Giúp về kết nối HDMI của HDM2

tichuot

Cho hỏi khi nối HDMI của HDM2 vào đường HDMI của LG42LG60 thì nó báo no signal,em đã thử dây khác thì nó cũng ko có tín hiệu.E đã thử theo hướng dẫn của Sơn ca nhưng vẫn ko được.Có bác nào từng bị giúp e với.

tribao

Ðề: Giúp về kết nối HDMI của HDM2

Không biết HDM2 có giống WD ở khoảng set độ phân giải ra màn hình ?
Mình sử dụng WD cũng bị tương tự, nhưng có cách sau: bác kết nối bằng cổng composite (dây vàng), chuyển đường input của TV về AV tương ứng (để TV nhận tín hiệu mà thấy đường chỉnh tiếp), vào menu của HDM2 set độ phân giải xuất ra màn hình ở 720 hoặc 1080 (tùy theo màn hình của bác), sau đó chuyển input của TV về HDMI. Lý do: một số màn hình không chịu nhận tín hiệu từ cổng HDMI nếu tín hiệu đầu phát set độ phân giải ở chế độ auto. Chúc bác thành công.

manhthang

Huyền Thoại

Về khoản tự động nhận tín hiệu phát từ HDMI phải nói là LG rất ngu.
Khi tôi cắm HDMI từ máy Playstation 3 và WD TV vào LCD Samsung, màn hình tự động nhận ngay và trên máy PS3 cũng tự động detect được độ phân giải tối đa của màn hình. Riêng với LG thì máy PS3 chịu không detect được.

dino

Active Member

mình xài cả WD và HDM2 vào con LG LB7 cùi pắp nhận tín hiệu rất nhanh không khi nào bị đen màn hình cả ? kể cả rút dây cắm lại ... anh tichuot để em lên nhà xem cho nhé

Bên trên