Giúp em khắc phục lỗi con HiMedia 900b với !!!

hd360sg

Ðề: Giúp em khắc phục lỗi con HiMedia 900b với !!!

Chào các bác! Em xin phép chủ top hỏi ké một câu: Con 900B của em với HDD 3T không kết nối được với laptop (win7) mặc dù em đã thử rất nhiều cách mà các bác đã hướng dẫn trên diễn đàn (cap usb 3.0; cap máy in; lan; wifi). Có bác nào hướng dẫn lại em chi tiết hơn được không ạ. Em cảm ơn trước.

Bác thử làm thế này xem nhé. format cái ổ 3T bằng HDP sau đó thì gắn vô máy tính là nhận ngay. VÌ có lần e dùng máy tính format cái ổ 3Tb gắn vào đầu HD vẫn nhận nhưng khi để trong đầu kết nối với máy tính thì nó lại ko hỉu và đòi format lại ....

rare_earth

Bác thử làm thế này xem nhé. format cái ổ 3T bằng HDP sau đó thì gắn vô máy tính là nhận ngay. VÌ có lần e dùng máy tính format cái ổ 3Tb gắn vào đầu HD vẫn nhận nhưng khi để trong đầu kết nối với máy tính thì nó lại ko hỉu và đòi format lại ....
Cảm ơn bác. Cái ổ 3T em mới mua, chưa có dữ liệu gì. Bác có thể hướng dẫn em các bước format bằng HDP không ạ. Khi kết nối với TV em thấy nó không báo gì cả. Em là tay mơ trong lĩnh vực này nên bác vui lòng chi tiết một chút.

hd360sg

bác cứ gắn vào rùi vào phần setup chọn hệ thống chọn định dạng ổ đĩa thế là oki ....và làm theo hướng dẫn :)

rare_earth

bác cứ gắn vào rùi vào phần setup chọn hệ thống chọn định dạng ổ đĩa thế là oki ....và làm theo hướng dẫn :)

Cảm ơn bác. Để em thử xem. Nhưng cho em hỏi thêm là con 900b có đọc được ổ 3T không ạ?

rare_earth

Báo cáo các bác là vẫn không được. Màn hình của 900B chỉ hiện Boot và đứng im ở đó. Máy tính không nhận được. Bác nào có cách giải quyết không?

hd360sg

ủa sao lại hiện boot . thế con 900b của bác có vào dc giao diện chính ko hay bị treo ngay từ logo ...

rare_earth

Nếu không kết nối với máy tính thì vào dao diện chính bình thường. Khi kết nối với máy tính qua cổng USB thì nó khởi động lại và dừng lại ở logo.

hd360sg

hix, khi kết nối với máy tính bác làm như sau.gắn ổ cứng vô trong đầu HDP , gắn dây usb 3.0 từ HDP vào máy tính (máy tính đang chạy bt) sau đó gắn dây nguồn vào HDP và bật power lên (remote hoạc phím cảm ứng phía trước) ko gắn HDMI .Khi đó HDP sẽ tự nhận là box đọc ổ cứng.

rare_earth

hix, khi kết nối với máy tính bác làm như sau.gắn ổ cứng vô trong đầu HDP , gắn dây usb 3.0 từ HDP vào máy tính (máy tính đang chạy bt) sau đó gắn dây nguồn vào HDP và bật power lên (remote hoạc phím cảm ứng phía trước) ko gắn HDMI .Khi đó HDP sẽ tự nhận là box đọc ổ cứng.

Cảm ơn bác nhiều. Em làm được rồi.

meocon

Well-Known Member

Cồng SATA ngoài ko đọc được 3TB , gắn trong thui nha bạn .

xin dc các anh giup, em dang dùng hd900b nhưng vừa mua về chạy vài ngày đã bị lỗi khi đang xem thì bị đứng hình lại khoảng 20 giây thi chạy tiếp nhưng chỉ đc 1 tí là lại bị lại, em đã đi bh về chạy mượt mà dc khoảng 1 tuần thi lại bi lại, rất mong cac anh giúp em với, em mới dùng nên chưa bit cách xử lý em nó ra sao cả, anh nào bit hộ em vớiiiiiiii..., rẩt cảm ơn các anh giúp đỡ, mail cua em là ([email protected]) 1 lần nữa mong các anh giúp đỡ cho thằng em dại này khi quyết định mua hd900b

Bên trên