Giúp em cách đấu 2 loa center với ...

quangtuong

Banned
Ðề: Giúp em cách đấu 2 loa center với ...

Câu hỏi của em hỏi khó hay sao mà không thấy cao thủ nào giúp vậy?

Đấu // bác nhé !. Bác cứ mở cái loa cây ra xem là biết ngay .trên củ loa nó ghi là 8ohm 120w . cả 3 củ loa đều như thế . chứng tỏ nó đấu song song

trunguyen

Member

Đấu // bác nhé !. Bác cứ mở cái loa cây ra xem là biết ngay .trên củ loa nó ghi là 8ohm 120w . cả 3 củ loa đều như thế . chứng tỏ nó đấu song song

Cảm ơn bác! Bác cho em hỏi nếu nối // thì sẽ là bao nhiêu Ohm? Có ảnh hưởng gì đến Amly không ạh?

justbenice

Moderator

Đấu // thì loa 8ohm thành 4ohm. Amply đa số thiết kế đánh tốt 4ohm đến 8ohm nên kô sao. Nhưng nếu 2 loa 4ohm đấu // thì sẽ thành 2ohm, khi đó amply sẽ rất nóng.

trunguyen

Member

Đấu // thì loa 8ohm thành 4ohm. Amply đa số thiết kế đánh tốt 4ohm đến 8ohm nên kô sao. Nhưng nếu 2 loa 4ohm đấu // thì sẽ thành 2ohm, khi đó amply sẽ rất nóng.

Vậy một thùng có 3 loa 8 Ohm nối // với nhau thì thành bao nhiêu Ohm vậy bác?

lan806

Well-Known Member

Các bác nói với nhau về driver nhưng quên mất phân tần ạ :)
Trong 1 thùng loa có phải lúc nào từng driver cũng có trở kháng giống nhau đâu, bác gì nhận carot vật lý thì đừng ham diy.

trunguyen

Member

Các bác nói với nhau về driver nhưng quên mất phân tần ạ :)
Trong 1 thùng loa có phải lúc nào từng driver cũng có trở kháng giống nhau đâu, bác gì nhận carot vật lý thì đừng ham diy.

Không biết, không giỏi thì mới hỏi các bác?
Một thùng có 3 loa nối // với nhau thì thành bao nhiêu Ohm vậy bác?
Vậy 3 cái loa cho vào 3 cái thùng rồi nối 3 cái loa đó // vào một vế của Amly thì = bao nhiêu Ohm? Có khác kiểu bên trên không?

Bên trên