên đi ngược lại công nghệ cổ xưa DVB-S1, buồn quá

atamd

Active Member

Nhìn cái đâù KTS đời 1 của VTC vứt trong xó mà mình căm thù thằng mọi VTC, chơi kiểu cạn tàu ráo máng, ko bao giờ ký hợp đồng với VTC hay K+. MyTV hoặc các loại hình IPTV thẳng tiến thôi. thời buổi này đóng 1 tháng nào là điện, nước, ADSL, rồi truyền hình cáp... bỏ thêm ít tiền ko là gì nhưng số tiền ấy phải xứng đáng.

hnvn1234

Member

Nhìn cái đâù KTS đời 1 của VTC vứt trong xó mà mình căm thù thằng mọi VTC, chơi kiểu cạn tàu ráo máng, ko bao giờ ký hợp đồng với VTC hay K+. MyTV hoặc các loại hình IPTV thẳng tiến thôi. thời buổi này đóng 1 tháng nào là điện, nước, ADSL, rồi truyền hình cáp... bỏ thêm ít tiền ko là gì nhưng số tiền ấy phải xứng đáng.

Ấy đừng vứt đi.
Hôm nọ hạ ngầm cáp, nhà em toi sạch, TH cáp toi đằng TH cáp, VNN toi đằng VNN. Lôi được cái T13 ra thì mới biết anten trên nóc gẫy từ đời tám hoánh nào.
Tìm mãi mới thấy anten râu, lại vênh lên xem TV.

yeu_hdtv

Cho em hỏi các bác chút dùng IPTV có bị phụ trội thêm tiền ADSL hàng tháng ko?

ltnhuan

Xăng tăng thì mọi thứ tăng theo. hOAN hÔ ôNG Vũ Văn Minh
nếu ai cũng bắt lỗi cho K+ thi VTV sẽ bảo tất cả là tại cơ chế. vậy thôi
tôi yêu cơ chế

hoanghamt

Member

Cho em hỏi các bác chút dùng IPTV có bị phụ trội thêm tiền ADSL hàng tháng ko?

IPTV không ảnh hưởng gì đến dung lượng Load của Internet. Chỉ tốn tiền mua STB và thuê bao hàng tháng thôi.

ahatuananh

Well-Known Member

Xem mà chuyển sang cái gì khác thôi, mẹ SE......X với chả CEC, K+ với cả KU.... + , toàn quân phản chủ....<ẹ đến trẻ em nó cũng ko tha.....

nhanthuy17784

Ấy đừng vứt đi.
Hôm nọ hạ ngầm cáp, nhà em toi sạch, TH cáp toi đằng TH cáp, VNN toi đằng VNN. Lôi được cái T13 ra thì mới biết anten trên nóc gẫy từ đời tám hoánh nào.
Tìm mãi mới thấy anten râu, lại vênh lên xem TV.

ông nói rất đúng. VTC vẫn phát khá nhiều kênh free DVB-T. Mua cái đầu tàu cỡ 300 đến 500 ngàn coi tạm cũng đáng mà. Còn về VTCHD mình nghĩ cũng có thể sử dụng lâu dài, vì phần cứng giải mã được HD ( DVB-S2)( sau này tìm cách nâng cấp xem HD của đài khác ) chứ K+ (hiện tại dùng Opentel 4000 : DVB-S1) em cam đoan với các bác là khi nó phát HD sẽ phải mua đầu mới đắt ko kém VTC-HD, là dân Kỹ thuật mà các bác mù tịt thế sao? Em đang góp ý cho những ai xem HD thì duy nhất hiện nay là VTC, hoặc CEC, IPTV nhưng ko phải ở đâu cũng lắp được!

taiempro

Có thật sự sau này có thể nâng cấp đầu HD1 và HD2 để xem 3D không bạn?

binhhc

Moderator

Có thật sự sau này có thể nâng cấp đầu HD1 và HD2 để xem 3D không bạn?

Chả phải đợi đến sau này đâu bạn.
Hôm chung kết WC họ đã phát 3D rồi đó thôi, sau đó 1 vài hôm còn phát lại 1 lần nữa.
Tớ dùng gói HD1, vệ tinh Vinasat1 thu ngon lành, mỗi tội chưa mua kính nên không xem được - tiếc quá (xem bình thường thì thấy màn hình bị chia đôi ra thành 2 hình giống nhau)

nhungkim

Member

có lẽ admin cho mình xin lỗi xóa hộ topic này... mình chỉ lập ra nhằm khuyên mọi người bĩnh tĩnh lựa chọn... không định làm nơi tranh cãi VTV và VTC

Ờ Ờ Ờ, những topic PR trắng trợn kiểu này thì nên xóa thật, nếu chỉ lock thôi thì vẫn có người đọc đc.
Nếu đã mất công nói tốt cho VTC, bác phải chắt lọc tìm ra những điểm hay ho nhất mà HD của VTC có đc. Như vầy mới thuyết phục. K+ nó chưa chính thức ra HD nên chưa có gì để so sánh. Vầy mà bác khuyên mọi người có muốn xem HD thì cứ VTC mà xài ah? :|
Bác vui tính thật đó. Thà bác cứ nói tôi ghét K+, mọi người ủng hộ VTC đi, em nghe còn đc, đằng này khuyên nhủ này kia, mà lời khuyên của bác dại quá.
Theo em, các bác nghiền HD thì cứ từ từ xem thằng HD của thằng K+ sau này có gì hơn ko rồi tính tiếp. Mọi người nói trâu chậm uống nc đục nhưng trong việc chạy theo công nghệ này thì mình chậm chút cho chắc. Nếu sau này HD của K+ cũng chẳng hơn gì VTC thì thôi. Trên này có ko ít bác đã & đang xài HD của VTC nên không thể múa rìu qua mắt thợ đc bác ah.

Bên trên