GIUP VE CACH NOI FILE MKV VOI!!!!!!!!

phuongkha

hien tai la e down ve fim resident evil nhung no co toi 35 file mkv lan, cac bac cho e hoi lam sao de noi chung lai day?:confused:

vokycaca

Ðề: GIUP VE CACH NOI FILE MKV VOI!!!!!!!!

bác xem kĩ lại nhé, không phải là 35 file mkv đâu, mà là từ 1 file mkv được cắt nhỏ ra 35 part để upload lên đó. Bạn đừng sửa đuôi 001 002...035 lại nhé. Cứ để nguyên vậy rồi dùng soft HJsplit nối lại :D

Frog

Member

Hjsplit hoặc FFSJ (cái nì hay hơn, nối cả các files _a,_b xyz)
Cơ mà down về extract file 1 là ok mà nhỉ?

phuongkha

ko extract dc pac oi! ma fan mem nay la ji the FFSJ? bac cho e 1 so thong tin duoc ko?:ar!

Chương trình HjSplit thường được sử dụng để chia một tệp lớn thành nhiều phần nhỏ có đuôi là 001, 002, 003 v.v…. Khi gặp các tệp như vậy, các bạn cần dùng chính HjSplit để nối các phần nhỏ này thành một tệp hoàn chỉnh để sử dụng.

Các bạn tải về, giải nén vào đâu đó trên máy tính là xong, không cần cài đặt gì cả . Khi sử dụng chỉ cần nhấn đúp chuột trái vào tệp hjsplit.exe là chạy .

A. Cách chia một tệp lớn thành nhiều phần nhỏ có kích thước như nhau

1. Nhấn nút Split
2. Chọn kích thước của từng phần nhỏ (trong thí dụ là 90)
3. Chọn chia theo kB (đối với tệp nhỏ) hay MB (với tệp lớn). Chú ý 1 MB = 1024 kB.

Như vậy ở thí dụ này tôi chọn chia tệp thành các phần nhỏ có kích thước bằng 90 MB

4. Nhấn vào nút Input để đi tìm tệp cần chia
5. Tìm đến thư mục nơi chứa tệp cần chia nhỏ
6. Chọn tệp cần chia nhỏ
7. Chọn xong, nhấn Open để trở lại cửa sổ làm việc của Split

8. Nhấn Start là xong

B. Nối các phần nhỏ (001, 002, 003 v.v…) đã chia bằng HjSplit lại với nhau thành tệp hoàn chỉnh

Chú ý . Để nối được, các phần nhỏ này phải được để trong cùng một thư mục.

1. Chọn Join
2. Nhấn Input
3. Tìm đến thư mục nơi chứa các phần nhỏ
Chú ý : Khi nối như vậy, các bạn chỉ nhìn thấy các phần nhỏ có đuôi là 001. Đây là chuyện bình thường, khi HjSplit chạy, sẽ tự động đi tìm các phần còn lại 002, 003 v.v… để nối lại với phần 001 này.
4. Chọn phần 001
5. Nhấn Open

6. Nhấn Start, chương trình sẽ tự động nối các phần nhỏ thành tệp hoàn chỉnh.

theo USB.vn

Link Dow của bạn đây : http://mega.1280.com/file/67M0PC3Y/
Chúc zui
P/s : khi ghép xong xuôi bác nhớ đổi tên file vừa ghép thành " .mkv "nhé vì khi đó nó có đuôi là " _mkv "

Chỉnh sửa lần cuối:

phuongkha

Thank mấy bác nhìu lém!! Cuộc đời mà có những người tốt bụng như mấy bác thật là tốt biết bao=:)[-O<:eek:)<:p\m/\m/

Em cũng mới vào đây sớm hơn bác nửa tháng thôi, mới đầu cũng hỏi nhìu y như bác + lục tung cả 4rum lên...đến bây giờ vẫn thấy...ngu ngu >"<. Có nhìu điều để học hỏi và mở mang kiến thức lắm bác ạ, anh em ở đây ai cũng nhiệt tình và sẵn sàng chia sẻ kiến thức cho lính mới như bác. Chúc bác luôn zui zẻ khi đã lỡ bước vào " con đường đau khổ" ^^.
( Ớ mình lên HD-720p rùi kìa, tèn ten ten)

quanghuybtv

SAO VAN KO NOI DC CHU. JOIN XONG CHI CO 1 FILE 001 A. HELP ME

Bên trên