Giúp em mua Loa + AVR

huybang

Ðề: Giúp em mua Loa + AVR

Mình đang đi công tác, hóa đơn để ở nhà. Chỉ nhớ cả bộ S606, Sub200 và Denon 789 là khoảng 1400$. Mình mua của Tiến Thành Hai Bà Trưng HN. Giá trên site của Tiến Thành trừ đi 8%. Giá hình như có thể tốt hơn.
"Chết" Denon 789 cũng chỉ vì cái mầu đen :(

nghe&nhin

Member

Bửa nào tắt đèn tối thui nói nghe&nhìn em nó ráp tá lã lại nghe mà phân biệt em nào ra em nào thì xuống núi í quên xuống lầu được rùi :-c
bác Tuyến xúi bậy... ráp tá lả 1 hồi ku luci nghe DVD Denon wánh với Ya A1 hay hơn Teac + Marantz thì có nước cắn lưỡi :-&
@ chủ thớt: theo tớ cùng tầm tiền recei Ya xem phim chiến hơn Denon, để nghe nhạc thì làm con 2 kênh 2nd tầm 2-3tr bảo đảm ăn đứt mấy con recei cỡ 1k$ :-bd

luciano

Active Member

thực sự nghe quảng cáo nói rằng Teac 10 hơn con Teac 7 một con giải mã, nhưng em qua nghe bằng bộ nhà em thì chả khác gì! mà giá thì lại mắc hơn gần nửa. Giá chát, nên làm Teac 7 được rùi :p

Khi nào lên đô thì tính tiếp

meosay

Member

YAMAHA thì làm loại nào ngon ngon rẻ rẻ cắm hai cái USHER S250 vào nghe nhạc ngon và xem phim uỳnh uỳnh hả các bác . . .

Wantoknow

Member

@huybang: cám ơn bác nhìu, tầm cao như vậy thì đạn em bắn không tới [-O<, em phải ráng "chờ thời-đợi cơ" nó đậu thấp bắn phát chít queo.

bác Tuyến xúi bậy... ráp tá lả 1 hồi ku luci nghe DVD Denon wánh với Ya A1 hay hơn Teac + Marantz thì có nước cắn lưỡi :-&
@ chủ thớt: theo tớ cùng tầm tiền recei Ya xem phim chiến hơn Denon, để nghe nhạc thì làm con 2 kênh 2nd tầm 2-3tr bảo đảm ăn đứt mấy con recei cỡ 1k$ :-bd
Vẫn biết Ya xem phim ùng oàng khoái hơn dòng De vì em được coi demo rùi. Nhưng đâu có phải chỉ xem mỗi thể loại ùng oàng đâu bác [-X. Dòng receiver Ya em thấy rằng nó hơi bị khô và cũng hơi bị thiếu chi tiết nhất là ở tần cao bác cứ coi tạm Thập diện mai phục khắc thấy.
Tuy nói vậy thôi chứ em cũng đang săn Ya RX-V663 Black vì spec của thằng này cũng same De AVR789 của bác chủ thớt mà.

nghe&nhin

Member

YAMAHA thì làm loại nào ngon ngon rẻ rẻ cắm hai cái USHER S250 vào nghe nhạc ngon và xem phim uỳnh uỳnh hả các bác . . .
Ya chỉ để xem phim thôi nhé bác, nghe nhạc chán như con gián [-(
@huybang: cám ơn bác nhìu, tầm cao như vậy thì đạn em bắn không tới [-O<, em phải ráng "chờ thời-đợi cơ" nó đậu thấp bắn phát chít queo.

Vẫn biết Ya xem phim ùng oàng khoái hơn dòng De vì em được coi demo rùi. Nhưng đâu có phải chỉ xem mỗi thể loại ùng oàng đâu bác [-X. Dòng receiver Ya em thấy rằng nó hơi bị khô và cũng hơi bị thiếu chi tiết nhất là ở tần cao bác cứ coi tạm Thập diện mai phục khắc thấy.
Tuy nói vậy thôi chứ em cũng đang săn Ya RX-V663 Black vì spec của thằng này cũng same De AVR789 của bác chủ thớt mà.
Ya tiếng khô thì quá rõ rùi nhưng để xử lý đa kênh thì đây là 1 ưu thế vì sẽ làm nổi rõ các hiệu ứng cháy nổ, chặt chém, gầm gừ.... (chỉ cần nghe tiếng rút kiếm ra khỏi vỏ là nổi da gà rùi! X_X) ko biết các bác sao chứ khi xem phim em chỉ thích nghe các hiệu ứng đó là chính 3:-O
còn bác nói thiếu chi tiết dải cao là sao nhỉ? tiếng hiệu ứng? or tiếng nhạc? or lời thoại??? bác có thể nói cụ thể hơn ko

huybang

Mình cũng biết tầm tiền đó có nhiều lựa chọn.

Nhưng ngoài diễn đàn này ra mình không có ai giúp mua đồ 2nd :(

Cũng thích cái thú lọ mọ phối ghép, nó...mê hoặc chết đi được :D Nhưng chưa dám dấn thân nên cố chơi hàng mới và cả bộ. Xem phim thì Jamo S606, Denon789 với mình là ổn.

Mình đang lọ mọ tìm Amp và CDP 2nd để nghe nhạc bằng đôi Front S606. Biết là mua thêm loa cho 2 kênh thì dễ hơn. Nhưng ....Vợ chỉ cho mình diện tích kê rất bé :((

Ở Hà nội đồ 2nd có thể tham khảo ở đâu ? mình thấy một ở Kim Giang, một ở Kim Ngưu thỉnh thoảng cũng có đồ về nhưng chưa biết chất lượng thế nào.

Thân,

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Cảm ơn Bạn. Mình cũng biết thế, vừa muốn xem phim, nghe nhạc đều hay thì phải 2 bộ riêng rồi.

Nhưng điều kiện hiện nay mới chỉ cho phép tập trung khâu cinema.
Vẫn đang nghe nhạc bằng cái đầu DVD, mong muốn cải thiện chất âm một chút qua CDP với tầm tiền 300$, dùng Denon AVR. Sau này có điều kiện sẽ thêm bộ bookshelf (đang nghía C8038-| cho nó đúng là fan của Jamo :-w)

Túm lại là tạm dừng mua CPD đúng không !?
Nếu bạn muốn nghe CD thì có thể mua CDP Denon 1510 hàng cũ giá khoảng 1,2 triệu. Chất âm đầy đặn hơn hẳn DVD, sau này nâng cấp bộ 2 kênh hãy đầu tư nhiều $$\:D/

Bên trên